What's new

Tết này thăm thiên đường biển Togian và miền văn hoá độc đáo Sulawesi, Indonesia

Tết này thăm thiên đường biển Togian và miền văn hoá độc đáo Sulawesi, Indonesia

Mình định Tết này đi đảo Sulawesi - vùng biển nơi có những bãi biển và đảo đẹp vào hàng nhất thế giới với những bộ tộc có những phong tục tập quán, kiến trúc văn hoá độc đáo nhất Indonesia.

Dự tính thời gian đi : từ ngày 14/2/2015 (Thứ Bảy) về vào ngày 1/3 , hoặc 2/3 ( Chủ nhật hoặc sáng Thứ 2 - vẫn kịp đi làm), tuỳ vào tình hình vé.

Chi phí total dự kiến 800 $

Trong nội bộ đảo mình sẽ đi bus hoặc bay domestic.
Nếu đi nhóm 6 người thì từng chặng ngắn có thể thuê xe riêng.

Hình ảnh trích topic của bạn maximilian, bạn motdoidirong và trên Internet:

Biển đẹp không kém Maldives:

Nước xanh trong ngang ngửa với El Nido

San hô thì đủ màu và ngay sát bờ

Kiến trúc nhà cửa độc đáo

Hoa văn, hoạ tiết trên nhà tinh xảo

phong tục văn hoá, tang chế kỳ lạ:

Có những bộ tộc du cư với những làng chài tuyệt đẹp trên biển:
blog_6670.4m6ylqp9rxycc4kw4gs4ccccw.33q0npec0rqcwgsokck0wk4sw.th.jpeg

Last edited:
Re: Tết này thăm thiên đường biển Togian và miền văn hoá độc đáo Sulawesi, Indonesia

Bị thuyết phục hoàn toàn. Em vé chắc chắn nghen chị.

Re: Tết này thăm thiên đường biển Togian và miền văn hoá độc đáo Sulawesi, Indonesia

Hoan nghênh những bạn quyết đoán như kimnhungbl.
Em ở tp nào nhỉ?
Có mấy bạn inbox cho mình hỏi về việc xuất phát từ đâu.
Hai đứa mình xuất phát từ HN.
Nhưng các bạn ở SG, hay các tỉnh thành khác vẫn có thể join nhé.
Bọn mình sẽ hẹn gặp nhau ở Kuala Lumpur vào ngày 14/2 là được. Từ đó bọn mình sẽ bay chung 1 chuyến đi Indo.
Mình đang chuẩn bị mua vé thôi.
Bạn nào muốn join thì đăng ký ngay tại đây nhé vì hòm thư của mình đã đầy.
Như vậy đã chắc có Kimnhung đăng ký, chỉ thêm 1 bạn nữa là mình sẽ book vé nhé

@Huyen-tjm-0405: Inbox của bạn đã full, nên mình trả lời bạn luôn ở đây nhé:

Bọn mình đi từ HN và mới đang chuẩn bị mua vé thôi
Bạn đi từ đâu cũng vẫn join được mà, chỉ cần hẹn gặp nhau ở Kuala Lumpur rồi cùng nhau bay sang Indo là ổn.
Có gì nhắn hỏi bạn cứ nhắn trên topic nhé. Sợ Inbox của mình đầy và vào đó lâu hơn vào topic bạn nhé

Trời , tiếc quá chị Nheva nhỉ ! Em da book vé đi xuyên tết China và Myanmar từ 1 năm trước rồi, em tâm huyết Togian này lắm mà chưa đi được , kiếm bạn đồng hành đi chỗ này cũng siêu khó vì thời gian quá dài huhu, chị đi về nhớ là chia sẻ kinh nghiệm lại ngen !

Em lùi chuyến China lại muộn hơn đi Maximilian vì đi TQ vào dịp tết âm rất đông, mua vé tàu xe khó, cảnh sắc lại xám xịt. TQ tầm cuối tháng 3 mới đẹp, lúc đó hoa nở nhiều.
Myanmar đi tầm tháng 12 mới đẹp, tháng 2 thì bắt đầu nóng rồi, nóng lắm í, trừ hồ Inle trên cao nguyên bang Shan

Bãi tắm thì trong vắt thế này:

San hô đỏ thắm trong làn nước biển trong veo:

Trời, sao giờ chị Nheva mới tổ chức chuyến này nhỉ? Em đặt đi Thái ăn tết dịp tết âm này rồi. Có cách nào không chị ơi?
Trên diễn đàn này, về cơ bản là có em và chị Pinky cũng muốn đi Sulawesi này, nhưng chưa thu xếp đc thời gian để đi vì đi hơi mất thời gian.

Ôi chị ơi, e lại đi India tết Âm này rồi, thế này thì ko thể xin chị để join chung chuyến này, tiếc quá đi mất

Trời, sao giờ chị Nheva mới tổ chức chuyến này nhỉ? Em đặt đi Thái ăn tết dịp tết âm này rồi. Có cách nào không chị ơi?
Trên diễn đàn này, về cơ bản là có em và chị Pinky cũng muốn đi Sulawesi này, nhưng chưa thu xếp đc thời gian để đi vì đi hơi mất thời gian.

Nếu em đã có vé Thái rồi cũng vẫn ok mà. Em có thể bay từ Thái sang đây cũng tiện
Thái thì đi lúc nào chả được, cái Sulawesi này mới khó chứ, nên mới phải dảnh 2 tuần Tết cho nó mà.
Tết mà em đi Thái thì phí lắm, đầy nhóc khách VN và Trung quốc, muốn chụp kiểu ảnh cũng khó, nhất là ở Phuket, Krabi, Koh Samui

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,561
190,124
Latest member
engulam8
Back