What's new

[Chia sẻ] SG-DaNang-10 ngày...bá đạo.

-PHƯỢT-giờ đã không còn xa lạ với mọi người nữa,nhưng...người khuyết tật ...phượt,:) bạn có tin không?
Tất nhiên,khó khăn...phải gấp cả trăm ngàn lần,so với người không kt :( ,nhưng khó khăn chỉ là ...chuyện nhỏ,một khi mình đã muốn thì..."không thử sao biết được sức mình tới đâu?" & thế là chúng em đã ...thử hết 10 ngày trên con đường thiên lý Bắc Nam-QL1A. :))
Chuyến đi hứa hẹn cũng hoành lắm,nhưng giờ chót,không vì lý do này,hoặc lý do khác mà cuối cùng chỉ còn lại...3 người & 1 xe...ặc...cũng đi luôn.
Đó là chuyến đi đầu xuân năm 2014 của chúng em,mà đến nay em mới chia sẻ được,phần vì em mới tham gia Diễn Đàn,và phần nữa là...hình ảnh của em năm đó...mất sạch(công cóc vì mua nhầm con usb dỏm)nên giờ số hình ít ỏi này là em...lên mạng...lấy về lại đó ạ (NO)
Đoàn chúng em (nói cho oai thôi,chứ đoàn có ...3 người hè)trong đó cô Ba(Thư viện mini Cô Ba) là ...vai chính ;)-ở đây em cũng xin nói thêm là -cô Ba là người kt,nhưng có máu mê phượt,nên khi nghe cô Ba bày tỏ,cũng muốn đi trãi nghiệm, em đã nhận lời hỗ trợ về mặt xe cộ, thêm một bạn gái nữa ngồi sau hỗ trợ & thay phiên nhau viêc ẵm bồng...Tất cả cũng chỉ vì muốn đưa người kt tự tin hơn khi hòa nhập cuộc sống ngoài xã hội,ngoài ra không vì mục đích hay vì lợi nhuận nào khác.Nên suốt hành trình,mỗi khi ngừng lại nghỉ ngơi,ăn uống...ai ai cũng không tin chúng em đây là ...bạn của nhau ??? ;) (có người còn nói thẳng ra là-bạn gì mà ...tốt dữ vậy?...hix...Rồi chắc cũng nghe bọn em nói chuyện với nhau,lúc đó họ mới tin...chúng em thật sự chỉ là 3 người có cùng sở thích đi phượt thôi,chứ chẳng liên quan gì với nhau sất ;)

Up ảnh của diễn viên chính & người hỗ trợ trước,để các bác dễ hình dung ra nhé :))

Last edited:
Chuyến đi bắt đầu từ 08h sáng mùng 4 Tết (nhằm ngày 03.02.2014) tại SG & bắt đầu đi dọc QL1A & với tốc độ phượt... rùa của em thì phải mất hơn tuần mới tới Danang;)
Đây là lần đầu chúng em đi xa nhiều ngày,nên tâm trạng ai cũng...nôn nao.Riêng em thì mùng 3 không sao,đến sáng mùng 4,tự nhiên ...khàn tiếng,nói không ra hơi luôn (NO) lúc đó cũng muốn...rút dù rồi ấy,nhưng mà 2 người bạn ấy nhăn nhó quá,thành ra...phải đi thôi...
-Ngày 1 của hành trình.
Chạy một mạch đến ngã 3 Dầu Giây,nghỉ ngơi chút

Chặng SG-Phan Thiết quả là quá dài so với những người mới đi lần đầu,nào là phải qua Biên Hòa,Trảng Bom

Rồi Long Khánh (NO)

Last edited:
Và sau khi ngừng nghỉ ăn uống thì 17h chiều cùng ngày,chúng em đã đến được PThiet :))

Chạy thêm đoạn nữa thì sắp tối,nên chúng em quyết định nghỉ & cũng trên QL1A- nhà nghỉ 108,giá 120k/đêm (hình ảnh mất hết cũng tiếc,nhưng mình nghĩ...chắc ý Trời thôi,biết đâu đấy là cái lý do để tụi mình đi... thêm lần nữa???) :(

Đây là buổi sáng của ngày thứ 2,trước nhà nghỉ

Thu xếp trả phòng,08h chúng em lại lên đường đi tiếp đến với P.Rang.
Ẹc ;) quên báo cáo với các bác là tất cả chi phí đều chia 3 hết (xăng,ăn,uống & ph.nghỉ) ,thế cho công bằng các bác ợ :(

Nạp năng lượng cho hành trình của ngày thứ 2

Last edited:
Đã bắt đầu thấy biển & núi :)) cung đường này ai đi qua cũng ít nhiều ấn tượng

Và 2 cô bạn của em,cũng đòi...tự sướng ;) tự sướng cũng ...có những hình ảnh không đẹp (NO)

Last edited:
Nhưng phía trước là con đường của nắng & gió,nên phải lên đường đi thôi

Còn đây là cận cảnh của 2 cô nàng ham ...dzui :D,dù nắng nóng & mệt lắm nhưng vẫn không bỏ cuộc

Last edited:
Hành trình ngày thứ 2 ngắn hơn ngày thứ 1,nên trời còn nắng mà tụi em đã tới P.Rang rồi :))

Đêm thứ 2 ở P.Rang-vì đang là Tết,mới mùng 5,nên ít người bán :( thế nên chúng em kết hợp đổ xăng,thuê phòng nghỉ,cộng có quán ăn kế bên luôn...Nhà nghỉ đêm đó 100k,nói chung thì họ không nỡ lấy cao thôi chứ mấy ngày tết mà ;)
Sáng đổ xăng trước khi đi,có nhà nghỉ kế bên

Sáng ngày thứ 3 của hành trình

Quốc lộ 1A từ đây đổ ra ,bạn sẽ thấy vô số những đoạn có song song với tàu lửa

Đoạn này cũng không xa mấy, nên gần 15h là tụi em đã đến Nha Trang

Last edited:
Ở N.Trang- cô Ba có quen với chú Hùng,là bạn cùng thời chơi blog với nhau & 2 cô bạn từng học trong SG,hôm nay Tết mới về-chú cũng là người mượn xe lăn giùm cô Ba,để việc đi tham quan được dễ dàng hơn...Chú đồng cảm vì chú cũng có con khiếm thính...
Chú dẫn chúng em đi tham quan tranh thêu lụa XQ & ra biển chơi hội bài chòi :))

Last edited:
Sáng chú Hùng dẫn tụi em qua chào ông bà & tạm biệt mọi người xong chúng em lên đường đi tiếp:)

-Ngày thứ 5 của hành trình,Tuy Hòa thẳng tiến

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,549
190,116
Latest member
Thangcho07
Back