What's new

[Chia sẻ] Về Bảo Lộc 1 ngày nắng đẹp

Trưa thứ 7 thấy bạn bè up hình đi Sapa với Đà Lạt nhiều quá nên quyết định đi Bảo Lộc chơi. Chiều thứ 7 4h mới bắt đầu đi từ Hàng Xanh. Đi qua Biên Hòa ôi trời ơi người đâu mà nhiều quá, đến tận 6h mới tới được ngã 3 Dầu Giây, từ đây đi theo QL20 như bình thường để lên Bảo Lộc.
[url=https://flic.kr/p/P49AFK]20161112_195349 by Tran Huyen Tran, trên Flickr[/URL]
Đi vào đúng ngày trăng sáng nên tha hồ ngước cổ lên nhìn trăng các bác ạ, dĩ nhiên là chỉ em nhìn thôi, chứ bà chị thì cứ cắm mặt nhìn đường. Haha.
Lên tới Bảo Lộc lúc 9h tối, bọn em ngủ ở Homestay cafe Ngộ 54/11, P. B'lao, đường Bế Văn Đàn, TP Bảo Lộc. SDT anh chủ Homestay 0908286152 có phòng dorm và phòng riêng. Hai chị em mình lấy 1 phòng 2 giường, giá 200k (anh ấy nói 250k nhưng mình mặc cả) vì chỉ ở hai đứa và ngủ qua đêm.
Thực ra mình muốn thử ở homestay trên này xem thế nào, chứ Khách sạn trên đường Phan Bội Châu bao la mà cũng giá tầm 250k phòng 2 người ở thôi ạ. Nhưng ở homestay này vì thấy có quán cafe được decor khá lạ. Nhưng mà đến nơi đã 9h tối rồi, chẳng thấy rõ gì, tắm rồi đi ngủ. Anh chủ thì nhiệt tình bảo mai bọn em cứ đi chùa sớm, anh mở cửa từ 4h30 sáng, đi xong cứ về tắm rửa nghỉ ngơi thêm (dù bọn mình thanh toán tiền và nói sáng mai đi luôn). Đánh giá của mình thì phòng ốc rộng, nhưng không được sạch trong phòng vệ sinh. Mà đây là điều mình kị nhất, nên đã đánh giá trên page của homestay hi vọng sẽ cải thiện để thân thiện hơn.
11h hai chị em quấn chăn ngủ để lấy sức sáng mai dậy sớm đi Linh Quy Pháp Ấn.
Bảo Lộc lạnh run các bác ạ, nhưng mà đã :)

Last edited:
Em đụng phải Chú Bảo là Sơn Vương vùng cao nguyên roài há há

Chào ! Tội nghiệp chú ,cho chú xin được làm bạn cùng hội cùng thuyền là chú hân hạnh lắm rồi ,các bạn còn trẻ mà biết được một cách sống lành mạnh ,ngao du khắp nơi ,còn hơn những trò vô bổ khác ,thích các bạn trẻ như vậy lắm nha ! Thân

lâu lắm mới có bài viết của nữ phượt thủ
ng ta vừa đi chơi, vừa viết hay, nhảy múa tưng tưng chụp ảnh
còn mình chỉ có bóp ga, bóp côn. con nhà ng ta ........ kkk

lâu lắm mới có bài viết của nữ phượt thủ
ng ta vừa đi chơi, vừa viết hay, nhảy múa tưng tưng chụp ảnh
còn mình chỉ có bóp ga, bóp côn. con nhà ng ta ........ kkk

Hahaha, cơ bản là phải có niềm đam mê diễn xuất và có bạn chịu khó lầy lội cùng mình ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back