What's new

[Chia sẻ] Phượt Nhật Bản - Mùa lá đỏ - Momijigari

Last edited:
Đêm đó tôi về ngủ ngon, hi vọng hôm sau trời sáng sẽ nắng. Đúng như vậy, hôm sau nắng to rực rỡ, thôi tôi ra ga mua vé đi Shirokawa thôi! Đến nơi tôi đành chụp kỷ niệm 1 tấm, chắc lần này là đc phải ko bạn hai-quy :)

Đư..ợcc... mà không được bằng... ở ngoài. Hi hi, dù sao cũng mang tiếng là khó tính rùi. :D

Ôi trời, mong San ho sớm bình phục nhé, thảo nào mình gửi bạn ấy cái lịch dự kiến đi NB của mình vào tháng 10 và 11 tới đây mà mãi không thấy pác ấy trả lời...thực sự mong bạn mau khỏe sớm lại.

nhân tiện đây mình cũng muốn hỏi luôn các cao thủ phượt NB về kinh nghiệm cho hành trình của mình nhé, mình đi một mình, female

Tokyo: 2 ngay (cộng cả ngày đến)
Nikko: 1 ngày
Hankone: 3 ngày
Kyoto: 3 ngày
Nara: 1 ngày
Osaka: 1 ngày
Tokyo: 1 ngày

pà con góp y hộ về chuong trình và do and don't, hotels, transportation

Tokyo - Nikko: nên mua tour hay tự đi, nghe nói mua tour rẻ hơn là tự đi nữa
Tokyo - Hakone: nên đi bằng phương tiện gì thì rẻ nhất có xe bus đêm kg? (mình chỉ định đi Shinkasen chiều Osaka- Tokyo thoi)
Đến Hakone thì mua tour ở thành phố đó à hay
Hakone - Kyoto: nên đi bằng phương tiện gì thì rẻ nhất có xe bus đêm kg?, đi tàu express ok nhưng mình muốn đi ban đêm để tiết kiệm thời gian
Các pác cho ý kiến nhé, mình kg định đi nhiều mà muốn dành nhiều thời gian ở những nơi mình thích đến như Kyoto, có người còn khuyên bỏ Osaka mà dành nhiều thời gian ở Toyko đấy

@Hanoixanh: bạn nhắc mình mới nhớ mở mail ra thấy thư bạn đến rồi!!!
Mình góp ý tour đi Tokyo - Nikko nên đi 2 ngày bạn ah, mua tour rẻ hơn
Tokyo - Hakone - Kyoto: mình thấy đi bus là rẻ nhất, bus đêm mình chưa đi
Nếu còn sức bác đi Osaka cũng đc, vì thấy lịch của bác hơi bị dày!!!

Tokyo: 2 ngay (cộng cả ngày đến)
Nikko: 1 ngày
Hankone: 3 ngày
Kyoto: 3 ngày
Nara: 1 ngày
Osaka: 1 ngày
Tokyo: 1 ngày

pà con góp y hộ về chuong trình và do and don't, hotels, transportation

Tokyo - Nikko: nên mua tour hay tự đi, nghe nói mua tour rẻ hơn là tự đi nữa
Tokyo - Hakone: nên đi bằng phương tiện gì thì rẻ nhất có xe bus đêm kg? (mình chỉ định đi Shinkasen chiều Osaka- Tokyo thoi)
Đến Hakone thì mua tour ở thành phố đó à hay
Hakone - Kyoto: nên đi bằng phương tiện gì thì rẻ nhất có xe bus đêm kg?, đi tàu express ok nhưng mình muốn đi ban đêm để tiết kiệm thời gian
Các pác cho ý kiến nhé, mình kg định đi nhiều mà muốn dành nhiều thời gian ở những nơi mình thích đến như Kyoto, có người còn khuyên bỏ Osaka mà dành nhiều thời gian ở Toyko đấy

Theo tôi, đi Nikko 2 ngày chứ đi 1 ngày phải từ sáng sớm đến tối may ra mới đi hết khu đền. Đi 2 ngày bạn mới đi được vùng hồ trên núi và cung đường thơ mộng bậc nhất Nhật. Vé thì mua vé trọn gói all nikko pass 4400 yên 2 chiều (đi tàu nhanh thường, kèm đi bus vùng Nikko vé mua tại ga Asasuka, đi 3 đền mua thêm vé tại đền 1000 yên). Nếu bạn chỉ đi 3 đền, không đi hồ thì nên mua vé Nikko Heritage pass cũng 4400 yên - vé này cũng mua tại Asakusa, nhưng không mất vé vào đền, nhưng lại không đi được bus ở Nikko.
- Đi Hakone nên đi 2 ngày là đủ nếu không muốn leo Phú Sỹ. Từ Tokyo, đi Hakone tối ưu là đi tàu theo tuyến đi từ ga Shinjuku, có bán vé trọn gói tàu đi trọn gói 2 chiều Hakone Pass, khoảng 4900 yên, đi đến ga Odawara, rồi đi các phương tiện tàu địa phương, tàu ray, cáp treo, tàu thuỷ, xe bus... từ ga tàu Odawara 1 vòng đến các điểm cần tham quan vùng Hakone... Bạn xem hướng dẫn du lịch Hakone chỉ dẫn rất dễ đi. Nên dành thời gian tắm onsen ở Hakone thật tuyệt...
- Từ Tokyo đi Kyoto đi bus đêm rẻ nhất. Bến bus đêm phải hỏi cho kỹ vì nó ở ngay vệ đường khu chính cửa Tây ga Shinjuku qua 2 dãy phố. Mua vé bus nên mua trước ở tại bến xe tầng 2. Nếu bạn biết tiếng Nhật, có thể mua qua mạng trả visa.
- Từ Kyoto đi Nara thì đi tàu vô tư, rẻ và nhanh.
- Ở Tokyo bạn nên ở gần khu Shinjuku để tiện đi lại Hakone và Kyoto.

Trời ơi chưa bao giờ mình được thấy ảnh chụp đẹp như thế này. Nhờ topic này mà mình quyết định sẽ đi Nhật nhân dịp chuyến công tác của chồng vào dịp giữa tháng 11/2013, trùng với thời gian bạn đã đi năm ngoái. Hy vọng sẽ được mục sở thị những hình ảnh này. Mình ở SàiGòn, mong là sẽ liên lạc được với bạn để học hỏi KN. Mong bạn cho biết số DT của bạn nhé. Còn số DT của mình là 0908657373, nếu ko phiền, bạn gọi cho mình nhé, vì mình rất mong gặp bạn sớm, háo hức quá rồi...hehe ( cũng xin giới thiệu là mình là GV, mới về hưu năm nay nên thỏa sức bay nhảy... nhưng rất cần típ du lịch tiết kiệm tiền để có thể phượt được nhiều hơn.)
Cảm ơn bạn và chúc bạn sức khỏe nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back