What's new

Visa Du lịch Canada

Để đây cho ai đang cần thông tin về vấn đề này

Bác tham khảo ở đây:
https://www.canada.ca/content/dam/ircc/migration/ircc/english/resources/manuals/enf/enf04-eng.pdf

Trang 73:

13.18 Valid visas in expired passports
Visa officers will not put a visa in an expired document and will not issue a visa for a period
surpassing the expiry date of the passport or travel document. Occasionally, documents
containing valid visas are cancelled or replaced. If a valid visa inside an expired document is
presented at the POE along with a valid passport or travel document, the visa is considered valid.

Sao không làm lại Pp trước khi xin visa vậy ?????
Tôi nhớ là khi làm immigrant ỡ Canada máy nó yêu cầu scan trang thông tin của người chủ nhân Pp chứ không scan trang visa Canada.
Bị mất thêm tiền là do bạn , VFS canada hướng dẩn bạn đóng tiền để dán Visa vào Pp mới , tôi nghĩ là đúng , họ không cần làm tiền khách như vậy làm chi.

Sao không làm lại Pp trước khi xin visa vậy ?????
Tôi nhớ là khi làm immigrant ỡ Canada máy nó yêu cầu scan trang thông tin của người chủ nhân Pp chứ không scan trang visa Canada.
Bị mất thêm tiền là do bạn , VFS canada hướng dẩn bạn đóng tiền để dán Visa vào Pp mới , tôi nghĩ là đúng , họ không cần làm tiền khách như vậy làm chi.

Bác nghĩ sao với 1 quá trình xin Visa Online, nó lưu tất cả vào hệ thống. Có cuốn mới thì cứ cầm cuốn cũ đi mà đối chiếu. Đã mất 185$Ca để xin, giờ tốn thêm 68$ để dán lại. Cái này là chỗ dịch vụ VFS nó mách với bên kia.
Chứ như bác Federalvn đã đưa link quy định của Sở di trú Canada là cho công dân toàn cầu, chứ đâu phải chỉ riêng VN.

Để đây cho ai đang cần thông tin về vấn đề này

Bác tham khảo ở đây:
https://www.canada.ca/content/dam/ircc/migration/ircc/english/resources/manuals/enf/enf04-eng.pdf

Trang 73:

13.18 Valid visas in expired passports
Visa officers will not put a visa in an expired document and will not issue a visa for a period
surpassing the expiry date of the passport or travel document. Occasionally, documents
containing valid visas are cancelled or replaced. If a valid visa inside an expired document is
presented at the POE along with a valid passport or travel document, the visa is considered valid.

Em cảm ơn Bác rất nhiều đã cung cấp thông tin kịp thời. Hi hi hi

Hảng hàng không nào cũng có đặt ve trước trả tiền sau , ý của bạn là sao :shrug:

Ko có đâu bạn, có nhiều hãng bắt trả luôn. Còn minh muốn có code vé để nộp hơ online cho người nhà. Chứ mấy lầm trc mình book hờ của Qatar dc, mà giờ lại ko dc.

Vé MB không bắt buột phải mua. Đâu biết chắc có visa đâu mà mua
Tôi thấy làm online không có chổ nào yêu cầu ve MB cả

Chào cả nhà, mọi người có ai biết đặt vé máy bay trc trả tiền sau ko? Cho mình xin với. Cảm ơn cả nhà

Bạn tự làm cái vé nhé, soạn file word. dán logo hãng máy bay vào, Sau đó copy các thông tin cần thiết mà mình muốn làm. Lưu lại thành file PDF là xong.

Chào cả nhà, mọi người có ai biết đặt vé máy bay trc trả tiền sau ko? Cho mình xin với. Cảm ơn cả nhà

Bạn có thể nhờ 1 agent giúp đặt, thì ko bị mất phí giữ chỗ. Sau 24g nó expire booking thì thôi. Còn ko thì tự đặt với Cathay Pacific, mình nhớ ko lầm là mất $15 giữ chỗ. Hết hạn ko thanh toán thì mất phí.

Có 1 bạn ở trên hỏi vụ nộp lại sau 2 tháng, thì ko cần công chứng lại, nhưng vẫn phải làm lại Bio nha (tốn thêm mớ phí hic)

Mùa thu lá đẹp nhất ở mé Toronto - Montreal có phải sẽ sớm hơn ở Vancouver ko các bác? E sẽ sang đó tầm giữa tháng 9, và đi Rockies Mountain tầm cuối tháng 9. Ko biết nhiệt độ khi này là khoảng bao nhiêu để vác hành lý theo.

Ngoài ra mình mua vé mbay nội địa của hãng West Jet thì mua tại agent ở VN (do Skyscanner recommend) lại ko include hành lý. Họ nói mình qua bển ra sân bay mới mua đc. Nhưng mình xem trên website của hãng thì hình như có thể mua online vài ngày trước khi khởi hành. Có ai có kinh nghiệm khoản này hướng dẫn mình với nhé! Thanks!

Các bác cho em hỏi

Em nộp online hôm 2/5, làm biometric hôm 24/5.
Tự nhiên hôm nay nhận được mail như thế này

"There have been no updates to your application (Vxxxxxxxxx) since you last checked your account. Thank you for your patience.

This message is intended for the following e-mail address: [email protected]. If this message is not for you, please delete it."

Các bác trong lúc chờ đợi có nhận được như thế không?
Đang sốt hết cả ruột mà họ gửi mail làm mình cứ tưởng cái giề

Tks!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,461
190,097
Latest member
bonghongvu
Back