What's new

[Chia sẻ] Mùa xuân nước Nga - một vài kinh nghiệm đi Nga tự túc

Nước Nga đối với mình luôn rất thân thuộc qua rất nhiều tác phẩm văn chương, nghệ thuật đã được đọc từ nhỏ, một nước Nga vừa hào hùng, vĩ đại lại vừa bình dị, hiền từ, một nước Nga với những công trình kiến trúc và lịch sử của nhân loại, cùng với thiên nhiên bao la. Đấy là lý do lớn thôi thúc cho chuyến đi Nga vừa rồi của mình, một chuyến đi có nhiều kỷ niệm khó quên và mình cũng xin chia sẻ vài bí kíp cho mọi người để có thể dễ dàng khám phá nước Nga tuyệt vời với chi phí chỉ bằng đi nhiều nước châu Á.

Spring by westonion, on Flickr

Last edited:
Em mới hỏi các dịch vụ ở SG thì hiện giờ Nga không xét visa tự túc nữa . Hix

Em vẫn làm được mà, e qua công ty dịch vụ ở Hà nội xin được thư mời của cty lữ hành bên Nga, mất 130$.
sau đó vì ngại làm thủ tục xin visa nên em nhờ họ nộp hồ sơ luôn, chuẩn bị cũng đơn giản, nhưng mất công đi lại..... nên khoán cho họ luôn, mất thêm 120$ nữa,
tổng cộng tất cả hết 250$ + bảo hiểm du lịch *500k), cho visa đi Nga 10 ngày, mất khoảng 1 tháng là xong

Em vẫn làm được mà, e qua công ty dịch vụ ở Hà nội xin được thư mời của cty lữ hành bên Nga, mất 130$.
sau đó vì ngại làm thủ tục xin visa nên em nhờ họ nộp hồ sơ luôn, chuẩn bị cũng đơn giản, nhưng mất công đi lại..... nên khoán cho họ luôn, mất thêm 120$ nữa,
tổng cộng tất cả hết 250$ + bảo hiểm du lịch *500k), cho visa đi Nga 10 ngày, mất khoảng 1 tháng là xong
Anh/chị ,vậy có thể inbox cho em tên cty hoặc số đt cty bán thư mời được không . Em cảm ơn

Bác chủ thớt cho em hỏi lệ phí visa bác nộp cho ĐSQ/LSQ khi bác tự đi làm là bao nhiêu ạ? Em đọc cái bảng phí của ĐSQ mà hoa cả mắt nhưng vẫn không chốt được sẽ phải nộp bao nhiêu tiền.

Vừa sáng nay em nhận được visa Nga rồi nhé, rất đơn giản, tổng chi phí mình làm mất 6,5 triệu. đợi 1 tháng tính từ ngày đủ hồ sơ và có thư mời,
thư mời làm mất 4 ngày, mất 130$
dịch vụ làm visa mất 120$. mất 1 tháng
bảo hiểm du lịch 500k.
về nhân thân thì mình như sau:
có giấy ĐKKD hộ KD cá thể. hộ chiếu đã từng đi Thái, Hàn, Sing, Malai, số dư tài khoản 200 triệu,

Vừa sáng nay em nhận được visa Nga rồi nhé, rất đơn giản, tổng chi phí mình làm mất 6,5 triệu. đợi 1 tháng tính từ ngày đủ hồ sơ và có thư mời,
thư mời làm mất 4 ngày, mất 130$
dịch vụ làm visa mất 120$. mất 1 tháng
bảo hiểm du lịch 500k.
về nhân thân thì mình như sau:
có giấy ĐKKD hộ KD cá thể. hộ chiếu đã từng đi Thái, Hàn, Sing, Malai, số dư tài khoản 200 triệu,

Như vậy là mất không 250$. Mình cũng muốn đi Nga mà thấy vụ giấy mời này rắc rối quá. Mình đã xin đủ visa Nhật, Mỹ, Can, Châu Âu mà chưa bao mất phí dịch vụ, giờ xin visa Nga thấy như mất tiền oan ấy.

Tháng 6 năm sau em đi xem World Cup khoảng 1 tuần nên topic này quá hữu ích với em.

Cảm ơn bác chủ top nhiều. ^^

---

Thấy các bạn làm visa Nga gì mà tốn đến 200-300$ dữ quá, đắt hơn cả Mỹ.

Bạn nào thích đi Nga thì có thể kết hợp đi xem World Cup. Có vé World Cup thì đc miễn visa Nga, lại được free tàu đến thành phố có địa điểm thi đấu. Chẳng hạn mua vé đá ở St Petersburg thì coi như đc free 1 chiều tàu.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back