What's new

[Chia sẻ] Một số điều cần biết về giầy trecking hiking ..... (st)

Hôm nay dạo trong diamond với parkson em thấy đôi này của ecko khá đẹp mà giá chát quá: 2 triệu 600k/1 đôi. Không biết có chống thấm khi trời mưa không, nếu mua đôi này đi bộ nhiều, lội mưa, đi trên vỉa hè trơn trượt, dẫm đá có ổn không(vì em hay phải đi trên đường mòn có nhiều đá vụn), 1 đôi như thế này xài quăng quật đủ kiểu, đi hàng ngày thì tầm được bao lâu vậy các bác, ai từng đi qua rồi cho em xin ý kiến, giá như vậy có quá đắt không?

P/S: à giày này có thoáng khí không, em tìm hiểu thì thấy giày mà thoáng khí như mấy đôi adidas running thì lại không chống thấm, giày mà chống thấm thì lại không thoáng khí :( đi lâu mà giày không thoáng khí thì hôi chân lắm, em mang cả ngày, dùng làm phương tiện đi lại thường xuyên, hiện tại đang đi mấy đôi bảo hộ của jogger, chống thấm nhưng cũng thoáng khí, đi cũng được nhưng di chuyển không được linh hoạt lắm, vì là giày bảo hộ lót thép dưới đế nên ngồi xe bus lâu thì ê gót chân quá, đi bộ nhanh thì cũng đau chân nên tính đổi giày đi cho thoải mái hơn.

Last edited:
Hôm nay dạo trong diamond với parkson em thấy đôi này của ecko khá đẹp mà giá chát quá: 2 triệu 600k/1 đôi. Không biết có chống thấm khi trời mưa không, nếu mua đôi này đi bộ nhiều, lội mưa, đi trên vỉa hè trơn trượt, dẫm đá có ổn không(vì em hay phải đi trên đường mòn có nhiều đá vụn), 1 đôi như thế này xài quăng quật đủ kiểu, đi hàng ngày thì tầm được bao lâu vậy các bác, ai từng đi qua rồi cho em xin ý kiến, giá như vậy có quá đắt không?

P/S: à giày này có thoáng khí không, em tìm hiểu thì thấy giày mà thoáng khí như mấy đôi adidas running thì lại không chống thấm, giày mà chống thấm thì lại không thoáng khí :( đi lâu mà giày không thoáng khí thì hôi chân lắm, em mang cả ngày, dùng làm phương tiện đi lại thường xuyên, hiện tại đang đi mấy đôi bảo hộ của jogger, chống thấm nhưng cũng thoáng khí, đi cũng được nhưng di chuyển không được linh hoạt lắm, vì là giày bảo hộ lót thép dưới đế nên ngồi xe bus lâu thì ê gót chân quá nên tính đổi giày đi cho thoải mái hơn.

Trông như giầy hiphop ấy nhể :)). Được cái này thì thôi cái kia bác ạ, nhà sx cứ nói màng gore tex biết "thở", chống thấm nhưng thông thoáng. Nói thật lúc đi thì ko thấy nóng mấy (tức là vẫn nóng) nhưng bỏ ra thấy chân mát hẳn :)). Cũng may chân ko bị ra mồ hôi :D

hôm nay đi coi mấy đôi timberland ở the warehouse group trên 5giay thấy kỳ kỳ, giày timberland là hàng Mỹ nhưng sao mác nó lại ghi là made in VN? Em cứ nghĩ thường thì là made in china, giày có mác made in VN này liệu có phải là hàng tồn sau khi timberland rút khỏi VN không các bác hay là hàng fake cao cấp?

Mình sang TQ cũng còn thấy hàng Tim (sx tại Việt Nam), cả quần áo nữa chứ không chỉ mình giày đâu.
Còn bên Mỹ thì thấy bán đồ Tim sx tại TQ.
Còn Ấn độ thì thấy hàng Tim không nhãn bảo là sx tại Mỹ???

Mình sang TQ cũng còn thấy hàng Tim (sx tại Việt Nam), cả quần áo nữa chứ không chỉ mình giày đâu.
Còn bên Mỹ thì thấy bán đồ Tim sx tại TQ.
Còn Ấn độ thì thấy hàng Tim không nhãn bảo là sx tại Mỹ???

hôm nay em đi thương xá tax cũng thấy có 1 tiệm giày trên lầu 3 bán đủ các loại giày, thấy trong đó cũng có 1 đôi tim dạng bốt cao cổ màu vàng không thấy có nhãn ghi made in gì cả, nhìn còn mới lắm mà giá có 1 triệu 250k, em nghi ngờ là hàng nhái, vì thấy nó bóng bẩy quá mức, kiểu dáng giống giống đôi này:

Giầy bảo hộ với sợi kevlar, loại chuyên để may áo chống đạn, nên mua loại này, sắp oánh nhau với Tàu rôi hihi

Mình thấy trên site của bọn nước ngoài, ngoài cỡ giày VD : Men's Size: 8 còn có thông số Men's Width:
X-Narrow Narrow Medium Wide X-Wide
4A, 3A, 2A, A B(N), C D(M) E, 2E 3E, 4E, 5E, 6E
Thì các thông số này thì đo ntn vậy ?

Mượn thông tin của mem trên
(...)
Mới tìm thấy mấy đôi này đẹp quá, đúng kiểu mình thích, giá cũng tầm 140-160$ ở Mỹ, không biết nếu ship về VN thì tốn hết bao nhiêu nữa, nhìn đúng là chất, mấy đôi Dr Martens có đôi tới hơn 5 triệu nhưng nhìn bên ngoài vẫn không đẹp bằng mấy đôi này cứ 1 kiểu giày chỉ thay chất liệu đắt tiền hơn, mà Dr Martens hình như không có đôi nào có mũi thép hay composite cả, toàn là soft toe.

Em mún xúc tiến đôi này ko biết mua ở đâu.

P/S: Minh thấy đôi này đẹp. Like mạnh nó
Có Bác nào biết giá và ship về VN hay ở VN chỗ nào bán giá nhiêu không. Thanks cả nhà

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back