What's new

Lập team đi tây tạng 09/2017

Mình là nữ, 26 tuổi, ở SG, đang muốn rủ rê cung Tây Tạng vào tháng 09/2017. Vì điều kiện và hoàn cảnh không cho phép đi dài, nên mình chỉ lên plan đi riêng Tây Tạng, thăm thú cung điện và 1 vài tu viện, hồ thiêng, dự 8 ngày ( đã bao gồm thời gian di chuyển), kế hoạch sơ bộ của mình như sau:

16/09: HN/HCM- Thành Đô
17/09: Thành Đô- Lhasa
18/09: Drepung & Sera Monastery
19/09: Potala Palace, Jokhang và Barkhor
20/09: Yamdrok tso- Gyangtse- Shigatse
21/09: Tashihunpo- Namtso
22/09: Namtso-Lhasa-Thành Đô
23/09: Thành Đô- HCM/HN

Vì mình chỉ có nhu cầu đi thăm vài địa điểm nổi bật ở Tibet nên lịch trình khá nhẹ nhàng, ko chạy show, phù hợp với những ai mê mẩn trời xanh, núi tuyết và hồ thiêng của Tây Tạng mà lại ko có thể nghỉ phép nhiều như mình :D ngày đầu bay,nghỉ và kết hợp chơi Thành Đô, hom sau mới bay đi Lhasa.

Plan trên vẫn đang trong quá trình quyết định nên mọi người thấy cần gì góp ý cứ nói với mình nhé :D You're welcomed!

Tình hình permit TT trước giờ vẫn thường phập phù như vậy đó chị ơi, nhưng đại đa số các đoàn đã lên kế hoạch thì đều đi thành công, chót lọt hết. Vậy nên em mới ấp ủ cho giấc mơ này vào mùa thu năm sau đây ạ :D

Ừ tại chị mới xem chia sẻ của một bạn vừa đi về và thấy có bảo ko dc cấp permit.

Mình là Nam (28t) từ HN thành thạo tiếng Trung, đi Tứ Xuyên 2 lần, China nhiều lần, xin đăng ký join đoàn. Nếu trưởng đoàn gặp khó khăn khi xin permit thì mình có thể giúp xin hộ nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back