What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Chào bạn,
Bạn xin Bỉ có thư mời phải ko?
Bạn có kết quả chưa??

chào bạn

Cuối cùng mình xin visa du lich tự túc và nộp ở DSQ HÀ LAN

Mình có visa , đi xong và về rồi

Mình nhập cảnh vô Hà Lan chơi , sau đó qua Bỉ chơi

Đi tham quan 2 nước luôn

Dạ, Bay VNairlines tới Paris rồi bắt Thello đi Venice thì mất thêm khoảng 2,3 ngày ở Pháp. Thế nên tính bay Qata thẳng tới Rome luôn thì lại vướng cái thư mời ch.ết tiệt này. Bạn nào vừa làm visa Ý du lịch tự do chỉ cách dùm với. Có khi trên https://ambhanoi.esteri.it/ambasciata_hanoi/vi/informazioni_e_servizi/visti/ yêu cầu “vậy mà hổng phải vậy” không nhỉ?
Bạn xin visa những quốc gia khác ,điều kiện là nhập cảnh vào nước đó, du lịch, ăn, ỡ (nói chung là xài tiền ỡ quốc gia cấp visa cho bạn) vài ngày rồi sang Italia sau

Visa du lịch ở Ý không cần thư mời bạn nhé! Nhưng mà bạn đi mấy người. Nếu đi 1 mình mà đi dạng du lịch thì DSQ không duyệt hồ sơ đâu. Các nước khác cũng thế, cứ đi 1 mình mà du lịch tự do là không được duyệt. Có lẽ vì thế nên người ta mới hỏi bạn là có thư mời của bạn bè hay người nhà không, chứ khôg phải là đi du lịch mà cần thư mời.

Visa du lịch ở Ý không cần thư mời bạn nhé! Nhưng mà bạn đi mấy người. Nếu đi 1 mình mà đi dạng du lịch thì DSQ không duyệt hồ sơ đâu. Các nước khác cũng thế, cứ đi 1 mình mà du lịch tự do là không được duyệt. Có lẽ vì thế nên người ta mới hỏi bạn là có thư mời của bạn bè hay người nhà không, chứ khôg phải là đi du lịch mà cần thư mời.

Mình xin đi 1 mình ở DSQ Pháp/TLS có sao đâu. Cần chứng minh rõ ràng sẽ đi & quay về.

Tsao đi 1m thì DSQ các nước lại ko duyệt hả bạn? Mình xin đi 1m tự túc bên Pháp vẫn ok mà có sao đâu

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back