What's new

Visa du lịch New Zealand

Các bác cho em hỏi mẫu sơ yếu lý lịch thì mình nên làm ntn ạ? Đsq có form không ạ? Tất cả hồ sơ đều phải dịch sang tiếng Anh hết đúng không ạ?

Các bác cho em hỏi mẫu sơ yếu lý lịch thì mình nên làm ntn ạ? Đsq có form không ạ? Tất cả hồ sơ đều phải dịch sang tiếng Anh hết đúng không ạ?
Mẫu sơ yếu lí lịch bạn ra cửa hàng văn phòng phẩm mua hồ sơ xin việc rồi điền vào...tất cả giấy tờ phải dịch sang tiếng Anh nhưng ko cần công chứng,chỉ cần dấu đỏ của công ty dịch thuật

Bác ơi cho em hỏi bác transit Úc có nhập cảnh không? Em thấy VISA transit Úc hình như miễn phí đúng không bác? Không biết thủ tục xin thế nào? Em ở HN

Bác ơi cho em hỏi bác transit Úc có nhập cảnh không? Em thấy VISA transit Úc hình như miễn phí đúng không bác? Không biết thủ tục xin thế nào? Em ở HN

Visa transit Úc thì ko mất phí nhưng mình sẽ vẫn mất 500k tiền phí dịch vụ cho vfs đó bạn! Visa transit Úc có hạn trong 3 tháng và sẽ được nhập cảnh Úc k quá 72h. Bạn chuẩn bị đủ hồ sơ gồm vé máy bay có transit Úc, visa nước tới cuối cùng, hộ chiếu công chứng và tờ form xin transit visa + tờ khai nhân thân rồi sau đó lên web vfs đặt lịch hẹn, đến giờ hẹn bạn mang đủ đến vfs HN chỗ Hoa Lư í nộp thôi.
Kết quả visa transit thì nhanh lắm, như nhà mình lodgment date là 19/12 thì decision date là 20/12 luôn

Mình nộp hồ sơ từ ngày 13/11/2017 mà đến hôm nay là 4/1/2018 vẫn chưa nhận được kết quả,tính ra đã là hơn 7 tuần...thực sự thất vọng với cách xử lý chậm trễ của sở di trú New Zealand...
Có bác nào đã từng bị kéo dài như mình ko nhỉ ? Và mình có nên gọi điện nhờ VFS New can thiệp ko ?

Mình nộp hồ sơ từ ngày 13/11/2017 mà đến hôm nay là 4/1/2018 vẫn chưa nhận được kết quả,tính ra đã là hơn 7 tuần...thực sự thất vọng với cách xử lý chậm trễ của sở di trú New Zealand...
Có bác nào đã từng bị kéo dài như mình ko nhỉ ? Và mình có nên gọi điện nhờ VFS New can thiệp ko ?

Nản quá nhỉ. Mình cũng đang chuẩn bị giấy tờ để làm visa cho hai vợ chồng, định cuối tháng 3 đi sang đó chơi mà visa lâu lắc như này + giấy tờ thì loằng ngoằng, nhiêu khê... có khi chuyển hướng đi nơi khác luôn quá.

Mình cũng đi nhiều nơi rồi, đúng là chưa nước nào nhiều thủ tục giấy tờ như NZ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back