What's new

[Hỏi đáp] [ LẦN ĐẦU LÀM CHUYỆN ẤY ] - Xin thông tin đi Nhật Bổn 14 ngày

Re: Tham khảo lịch trình Nhật Bản - 2 tuần - 2018

Bạn em nói nên đi Mie, ở đó đẹp! có em với bạn Hạnh ( tình cờ biết đc trên group này), anh nữa là 3! em cũng có đứa em đang lao độn ở Nhật, gần tokyo! nếu cần ji hỏi hay trao đổi thêm với em nó.

Thì mình ghé Mie đợt rồi t6 :))))

Ghé 2 khu phố cổ Oharaimachi + Okageyokocho thích quá mà ko đủ thời gian. GIờ quyết tâm ghé lại :))))

Re: Tham khảo lịch trình Nhật Bản - 2 tuần - 2018

Bạn em nói nên đi Mie, ở đó đẹp! có em với bạn Hạnh ( tình cờ biết đc trên group này), anh nữa là 3! em cũng có đứa em đang lao độn ở Nhật, gần tokyo! nếu cần ji hỏi hay trao đổi thêm với em nó.

À quên, sorry ad, tui câu bài @@

Các bạn đăng ký qua topic này nhé: https://www.phuot.vn/threads/344597-NAM-XÌ-GÒN-Japan-dịp-lễ-giỗ-tổ-30-04-Golden-Week-2018

Trước mắt chỉ là kế hoạch dự kiến. Có thể thay đổi, tuỳ tình hình đông người ---> Họp nhóm, thương lượng.

Nhật Bản mùa thu lá đỏ 2017

Chào cả nhà,
em post bài này mong cả nhà giúp đỡ , em chưa có nhiều kinh nghiệm , nhưng Mùa thu này em muốn đi Nhật ngắm lá đỏ, cảm nhận mùa thu, Em đã đọc các topic về Nhật suốt 2 tuần nay, đúng là thấy cũng hơi liều khi muốn đi tự túc 2 đứa con gái ( tụi em mới đi dc Đài loan- Thái - Cam - Sing - Hongkong thôi ) .
em post những gì em chắt lọc dc để lên kế hoạch , mong Cả nhà giúp đỡ em, cho em lời khuyên với cung đường đi thích hợp , và chắc là e sẽ mua JR 7 ngày.
Tụi em đi 10 ngày .

Day 1 : - Chiều đến sân bay Narita – đi Express về Tokyo – check in hotel
:
Tokyo
1. Asakusa (Senso-ji pagoda, Nakamise-Dori street…)
2. The Tokyo Skytree
3. Mori Tower, tầng 52 Sky Deck ngắm toàn cảnh hoàng hôn
4. TTMSam : The Ginza , Shibuya
5. The Imperial Palace East Gardens ( Hoàng cung Tokyo )
6. Đền Yasukuni-jinja
7. Koishikawa Korakuen Gardens
8. MeijiJingu Đền Minh trị Thiên hoàng - khu rừng yên tĩnh và xanh mướt giữa lòng thành phố.
9. Yokohama :
a. Co Minato Mirai, khu phố tàu Chukagai lớn nhất Nhật Bản và bến cảng Yamashita.
b. Chinatown ở Yokohama là khu phố Tàu lớn nhất Nhật Bản
c. Bến cảng Yamashita – cảng lớn nhất Nhật Bản
Fuji : ngắm núi Phú sĩ, chùa Chureito pagoda , dạo hồ Kawaguchi

Kyoto :
1. Ginkakuji (Ngân Các Tự - Chùa Bạc )
2. Kinkakuji (Kim Các Tự - Chùa Vàng)
3. Chùa Eikando ( ngắm lá đó )
4. Kiyomizudera ( Chùa Thanh thủy )
5. Arashimaya ( Rừng trúc ) + đền Tenryuji
6. Đền Fushimi Inrani Taisha
Osaka :
1. Các khu trung tâm mua sắm ăn uống : Hankyu Umeda Department Store , Namba Park, Marunouchi Building
2. Shinsekai新世界 ( Khu tân thế giới )
3. Shitenno-ji 四天王寺 ( Chùa Tứ Thiên Vương )
4. Osaka Castle大阪城 ( thành Osaka )

==> Đây là những gì tụi em list ra được, chưa cụ thể hết, nhưng sau khi đọc xong các bài thì có được bấy nhiêu.
Mong Cả nhà giúp em chia sẻ kinh nghiệm và sắp xếp đi thích hợp.Cả nhà cho em xin bản đồ tàu điện, JR của Tokyo, Osaka với a, (em có tìm dc bản đồ Bus Kyoto rồi )sau đó em sẽ tìm hiểu tàu, giờ tàu.....
Em cảm ơn cả nhà. Em cũng chịu khó đọc lắm, Cả nhà đừng la em nha.

Re: Nhật Bản mùa thu lá đỏ 2017

Tôi cũng dự đi Nhật dịp lá đỏ. Sao bạn không nói lịch ngày đến Nhật ngày nào mới nói được.

Các bạn đi lần đầu thì kẹt rồi, cũng chỉ cưỡi ngựa xem hoa phố xá (ít hoặc 0 có lá đỏ), có chăng may rủi vào mấy cái chùa và công viên thấy chút thôi. Lá đỏ là phải đi vào trong rừng hoặc các chùa, công viên chuyên về lá đỏ. Lịch lá đỏ vàng rất khắt khe như mùa lúa chín của mình vậy. Đi sai thời điểm 1 tuần là chả có lá đỏ gì hết, chỉ có lá cây vàng vàng xanh xanh chẳng đẹp.

Nếu chỉ đi Tokyo và Kyoto cộng vùng xung quanh kiểu Osaka, hồ Kawaguchiko thì không nên mua JR pass mất 2,9 man (6,1 tr VND). Nên đi bus tuyến Tokyo - Kyoto chỉ mất 1 man 2 chiều công tàu địa phương, bus địa phương cùng lắm là 1 man nữa. Nếu mua JRPass phải khai thác hơn cái vé này, 7 ngày đi được cả Nikko nữa thì tốt.

Ôi vậy hả ,
tụi em dự định đi ngày 15/11-24/11.
Xin cho e nhìu thêm chia sẻ nữa ạ.
Anh/chị thấy em nên ở Tokyo rồi đi Fuji - Kyoto - Osaka - Tokyo được k ?
Nikko lúc đó con lá đỏ thì e sẽ đi .

bạn ơi nếu có lịch và xe hay tàu xong cho mình tham khảo với nhé, tớ cũng đi tầm đầu tháng 12, cũng muốn 3 nơi như của bạn .
mình cũng đang lăn lê trên phuot để tìm thông tin.

Mình cũng đi dịp tháng 10-11
Lsq ho chi minh đang rất khó
Hom qua nhóm mình nhận cuộc gọi kêu lên lấy kết quả
Bắt đóng tiền cho đã ngồi đợi 30p
Và nói là bị từ chối cấp visa
Nhóm đã đi Nhật 2-3 lần rồi mà như vậy
Hồ sơ đợt này soạn kỹ hơn, mạnh hơn

Ôi vậy hả ,
tụi em dự định đi ngày 15/11-24/11.
Xin cho e nhìu thêm chia sẻ nữa ạ.
Anh/chị thấy em nên ở Tokyo rồi đi Fuji - Kyoto - Osaka - Tokyo được k ?
Nikko lúc đó con lá đỏ thì e sẽ đi .

Nên mua JR Pass rồi kích hoạt chậm 2-3 ngày, vào 15-11, 3 ngày đầu ở Tokyo thăm các điểm lá đỏ OK (các vườn Nhật, 1 ngày đi theo tour Nhật ô tô (xuất phát từ Shinjuku) đi Hồ Kawaguchika ngắm Phú sỹ rất tốt; hoặc biết đi có thể đi 1 ngày cáng Yokohama và Kamakura (tượng phật ngồi lớn nhất). Kích hoạt JR Pass từ sáng 17 giá trị hết 23, theo đó nếu đi khỏe thì 2 ngày cho Nikko; 2-3 ngày cho Kyoto, 1 ngày cho Nara - Osaka rồi về Tokyo.

Tôi khuyên nên đi Nikko 2 ngày mới thấy hết vẻ đẹp thu Nhật (ngắm khu Hồ và jkhu đền).

Cung Kyoto nên đi: Tokyo - Kyoto (ngủ lại 3 đêm đi vài điểm lá vàng đặc trưng chứ không đi hết được các điểm đẹp); ngày thứ 3 đi Nara và Osaka, nên đi nhanh rồi tối về lại Kyoto ngủ, hôm sau chơi tiếp Kyoto rồi tối về Tokyo.

Với vé JR-pass bạn có thể đi thêm Nikko 2 ngày hoặc nếu bỏ Nikko thì đi thêm Takayama (theo tuyến Tokyo - Takayama (ngủ lại 1 đêm hoặc 2 đêm nếu muốn thăm Shirakawa) - đi tiếp Kyoto...

Nói chung thời gian và thời điểm là đủ, hơi ít tý. Không nên ham hố thăm phố xá và chợ búa cửa hàng Nhật mà tận dụng thời điểm cuối tháng 11 đi thăm mùa thu lá vàng Nhật thì lại phải đi các thành phố và điểm lá vàng thiên nhiên mới đã.

Phú Sỹ thì nên đi hồ Kawaguchiko hay hơn đi Hakone vì mùa thu ở hồ nhìn Phú sỹ đẹp hơn, thời gian đi nhanh hơn (1 ngày từ Shinjuku là đủ OK, vé rất rẻ ô tô)

bạn ơi nếu có lịch và xe hay tàu xong cho mình tham khảo với nhé, tớ cũng đi tầm đầu tháng 12, cũng muốn 3 nơi như của bạn .
mình cũng đang lăn lê trên phuot để tìm thông tin.
Tháng 12 thì nên đi từ Kyoto (chắc lá đỏ đã rụng) xuống mạn Hiroshima và Fukuoka (Oita) thì mới còn lá đỏ chứ vùng Tokyo và Nikko không còn là chắc.

Post bài sai chỗ rồi Bông hoa nhỏ ơi. Em nên gửi mail nhờ mod move bài vào box Thông tin hoặc sang Box Tổ chức chuyến đi nước ngoài cho đúng chỗ hơn nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back