What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Cả nhà cho em hỏi ngu tí tẹo: Visa Shengen multi 1 năm, nơi cấp là Hà Lan. Giờ visa vẫn còn hạn. Em cầm visa này chạy đi Pháp hoặc Đức có được không ạ?

Được , Đã nhập cảnh lần đầu rồi phải không,

Yep, visa bắt đầu từ ngày 1-5-2018 đến 1-5-2019 và đã nhập cảnh lần đầu được 10 ngày rồi ạ ! Như vậy em hiểu là em cứ cấm visa này đi du lịch ở Pháp hoặc du lịch ở Đức là được đúng không ạ?

Yep, visa bắt đầu từ ngày 1-5-2018 đến 1-5-2019 và đã nhập cảnh lần đầu được 10 ngày rồi ạ ! Như vậy em hiểu là em cứ cấm visa này đi du lịch ở Pháp hoặc du lịch ở Đức là được đúng không ạ?

quan trọng là bạn xem xem thời hạn lưu trú là bao lâu? hạn visa 1 năm nhưng lưu trú tối đa bao nhiêu ngày nhé

Nhân tiên có bác nào cho em hỏi cái, em có visa lần 2, em định dán để đấy vì kế hoạch có sự thay đổi (em mới chuyển chỗ làm với vị trí và lương cao hơn) nên không đi được, định dời lại qua hạn visa vì mới chuyển chỗ chắc phải qua 1 thời gian ngắn để ổn định công việc (hạn visa của em đến tháng 8) thì lại xin lại để tháng 9 đi thì không biết có vấn đề gì không nhỉ? Lần 1 em visa Pháp đi hồi tháng 1.

Mình nộp hồ sơ xin visa Hà Lan ngày 18/05 ở HCM. hồ sơ thăm thân (thăm chồng). Ngày 23/05 họ báo trong tin nhắn và email là có kết quả. Mình đt xác nhận lại lần nữa thì họ nói có rồi lên nhận. Mừng rỡ chạy lên đơi đã rồi nói với mình là bị nhầm. vẫn chưa có kết quả (bực mình). Vậy là lủi thủi đi về.
Tới hôm nay 28/05 gọi đt lên họ bảo có rồi. mình yêu cầu kiểm tra kĩ họ cũng nói có rồi. Một lát mình đt lần nữa yêu cầu kiểm tra cho kĩ chứ không mình đi tới đi lui. lát báo. .....Khoảng 1 tiếng sau đt lại cho mình báo là chưa có. (hức hức....). xem trên webside thấy vé máy bay lên từng ngày sốt ruột. Dự định đi ngày 19/6 mà giờ visa chưa có, chưa mua vé máy bay.
Ai có rơi hoàn cảnh giống mình không??? Chẳng hiểu sao mã số hồ sơ thì có rồi mà lên đó thì nói là bị nhầm?????

Bay gio Duc khong con welcome khach co Pp quyen luc cua minh nua, nen ban can than khi nhap canh vao Duc voi du lich tu tuc

Mình nộp hồ sơ xin visa Hà Lan ngày 18/05 ở HCM. hồ sơ thăm thân (thăm chồng). Ngày 23/05 họ báo trong tin nhắn và email là có kết quả. Mình đt xác nhận lại lần nữa thì họ nói có rồi lên nhận. Mừng rỡ chạy lên đơi đã rồi nói với mình là bị nhầm. vẫn chưa có kết quả (bực mình). Vậy là lủi thủi đi về.
Tới hôm nay 28/05 gọi đt lên họ bảo có rồi. mình yêu cầu kiểm tra kĩ họ cũng nói có rồi. Một lát mình đt lần nữa yêu cầu kiểm tra cho kĩ chứ không mình đi tới đi lui. lát báo. .....Khoảng 1 tiếng sau đt lại cho mình báo là chưa có. (hức hức....). xem trên webside thấy vé máy bay lên từng ngày sốt ruột. Dự định đi ngày 19/6 mà giờ visa chưa có, chưa mua vé máy bay.
Ai có rơi hoàn cảnh giống mình không??? Chẳng hiểu sao mã số hồ sơ thì có rồi mà lên đó thì nói là bị nhầm?????

Vô website của VFS kiểm tra trực tuyến được mà bạn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back