What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Malaysia (Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Re: Mong các bác góp ý lịch trình đi Malaysia - Sin của em

Tham khảo được chút thông tin trong lịch trình của bạn. Thanks for share ^^. Mình đi tháng 3 nên nếu bạn đi về rồi chia sẻ tiếp thông tin thì mình cám ơn nhiều ^^ (Nếu còn dư nhiều tiền ML và sim thì thanh lý lại cho mình nhé :p)

Xin ý kiến để lang thang quanh Kul-Ma Lay

Nhà em có nhời chào các bác.
Em đi Mã Lai nhiều lần rồi nhưng loanh quanh nội thị của Kul thôi, sáng họp, chiều hành, tối đi mua quà về cho bu nó nên chả biết bên ngoài nó thế nào. Dịp 30/4 này em có sang đấy họp tiếp. đã xuất vé khứ hồi thêm 2 ngày để định đi lang thang quanh quanh Kul.
Có mấy bài thông tin về Ma Lay trên này nhưng nhà em đọc chả rút ra được cái gì.
Kính mong các bác cho nhà em xin tí chỉ giáo xem em nên đi những đâu, phuơng tiện gì, ăn gì... với ah. Điều kiện của nhà em là:
1. Thời gian: 02 ngày (chắc không được chọn vẹn vì chiều hôm cuối phải ra sân bay sớm)
2. Kinh phí: Tự túc ah. Nên phương châm ngon, bổ, rẻ là hàng đầu.
3. Địa điểm: Thiên nhiên là chủ yếu, cứ núi non hùng vĩ hay biển cả bao la, con người dân dã là em thích. rì sọt hay cao ốc là nhà em dị ứng.
Đa tạ các bác. Khi về em sẽ báo cáo lại với các bác.

Re: Xin ý kiến để lang thang quanh Kul-Ma Lay

Nhà em có nhời chào các bác.
Em đi Mã Lai nhiều lần rồi nhưng loanh quanh nội thị của Kul thôi, sáng họp, chiều hành, tối đi mua quà về cho bu nó nên chả biết bên ngoài nó thế nào. Dịp 30/4 này em có sang đấy họp tiếp. đã xuất vé khứ hồi thêm 2 ngày để định đi lang thang quanh quanh Kul.
Có mấy bài thông tin về Ma Lay trên này nhưng nhà em đọc chả rút ra được cái gì.
Kính mong các bác cho nhà em xin tí chỉ giáo xem em nên đi những đâu, phuơng tiện gì, ăn gì... với ah. Điều kiện của nhà em là:
1. Thời gian: 02 ngày (chắc không được chọn vẹn vì chiều hôm cuối phải ra sân bay sớm)
2. Kinh phí: Tự túc ah. Nên phương châm ngon, bổ, rẻ là hàng đầu.
3. Địa điểm: Thiên nhiên là chủ yếu, cứ núi non hùng vĩ hay biển cả bao la, con người dân dã là em thích. rì sọt hay cao ốc là nhà em dị ứng.
Đa tạ các bác. Khi về em sẽ báo cáo lại với các bác.

Đi Genting hay penang chơi đi bác, 2 ngày đủ rồi

Re: Xin ý kiến để lang thang quanh Kul-Ma Lay

Các bác chắc chắn chưa đọc. ĐỌc rồi có khi ra được cả kế hoạch chi tiết đến cả giờ đánh răng, đi vệ sinh ấy chứ. Những người đã đưa thông tin rồi chắc chắn ko muốn đưa lại nữa. Theo tớ Mod khóa phéng cái topic này lại cho đỡ tốn tài nguyên

Chào các bạn,

Topic "Thông tin du lịch Malaysia (phần 2)" đã kéo dài hơn 100 trang với hơn 1000 bài viết kèm theo rất nhiều thông tin bổ ích. Để tiện cho việc theo dõi và nắm bắt thông tin của các thành viên cả cũ và mới, PeterPan đã đóng topic "Thông tin du lịch Malaysia (phần 2)" và mở topic "Thông tin du lịch Malaysia (Phần 3)".

Chú ý:

1. Không post nhiều ảnh bài viết về chuyến đi vào topic thông tin du lịch chung (vài ảnh mang tính báo cáo sau chuyến đi hoặc ví dụ minh họa thì có thể chấp nhận được).

2. Không dùng chữ khác màu và khác font chuẩn của diễn đàn cho toàn bộ bài viết hoặc 1 đoạn của bài viết (trừ đề mục hoặc những từ cần nhấn mạnh đặc biệt).

3. Không quote bài quá dài hoặc quá gần (cả hai trường hợp này đều có thể thay đơn giản bằng"@ tên người cần quote"). Đây là một thói quen khi viết bài của nhiều bạn, về mặt nội dung thì không vấn đề gì, nhưng về hình thức trình bày của diễn đàn sẽ bị chằng chịt khiến người đọc khó nắm bắt.

4. Không post nhiều bài liên tiếp trong một khoảng thời gian ngắn (nên sử dụng chức năng sửa bài nếu muốn bổ sung thông tin).

5. Không sử dụng ngôn ngữ tuổi teen hoặc những ký hiệu minh họa không cần thiết.

6. Không post những bài viết với nội dung rủ rê, tìm bạn đồng hành (nếu cần tìm thêm người, có thể sang box "Tìm bạn đồng hành").

Rất mong các bạn chú ý để topic phần 3 này tiếp tục là một kênh hiệu quả để các thành viên có thể tìm kiếm và trao đổi các thông tin về đất nước Malaysia.

Re: Thông tin du lịch Malaysia (phần 3)

Mình muốn hỏi chỗ ngủ đêm ở sân bay LCCT, những bãi biển đẹp ở Penang & Langwaki, những quán ăn ngon ở Peang & Langwaki.
Thanks!

Em đọc được khoảng 1/3 bài viết của phần 1 và 1/3 bài viết của phần 2, hihi. Nhiều quá đọc không xuể ạ. Và cũng ra được 1 cái plan và 1 mớ câu hỏi.

Sẽ ở KL 3 ngày (2.5 ngày thì đúng hơn), nên xác định là loanh quanh KL thôi, ko đi xa được. Em đi với gấu. Tối 27 bay, 00h00 ngày 28 đến LCCT và 19h40 ngày 30 LCCT bay về VN.

I>>> 00h00 ngày 28 (tối 27 sáng 28) em đến LCCT đi Aerobus hoặc Skybus về KL Sentral, bắt taxi về ks ở Bukit Bintang ngủ.

1/ Câu hỏi đầu tiên: Aerobus nó có chạy giờ 00h15, 00h30, hay 00h45… đại khái giờ đó như Skybus không? Ko phải tiếc 2RM mà thích tìm cái lạ, hihi.

II>>> Sáng 28 kế hoạch đi Genting, chiều về vì gấu book ks ở Bukit Bingtang 3 đêm, trả tiền luôn cho nên ko thể thay đổi.

2/ Câu hỏi thứ 2: đi về trong ngày có “ổn” hay không? Mà ko ổn cũng phải cố - chả lẽ bỏ phòng ks ở Bukit Bintang?

3/ Câu hỏi thứ 3: Từ Bukit Bintang muốn ra bến xe buýt để đi Genting. Tên bến xe buýt đó là gì (em nghe nói Bukit Jalil gì đó xa lắm)? Từ Bukit Bintang đi bằng phương tiện gì ra đó? Em nghe nói nếu ko đi bến xe buýt đó thì ra KL Sentral vẫn có tuyến đi Genting? Vậy chọn cách nào là hợp lý hơn? Và nếu từ Bukit Bintang không đi taxi ra KL sentral thì có phương tiện gi khác ko?

4/ Câu hỏi thứ 4: Ở Genting thì đi lại bằng gì? Rộng lắm không? Ăn chơi ban ngày những chỗ nào?

Tối về Bukit Bintang thì nếu còn thời gian và sức lực thì lang thang khu đấy, ko hỏi gì thêm

III>>>Sáng 29 lại ra xe buýt đi Malacca, chiều về - lý do như trên – ks ở Bukit Bintang đã trả tiền rồi.

5/ Câu hỏi thứ 5: Giống số 3: từ BB ra bến xe buýt để đi Malacca thì bến xe buýt đó tên gì (nghe nói là Bukit jalil gì đó xa lắm)? Đi bằng phương tiện gì tới đó? Ra KL Sentral rồi đi Malacca được không? Cách nào (bến xe buýt hay KL sentral) thì tối ưu hơn?

6/ Câu hỏi thứ 6: Giống số 4: Đi lại bằng phương tiện gì ở Malacca? Tham quan ở chỗ nào? (có tham khảo rồi nhưng nhờ tư vấn luôn thể)

IV>>> Sáng 30 từ 8h đến 15h30 là có quyền lang thang khám phá KL. 16h có mặt ở KL Sentral lên buýt ra sân bay, 17h40 check-in.

7/ Câu hỏi thứ 7: Thời gian như vậy có đi động Batu và về KL khám phá chút đỉnh rồi ra sân bay kịp ko?

8/ Câu hỏi thứ 8: Nếu không kịp đi Batu thì chỉ khám phá KL. Em dự định là Petronas Twin Tower, Merdeka Square, Bird Park… Vậy có ổn không - khúc này còn khá lăn tăn?

Đa tạ

Cho mình hỏi về bus từ LCCT - KL Sentral - Bukit Bintang. Mình có tham khảo trên mạng thì thấy :
- LCCT - KL Sentral : mình định đi bằng Skybus (RM10), mình muốn hỏi là mua vé tại sân bay hay phải mua trên mạng ?
- KL Sentral - Bukit Bintang : mình định đi bằng Monorail (RM2.10), mình muốn hỏi là việc di chuyển từ KL Sentral qua chỗ Monorail có khó khăn và xa không ? (Đoàn mình đi 10 người - có trẻ nhỏ)
Nếu ở KL 3 ngày 2 đêm thì mình nên đi những điểm nào? Đoàn mình đông nên mình hạn chế phải di chuyển nhiều.
Ai biết chỉ giúp mình nhé!

Các bạn cho hỏi thăm tí:
+ Sân bay LCCT ngủ đêm được không? (có thoải mái như Changi bên SIN ko vậy?)
+ Nhóm mình muốn đi penang & cameron thì lịch trình như thế nào cho tiện? tầm 4 ngày đủ không?
Thanks.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,457
190,097
Latest member
bonghongvu
Back