What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Các bạn ơi cho mình hỏi, nhóm minh có 7 người, 2 gia đình thì phải tạo cả 7 account phải ko? Nên để cả nhóm 7 người ( họ hàng) hay tách ra 2 nhóm làm cho nhanh hơn ?

vẫn được nhé.

Nếu có con trai đi cùng thì phải có đơn đồng ý kèm chữ ký của Ba/mẹ cháu ký xác nhận đi cùng. Đơn này không cần công chứng gì cả (ba hoặc mẹ cứ viết đơn rồi ký tên, đính kèm thêm PP của người ký, vì trong PP có mục chữ ký để họ đối chiếu), chỉ yêu cầu công chứng khi cả ba mẹ nó không đi cùng theo nó.

Cám ơn bạn, vậy là giờ mình cứ apply cho mẹ mình & con (dùng account của mình), hồ sơ của bé thì thêm giấy ủy quyền của mẹ (một trong 2 là ba hoặc mẹ là đủ ha) để bé đi với bà, đúng không bạn? Minh muốn apply hồ sơ mới thì cứ vào New application thôi nhỉ, làm cho bé cũng tạo 1 new application cho bé?

Cám ơn bạn, vậy là giờ mình cứ apply cho mẹ mình & con (dùng account của mình), hồ sơ của bé thì thêm giấy ủy quyền của mẹ (một trong 2 là ba hoặc mẹ là đủ ha) để bé đi với bà, đúng không bạn? Minh muốn apply hồ sơ mới thì cứ vào New application thôi nhỉ, làm cho bé cũng tạo 1 new application cho bé?

Bạn phải nộp kèm VISA Úc của bạn vào hồ sơ của bé để chứng minh bé có đi chung với bạn. Và kèm theo giấy viết tay đồng ý của người ba/mẹ còn lại không đi cùng.

Chứ bạn chứng minh bé đi với bà thì cả bố và mẹ phải ký tên đồng ý cho đi và phải ra ngoài công chứng xác nhận giấy này.

Mình cả bố mẹ đi cùng con, viết giấy xác nhận ký tên ba mẹ. Vậy mà lúc mình có visa, còn 2 bé nhận được mail phải lên phường xác nhận rồi gửi lại mới được cấp visa đó.

Bạn phải nộp kèm VISA Úc của bạn vào hồ sơ của bé để chứng minh bé có đi chung với bạn. Và kèm theo giấy viết tay đồng ý của người ba/mẹ còn lại không đi cùng.

Chứ bạn chứng minh bé đi với bà thì cả bố và mẹ phải ký tên đồng ý cho đi và phải ra ngoài công chứng xác nhận giấy này.

Cám ơn bạn. Cũng loằng ngoằng ghê vì bố mẹ bạn con nhà mình thân ai nấy lo, nhà ai nấy ở rồi, mà còn không ở cùng thành phố nữa. Mình hỏi nốt về CMTC, mẹ mình thì không có thu nhập nên chứng mình TC bằng sổ tk, bảng lương, HĐLĐ của mình được nhỉ.

Mình cả bố mẹ đi cùng con, viết giấy xác nhận ký tên ba mẹ. Vậy mà lúc mình có visa, còn 2 bé nhận được mail phải lên phường xác nhận rồi gửi lại mới được cấp visa đó.

Hi bạn, lên phường xác nhận cái gì vậy bạn, xác nhận cho cái giấy ủy quyền đó á?

Mn ơi mình nhận mail bị rớt rùi, lý do này là gì vậy. Thanks

"the applicant did not satisfy the provisions of the Migration Regulations 1994.
The attached decision record provides detailed information about this decision as it applies to
this applicant."

Mn ơi mình nhận mail bị rớt rùi, lý do này là gì vậy. Thanks

"the applicant did not satisfy the provisions of the Migration Regulations 1994.
The attached decision record provides detailed information about this decision as it applies to
this applicant."

Nó đính kèm cái gì?

Mình nộp hồ sơ hôm 11 /4 lấy sinh trắc học sáng hôm nay 13/4 . cho mình hỏi chữ ký trên Hộ chiếu và chữ ký một số giấy tớ đính kèm không giống nhau . ( vì mình thay đổi chữ ký cách đây 2 năm ) Vậy có ảnh hưởng gì không mọi người?

đúng rồi bạn, cái giấy đó mắc cười lắm. chúng tôi là :... và ... đồng ý cho con chúng tôi đi du lich cùng chúng tôi. cam kết đúng sự thật.
Bên phường còn nói cha mẹ đi chung với con còn chứng làm gì, mình đầu tiên phân vân, sau làm biếng ko đi chứng. Nó gửi mail về bắt đi chứng xong, sáng gửi chiều có visa cho bé luôn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back