What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

vc mình đã có visa canada và visa Us (visa visitor), 4/2016 đã đi Us 1 tuần (new york và washington DC) và canada 1 tuần bờ đông (montreal và ottawa). Nay hè định đi lại canada 2 tuần bờ đông và bờ tây và muốn cho con gái mình theo (bé được 3 tuổi, đã đi du lịch Thái, Sing (4 lần) và mới đi dubai về 4/2017). Bé rất dễ, có kinh nghiệm travel.
Mình ko biết xin visa thêm cho bé có trở ngại gì ko? khả năng có cao ko?
Mình du học ở Montreal và đã về VN đc gần 4 năm. Mình kết hôn và có con ở VN. Nay mình làm trợ lý giám đốc, lương 16.5tr/tháng, có 3 sổ đỏ, 1 xe lexus 570, 1 sổ tiết kiệm 1.5 tỷ.
Chồng mình làm phó giám đốc, lương 23.5tr/tháng, 1 sổ tiết kiệm 1 tỷ.
Xin nói thêm là mình ko có bà con họ hàng ở canada, chỉ có bạn bè trước đây du học ở đó. Bạn bè có thể viết thư mời cho mình.

Sau 1 tháng 13 ngày chờ đợi thì mình nhận được Original Passport Request, lên nộp được cả tuần rồi chả thấy tin nhắn báo lên nhận lại passport gì trong khi tài khoản gckey cập nhật application was approved rồi :( Trong SG thấy có 2,3 ngày sau khi nộp là đã được nhận lại pp rồi í, HN lâu ghê :(

Cho mình hỏi trong cái gckey ở mục Link an existing application to this account có phần application number và Unique client identifier điền như thế nào ạ? Mình nộp hồ sơ giấy ở hồ chí minh diện thăm thân nhân.

Cho mình hỏi trong cái gckey ở mục Link an existing application to this account có phần application number và Unique client identifier điền như thế nào ạ? Mình nộp hồ sơ giấy ở hồ chí minh diện thăm thân nhân.

Mình cũng có cùng câu hỏi với bạn Minh Đức. Bạn nào biết thì hướng dẫn nhé. Miền add các kiểu đều báo không tìm thấy hồ sơ.

Mình cũng có cùng câu hỏi với bạn Minh Đức. Bạn nào biết thì hướng dẫn nhé. Miền add các kiểu đều báo không tìm thấy hồ sơ.

Bạn chọn câu khác ví dụ họ và ngày tháng năm sinh, 2 mục đó đã che mờ không cần điền vào, khi đăng ký thành công mình thấy nó mới hiện ra trong hồ sơ

Application Number: V314236210 Date application received: 15/03/2017
Applicant type Given name(s) and family name Unique Client Identifier (UCI)
Primary Thi Diem Le Tran 1105281528

Hồ sơ nó sẽ thực hiện các bước như dứới đây , nếu không có gì trục trặc đến được phần 08) FINAL DECISION thì ngồi chờ kết quả thôi.Chúc 2 bạn có visa .

Application/profile details
Where is this application? Details
01) Application status We are processing your application. We will send you a message when there is an update or if we need more information from you.
02) Review of eligibility Your application is in progress. We will send you a message when we start reviewing your eligibility.
03) Review of medical results You do not need a medical exam. We will send you a message if this changes.
04) Review of additional documents We do not need additional documents.
05) Interview You do not need an interview. We will send you a message if this changes.
06) Biometrics We do not need your fingerprints. We will send you a message if this changes.
07) Background check We are processing your background check. We will send you a message if we need more information.
08) Final decision Your application is in progress. We will send you a message once the final decision has been made.

Nếu thành công sẽ nhận được tin như vầy
Application status A final decision has been made. Please see the final decision below.
Review of eligibility Your eligiblity has been reviewed. Please see the final decision below.
Review of medical results You do not need a medical exam. We will send you a message if this changes.
Review of additional documents The additional documents you provided are being reviewed.
Interview You do not need an interview. We will send you a message if this changes.
Biometrics We do not need your fingerprints. We will send you a message if this changes.
Background check Your background check was completed.
Final decision Your application was approved. Check your messages below for details.

Nếu thành công sẽ nhận được tin như vầy
Application status A final decision has been made. Please see the final decision below.
Review of eligibility Your eligiblity has been reviewed. Please see the final decision below.
Review of medical results You do not need a medical exam. We will send you a message if this changes.
Review of additional documents The additional documents you provided are being reviewed.
Interview You do not need an interview. We will send you a message if this changes.
Biometrics We do not need your fingerprints. We will send you a message if this changes.
Background check Your background check was completed.
Final decision Your application was approved. Check your messages below for details.

Cảm ơn bạn @trangngochanh.

Mình vẫn không thể liên kết được hồ sơ giấy vào Oline, Khi nộp hồ sơ giấy mình chỉ có mã VFS là: 20170428VNHATRV16288. Mặc dù đã điền ngày sinh, số hộ chiếu, tên....Nhưng hệ thống vẫn báo là không tìm thấy hồ sơ nào???

Cảm ơn bạn @trangngochanh.

Mình vẫn không thể liên kết được hồ sơ giấy vào Oline, Khi nộp hồ sơ giấy mình chỉ có mã VFS là: 20170428VNHATRV16288. Mặc dù đã điền ngày sinh, số hộ chiếu, tên....Nhưng hệ thống vẫn báo là không tìm thấy hồ sơ nào???

bạn check trên VFS cũng được mà bạn? bạn nộp hôm 28/4 đến giờ mà vẫn chưa có à? mình nộp hồ sơ giấy hôm 17/5 ở HCM, đến giờ cũng ko thấy gì, nôn nóng quá, ngày nào mình cũng vào web VFS check mà toàn thấy is processed :(

bạn check trên VFS cũng được mà bạn? bạn nộp hôm 28/4 đến giờ mà vẫn chưa có à? mình nộp hồ sơ giấy hôm 17/5 ở HCM, đến giờ cũng ko thấy gì, nôn nóng quá, ngày nào mình cũng vào web VFS check mà toàn thấy is processed :(

Mình nộp từ 28/4 đến giờ vẫn chưa có thông tin. Check trên mạng thấy thời gian xử lý hồ sơ bây giờ đã lên 41 ngày. Hôm nộp check có 23 ngày, chắc còn phải đợi lâu lâu nữa???

Biết xin Visa Canada lâu như thế này thì mình sẽ kg xin vào thời điểm này. Mùa hè Không có hộ chiếu cứ như bị pó, pó tay ???

Mình nộp từ 28/4 đến giờ vẫn chưa có thông tin. Check trên mạng thấy thời gian xử lý hồ sơ bây giờ đã lên 41 ngày. Hôm nộp check có 23 ngày, chắc còn phải đợi lâu lâu nữa???

Biết xin Visa Canada lâu như thế này thì mình sẽ kg xin vào thời điểm này. Mùa hè Không có hộ chiếu cứ như bị pó, pó tay ???

bạn cần hộ chiếu thì lên mượn lại đc bạn nhé. 29/6 này mình cho bé đi singapore chơi nên mình dự định 26/6 sẽ lên mượn lại passport vài ngày. Năm trước mình nộp 1 tháng vẫn chưa thấy kq, mình đk pv visa us thì lên mượn passport vài ngày, xong việc thì nộp vào lại. Bây giờ dân mình đi canada đông lắm nên thời gian duyệt lâu. bạn có check trên VFS ko? mình nghĩ nếu lâu quá bạn có thể viết mail hỏi lsq í.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back