What's new
Hi mọi người,
Em mua vé từ Seoul qua Peru có transit ở Mỹ của American Airline. Em ko ra ngoài, chỉ trong khu transit chờ chuyến. Vây em có cần làm visa transit không ạ?

Tks

Tốt nhất thì tên Việt Nam có dấu thế nào thì để thế đó, vì có chỉ dẫn là không được viết dấu ở các phần khác ngoại trừ phần Native language.

Mn cho mình hỏi 1 tí ạ.
Vì mình chưa tìm hiểu kỹ, mới chỉ xem qua form 160 và 1 số requirements nên mình khống biết phần chứng minh tài chính như nhà cửa đất đai các kiểu mình có điền hoặc đính kèm không ạ? Vì mình thấy nó chỉ hỏi công việc rồi lương đc bao nhiêu là hết.
Và mình làm hồ sơ cho 2 người đi chung thì sẽ khai 2 đơn riêng hay có việc tao group như bên visa Úc không ạ?
em cảm ơn.

Trả lời mức lương trong DS-160 là đủ, muốn giải thích thêm cũng không có cổ cho bạn giải thích.
Các giấy tờ chứng minh tài chánh = nhà cửa, xe, chứng khoán, tiền trong ngân hàng..... bạn đem theo bản chính khi cần thì đưa ra. Thường thì CO không nhìn đến những thứ đó.
Đi bao nhiêu người thì làm bấy nhiêu hồ sơ, kể cả trẻ em. Khi đến phỏng vấn thì bạn xếp hàng gần nhau, hồ sơ gôm lại chung và nộp cùng lúc để tạo thành group, lúc nậy sẽ phỏng vấn chung, có thể sẽ cùng được visa hay cùng bị từ chối visa.

Trả lời mức lương trong DS-160 là đủ, muốn giải thích thêm cũng không có cổ cho bạn giải thích.
Các giấy tờ chứng minh tài chánh = nhà cửa, xe, chứng khoán, tiền trong ngân hàng..... bạn đem theo bản chính khi cần thì đưa ra. Thường thì CO không nhìn đến những thứ đó.
Đi bao nhiêu người thì làm bấy nhiêu hồ sơ, kể cả trẻ em. Khi đến phỏng vấn thì bạn xếp hàng gần nhau, hồ sơ gôm lại chung và nộp cùng lúc để tạo thành group, lúc nậy sẽ phỏng vấn chung, có thể sẽ cùng được visa hay cùng bị từ chối visa.

Tks bạn mà nghe phiêu quá nhỉ. Lần này mình định pv với mẹ, mà mẹ mình bị từ chối 3 lần rồi, dù thu nhập rất ok, không biết tại sao. Nếu làm chung như này không biết mình có bị đánh rớt không nhỉ.
Các bạn cho mình hỏi, nếu như sinh viên cao học có cần khai lương không ạ ( trong trường hợp vẫn có thu nhập)
Mình cảm ơn.

Bạn không có thu nhập , vậy ai cho tiền bạn di chơi? và người đó với bạn là quan hệ gì ?
Chuẩn bị câu trả lời khi phỏng vấn .
Không phải chung group khi phỏng vấn đều đậu hay rớt cả, mặc dù chung group sau khi pv có người vui vẽ, cũng có người méo mặt.
Visa Mỹ có kết quả ngay, không phải ngồi hồi họp lo âu đếm từng ngay mong đợi kết quả.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back