What's new
Status
Not open for further replies.
Mình cám ơn lilac rất nhiều nha. Mình không rành bus cho lắm. Mình có load gothere.sg, chắc trên đấy sẽ hướng dẫn các tuyến bus phải không Lilac?

Chính xác là vậy, đi Sin mà có app gothere thì nhắm mắt cũng ko lạc được bạn àh, hihi (nhưng đi bus không quen thì dễ bị lỡ bến xuống)

hi cả nhà!
mùng 1 Tết nguyên đán mình và gia đình có đi Sing mấy ngày, mình có nhu cầu mượn 05 thẻ ezlink, có bạn nào vừa đi Sing về cho mình mượn với nhé. Mình ở Hà Nội, thanks nhiều!!!

cho em hỏi có ai còn dư đô sing cần bán lại không nhỉ? nếu ko có thì tư vấn dùm em nên đổi chỗ nào để có rate hợp lý, đổi ở sân bay rate như thế nào hả cả nhà?

Sắp tới mình đi Sing tự túc 1 mình 4 ngày 3 đêm, từ 05 đến 08/03/2015. Hiện tại mình đang tìm thêm bạn đồng hành cho đông vui và share chi phí. Bạn nào dự định đi vào thời gian này thì tụi mình cùng tham gia. Chi phí dự kiến tầm 5 -6 triệu/người (không kể vé máy bay khứ hồi).

Các anh/chị/em nào đã đi Sing còn thẻ EZ link, Sim điện thoại, bản đồ .v.v. có thể cho mình mượn/xin được không ạ (Mình tên Tâm - hiện ở TP.HCM)

Cho e hỏi. E định đi sing bằng vnairline, lúc qua tới bển là 7g tối. E mún ngủ ở sân bay lun cho đỡ tiền ks nên e định ngủ xog sáng hôm sau chek in có đc ko ạh
Hình như checkin xog là ra ngoài lun ko đc hưởng các dịch vụ rất là cool trong khu transit. Tại vì qua đó còn sớm nên e ko định checkin, để còn đc trog khu transit, chứ nếu check in ra ngoài khu chung để ngủ thì từ chán lắm ko bít làm gì trong cả mười mấy tiếng đôg hồ( 7g tối đến 6g sáng hum sau)

Hỏi về cách đi và sử dụng MRT ở Singapore

1. Mình đã xem bản đồ MRT mà chưa hiểu lắm. Bạn cho mình hỏi là từ sân bay Changi đến hotel trên đường Geylang Road mình thấy chỉ dẫn là đi MRT tới EW10 màu xanh lá. Cụ thể là thế nào ạ? Các bạn chỉ với.
2. Mình t4 đi Singapore rồi mà sợ hải quan của nó ko cho nhập cảnh quá vì mình đi có 1 mình à (Nam 26t). Có bạn nào chia sẽ kinh nghiệm gì ko ạ?
3. Mình đặt phòng ở Coziee Lodge. Mình ở phòng tập thể. Mình sợ bỏ vali trong phòng mà đi ra ngoài sợ mất đồ quá. Nó có két sắt hay gửi tiếp tân được không ạ? mình lo ngại chuyện đó khi ở phòng đông người lắm.
Xin cám ơn!

Re: Hỏi về cách đi và sử dụng MRT ở Singapore

Thớt xem hình này trước nha

Re: Hỏi về cách đi và sử dụng MRT ở Singapore

Geylang Road thì thớt phải xuống trạm Aljunied line màu xanh lá cây

Từ sân bay thớt xuống tầng hầm leo lên MRT đi 2 trạm đến Tanah Merah thì xuống đổi tàu khác.

Đi theo mấy tẩm bảng hướng dẫn (ko cần chui lên mặt đất đâu nha) sẽ thấy 2 hướng xuống tàu khác ( 1 cái đi về Joonkoon (tram cuối line xanh lá bền trái bảng đồ) và 1 hướng đe về Pasir Ris (trạm cuối line xanh bên phải bảng đồ)

Ga bạn cần đến là Aljiuned nằm về phía Joo Koon so với tram bạn đang đứng nên bạn phải lên tàu về hướng Joo Koon

Khi bạn đi tàu điện các line khác cũng vậy, cứ đi về hướng trạm cuối cùng của 1 line nào đó về phía trạm mình muốn đến.

Khi lên tàu sẽ thông báo trạm dừng và trạm kế tiếp, bạn lưu ý 1 chút sẽ ko lộn.

Nếu lỡ đi lố, ko sau, xuống tàu, nhảy qua tàu hước ngược lại rồi đi thôi.

1 lưu ý nhỏ là bạn ko cần chui lên mặt đất khi đổi tàu đâu nha, vì các trạm thông với nhau hết.

Có gì thắc mắc thì chat với mình:

Chào bạn,
mình mới đi singapore về hồi cuối tháng 1/2015
hiện mình còn dư 1 sim starhub có tiền trong tài khoản là S$28 ~ 440.000vnd (tỷ giá ngày 15.700 ngày 8/2/2015)

nay mình bán lại giá khoảng 350.000vnd.
sim đã kích hoạt 4g, chi cần gắn vào và đăng ký gói 1G/7 ngày/S$7 là dùng và gọi thoải mái
sim có thời hạn tới 27/7/2015
sim là nano sim, nhưng có adapter cho micro và normal sim nhé :)

P/s : mình có hỏi mua sim mới của M1, Starhub đều có giá từ S$30 nhé
mình ở HCM, số điện thoại là 0909. 694 sáu bảy bốn
xin lỗi vì đã làm phiền

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,458
190,097
Latest member