What's new

[Chia sẻ] Chuyến đi từ Sài Gòn đến Điện Biên và vài tỉnh đồng bằng miền Bắc

Chuyến đi từ Sài Gòn đến Điện Biên và vài tỉnh đồng bằng miền Bắc

Đã nghe nói nhiều về Điện Biên nhưng chưa đặt chân đến bao giờ nên cũng muốn đến lắm nhưng chưa tiện để đi, lần này lên kế hoạch trước với xã. Đến lúc thuận tiện là...lên đường!

Bước chuẩn bị thì cũng ko có gì nhiều, chủ yếu gói ghém sao cho hành lý gọn nhẹ chút như vây sẽ tiện hơn cho 1 chuyến đi...hơi bị xa!

Thật ra đây là chuyến đi thứ ba bằng xe máy ra các tỉnh miền Bắc. Chuyến trước thì gởi xe ra Hà Nội rồi sau đó chạy về Sài Gòn, vì vậy chuyến này sẽ làm ngược lại là chạy ra rồi khi về sẽ gởi xe về.

Hành trình có thể chia ra thành 3 phần: 1- Sài Gòn ra Hà Nội. 2 - Hà Nội đi Điện Biên. 3- Một vòng qua vài tỉnh đồng bằng miền Bắc trước khi trở về Hà Nội.

Nhìn lại thì chuyến đi này đã được 2 năm nhưng cảm giác thì vẫn còn nguyên đó.

Last edited:
Re: Chuyến đi từ Sài Gòn đến Điện Biên và vài tỉnh đồng bằng miền Bắc

Từ trên nhìn xuống là hồ bơi, mới sáng sớm vắng là phải, mà giờ này nhảy xuống hồ chắc teo...
[/URL][/IMG]

Chúng ta hãy chúc cho nhau sống đến năm... 2100 để được xem lá thư đó.

Cái kiểu thư của Party & Gov này thì chắc các cụ chả cần đọc cũng đoán được mô-típ và nội dung. Không phải đợi mai sau đâu. Đại loại là: Khởi công ngày nào, bao nhiêu công lao động, bao nhiêu nhân lực, bao nhiêu dân tộc (kỹ sư thợ thuyền.. trong nước, Nga Xô. Thời này chưa chuộng bằng cấp nên chắc không thống kê có bao nhiêu GS, TS), đào đắp bao nhiêu m3 đất đá, sử dụng bao nhiêu tấn sắt thép, bê tông, thuốc nổ, tử nạn bao nhiêu đồng chí.....). Đại loại là mô-típ báo cáo tổng kết mà các cụ vẫn ngủ khi nghe đọc nên ít khi để ý.

Cụ nào còn sống đến 2100 khi công bố lá thư sợt lại thớt này xem em nói có đúng không nhé. Không đúng cứ nhè cái đống mả của em mà tè hay ị cũng được.

Mà không biết khi đó trong mả em còn tí ADN nào của em không ấy chứ. Cứ kiểu chạy giải tỏa, giải phòng mặt bằng vài lần như thế này chắc đống xương tàn của em cũng hao hụt hết.:(:)(:)((

Như vậy họ chắc có cùng 1 gốc nhưng qua bao thế hệ và vị trí địa lý cách xa nhau nên chắc có những biến thể trong ngôn ngữ nên ko thể hiểu nhau hết thôi (cái này do mình tự suy).

Vụ này bạn nói chính xác đấy. Cơ quan mình có 1 tay người Thái (Yên Bái) sang tập huấn bên Thái Lan được 3 ngày đã tán đổ 1 em massage gần KS bằng tiếng Thái luôn.

Last edited:

Gần 4g chiều thì chào cô chủ quán, bắt đầu đi ngược về Tp Bắc Kạn

Trở ra đến ngã 4 Chợ Rã.
[/URL][/IMG]

nhìn xuống cuối đường cái dốc kinh khủng quá, dốc ngược lên ghê thiệt

nhìn xuống cuối đường cái dốc kinh khủng quá, dốc ngược lên ghê thiệt

vùng núi mà kimngan85, vậy mới hào hứng, nhưng quẹo phải đi về nên ko có đi qua đoạn dốc đó.

Cái kiểu thư của Party & Gov này thì chắc các cụ chả cần đọc cũng đoán được mô-típ và nội dung. Không phải đợi mai sau đâu. Đại loại là: Khởi công ngày nào, bao nhiêu công lao động, bao nhiêu nhân lực, bao nhiêu dân tộc (kỹ sư thợ thuyền.. trong nước, Nga Xô. Thời này chưa chuộng bằng cấp nên chắc không thống kê có bao nhiêu GS, TS), đào đắp bao nhiêu m3 đất đá, sử dụng bao nhiêu tấn sắt thép, bê tông, thuốc nổ, tử nạn bao nhiêu đồng chí.....). Đại loại là mô-típ báo cáo tổng kết mà các cụ vẫn ngủ khi nghe đọc nên ít khi để ý.

Cụ nào còn sống đến 2100 khi công bố lá thư sợt lại thớt này xem em nói có đúng không nhé. Không đúng cứ nhè cái đống mả của em mà tè hay ị cũng được.

Mà không biết khi đó trong mả em còn tí ADN nào của em không ấy chứ. Cứ kiểu chạy giải tỏa, giải phòng mặt bằng vài lần như thế này chắc đống xương tàn của em cũng hao hụt hết.:(:)(:)((

Vụ này bạn nói chính xác đấy. Cơ quan mình có 1 tay người Thái (Yên Bái) sang tập huấn bên Thái Lan được 3 ngày đã tán đổ 1 em massage gần KS bằng tiếng Thái luôn.

Bác có lý! cũng không chừng sẽ như bác nói về bức thư.
Vụ tay bạn người Thái Yên Bái với cô masage thì chắc vừa tán bằng tiếng Thái vừa tán bằng tay đó bác

Hôm qua thấy xéo xéo trước mặt ks có quán ăn nhưng khi xuống thì ko có bán buổi sáng hay là còn sớm chưa bán nên đi bộ 1 chút kiếm chổ ăn sáng...thấy 1 quán bán bánh cuốn ko xa trên đường Kontum, vậy là ăn luôn.
Con đường trước mặt ks
[/URL][/IMG]
Đi ra ngã 3 đường Kontum, cũng là QL3
[/URL][/IMG]

Ăn xong thì đi về ks lấy đồ + trả phòng. Trời vẫn mù.
[/URL][/IMG]

Từ ngã 3 nhìn thấy ks
[/URL][/IMG]

vậy là có thêm một "thành phố buồn" nữa hả bác

Nói vậy vì so với những tp khác thôi chứ bản thân mình thì buốn chút hay vui chút cũng ko sao.

Ăn xong thì đi về ks lấy đồ + trả phòng. Trời vẫn mù.
[/URL][/IMG]

mình thỉnh thoảng đi Ka đô (Đơn dương) cũng thấy sương mù dày như vậy buổi sáng, rất thích không khí này

Nói vậy vì so với những tp khác thôi chứ bản thân mình thì buốn chút hay vui chút cũng ko sao.

buồn hay vui là do mình phải 0 bác, có dịp biết thêm một nơi nào đó là thu hoạch rồi, nhất bác.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,428
190,079
Latest member
Quynh258
Back