What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Singapore (Phần 6)

thank bạn nhiều nhé, mình vẫn còn lăn tăn xíu vụ đi MRT.
1. ví dụ như tới sb Changi (CG2), mình muốn đi tới khu Geyllang (EW10), do ở Changi chỉ có 1 line nên mình sẽ lên tàu ở đó, ngồi nguyên trên chuyến đó cho tới khi có thông báo đã tới EW10 đúng ko, hay là ở các trạm CG1, EW4, EW8 là những trạm mình thấy có chia nhánh ra thì phải xuống tàu.
2. bh, mình muốn đi từ khu Geyllang đến Garden by the bays, ở những trạm City hall, Marina bay mình sẽ xuống tàu sau đó làm sao để bắt đc đúng tàu chính xác tiếp theo mình muốn đi (lên xuống thang cuốn, nhìn tàu ntn để biết hướng của nó).
3. khi đã tới đc trạm MRT mình cần tới, như Garden thì muốn tới cổng của khu này mình phải đi bus như thế nào để tới (cách bik phải bắt bus ntn để biết chính xác chuyến), do mình chưa bik đọc bản đồ bus T.T

Từ Changi đi tàu đến trạm EW4 thì đổi tàu. Đến trạm đấy bạn sẽ thấy người ta xuống rất đông, cứ thế đi theo qua phía bên kia để đón tàu mới. Sau khi lên tàu mới bạn chỉ cần chờ tới EW10 là xuống. Trên tàu khi chuẩn bị tới trạm nào sẽ có loa thông báo bằng tiếng Anh, hoặc bạn nhìn phía trên 2 bên cửa có bảng hiển thị đang đi tới trạm nào thì đèn sẽ nhấp nháy hoặc sáng ở trạm đó.

Từ Geylang, muốn đến Garden By the Bay, bạn đi tàu tới EW12 (Bugis) thì xuống tàu, đổi qua đi Line xanh dương, khi đó Bugis sẽ là trạm DT14 và bạn chỉ cần đi tới DT16 (Bayfront). Ở những điểm phải đổi line, sẽ có biển hướng dẫn để đi lên/xuống cho đúng tầng cần bắt tàu. Điều quan trọng khi đi MRT theo mình là cần xác định được hướng của tàu cần đi để tránh đi ngược.

Khi đã tới được trạm MRT cần tới, bạn có thể đi bộ tới nơi mình đến vì thật ra nhìn trên bản đồ khoảng cách có vẻ xa chứ đi thì chỉ mất 5-10' thôi :D Nếu không biết đường bạn có thể hỏi người dân ở đấy hoặc dùng google map. Mình thường dùng app Gothere khi ở Sing để biết cách đi bus vì bus lần đầu đi cũng khá khó để biết chỗ mình đến là trạm nào :)

2/10/2016: Marina Bay Sands- Helix Bridge- Art Science Museum- National Museum- Esplanade
3/10/2016: Bugis- Kwan Im Thong Hood Cho Temple-Kwan Im Thong Hood Cho Temple - Arab Street – Little India - Sri Veeramakaliamman Temple - China Town - Thian Hock Keng Temple - Buddha Tooth Relic Temple and Museum Singapore - Science Center – Chinese Garden – Japanese Garden.
4/10/2016: Singapore Zoo – River Safari – Botanic Garden - Holland Village – Lim’s Art n Living
5/10/2016:Henderson Bridge - Sentosa Resort World

Cho mình hỏi lịch trình vậy có ổn chưa ạ. Mình đi chủ yếu tham quan vui chơi chứ không có shopping mọi người.
Mình đang cần mua lại Dollar Sing và thẻ EZ ai có pm mình qua sdt 01226116470 nha

Các bác cho em hỏi. Em có nghe vụ bay sang Malay hay Sing đều yêu cầu phải có vé khứ hồi thì mới đc nhập cảnh. Vậy nếu em bay đến Sing và về từ Malay thì liệu có được nhập cảnh ở Sing và Malay ko?

Nhập cảnh Sing - Malay

Các bác cho em hỏi chút. Em thấy đi Sing hay Malay đều yêu cầu phải có vé khứ hồi thì mới được nhập cảnh. Em đang định book bay từ HAN - SIN và về từ KUL - HAN. Vậy liệu có được nhập cảnh ở Sing và Malay khi đi bus từ Sing sang Malay ko?

Các bác cho em hỏi. Em có nghe vụ bay sang Malay hay Sing đều yêu cầu phải có vé khứ hồi thì mới đc nhập cảnh. Vậy nếu em bay đến Sing và về từ Malay thì liệu có được nhập cảnh ở Sing và Malay ko?

Hoàn toàn được bạn à :)

Re: Nhập cảnh Sing - Malay

được chứ bạn, lúc bạn nhập cảnh ở nước đầu tiên bạn đến, họ sẽ kiểm tra thời gian nhập cảnh của bạn, có thể check luôn vé máy bay 2 chặng của bạn, mới cho bạn nhập cảnh. Đi bus cũng vậy, ai hỏi bạn cứ xòe hộ chiếu với vé đã book ra thôi.

Xin lỗi nếu post sai chổ Mod chỉnh dùm nha!

Bạn nào bán vé USS cho mình xin liên lạc và giá cả nha, mình search các tin đăng liên quan vé USS nhưng toàn tin cũ không hà. Xin cám ơn trước!!!

Xin lỗi nếu post sai chổ Mod chỉnh dùm nha!

Bạn nào bán vé USS cho mình xin liên lạc và giá cả nha, mình search các tin đăng liên quan vé USS nhưng toàn tin cũ không hà. Xin cám ơn trước!!!

Bạn mua vé trên divui đó bạn. Tháng 12 này mình đi, cũng mua vé bên đó. Bên đó là công ty nên cũng yên tâm hơn mua vé ngoài ><

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back