What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

có ai đã bị yêu cầu khám sức khoẻ khi xin visa Úc chưa ạ? Em đã đi Úc năm 2014 rồi và lần này đi lần 2, xin visa multiple, ở lại mỗi lần tối đa 6 tháng. Nộp visa cách đây 1 tuần và hôm nay vào log in vì chưa thấy kết quả thì thấy là bị yêu cầu phải đi khám sức khoẻ. Cho em hỏi có ai đi khám sức khoẻ cho visa du lịch úc chưa ạ? Em xin cám ơn.

Chắc tại bạn xin quá 3 tháng á, chứ mình cũng xin multi, ở dưới 3 tháng thì không thấy vụ khám.

minh nộp hso online ngày 2.4 lấy bio 4.4 ngày 5.4 mới bấm cái nút provided
Hôm nay 17.4 rồi mà thấy nó để Further assessment hoài. Mình định đi dịp lê 30.5 và 1.5 mà chờ kiểu này chắc trễ mất. Với lại sợ hồ sơ mình có vấn đề nên họ duyệt kỹ hơn hay sao vậy ta. Ngày nào cũng đi ra đi vô check mail rồi check taì khoản nữa. HUHU

cho mình hỏi thêm là có visa úc rồi thì đc đi nước nào ko cần phải xin visa ? vd mình muốn qua NZ có cân phải xin visa ko? thanks

Mình có Pp quyền lực , muốn du lịch các nước phát triển phải xin visa, không nước nào miễn cho mình cả (BB)

mình nộp group 5 người, submit hôm 23/3, lấy dấu vân tay ngày 27/3, trên hệ thống báo là update dấu vân tay ngày 28/3
đến nay vẫn chưa thấy.....gì...
p/s : hồ sơ của mình cũng có ghi là Estimated Processing Time : 21 ~ 31 ngày

bạn có kq chưa ?

có ngày 6/04 rồi bác ( mà cái này là mình nộp cho gd đứa em của mình, chứ mình có visa lâu rồi, hihi)

Bạn check correspondence coi có gì. Nếu chỉ có thư yêu cầu lấy vân tay thì bạn nhấn information provided là xong

Cảm ơn sallie, mình tìm ra câu trả lời rồi, chỉ cần vào nhấn xác nhận Information Provided là xong. Kiểu như người ta muốn mình xác nhận lần cuối là mình đã nộp tất cả các hồ sơ rồi ý.
Sau khi mình nhấn nút này và vào lại account thì thấy dòng trạng thái đã chuyển từ Initial assessment sang Further Assessment.

Cả nhà ơi,

Cho mình hỏi, case của mình như sau:
Mình, nộp đơn xin visa Úc trễ, dự đi lễ 30/4 này.

Lấy bio hôm qua 16/4/18, đến giờ vẫn hiện lên Further Assessent.

Mình mới đi: Sing, Mã, Nhật và Anh.

Làm tự do.

Không biết khả năng đậu visa cao không nhỉ? Để mình mua vé.

P/s: nhà mình có ai xin visa New Zeland online chưa nhỉ? Chia sẻ giúp mình nha.

Mình cảm ơn và chúc mọi cả nhà luôn như ý.

Cả nhà ơi,

Cho mình hỏi, case của mình như sau:
Mình, nộp đơn xin visa Úc trễ, dự đi lễ 30/4 này.

Lấy bio hôm qua 16/4/18, đến giờ vẫn hiện lên Further Assessent.

Mình mới đi: Sing, Mã, Nhật và Anh.

Làm tự do.

Không biết khả năng đậu visa cao không nhỉ? Để mình mua vé.

P/s: nhà mình có ai xin visa New Zeland online chưa nhỉ? Chia sẻ giúp mình nha.

Mình cảm ơn và chúc mọi cả nhà luôn như ý.

Không ai trả lời bạn được cả. Chịu khó đọc hết cả trăm trang trong topic này là bạn rõ.

- Có người đã đi những nước như bạn kể thậm chí có thêm cả Mỹ mà xin visa vẫn rớt
- Có người chỉ mới đi ao làng ĐNA, thậm chí PP trắng mà vẫn pass.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back