What's new

[Chia sẻ] Stress, căng thẳng vì công việc=nghỉ việc và đi phượt

Chuyện xảy ra cũng 2 năm rồi, giờ kể lại để nhớ một ngày ta đã sung, hahaha
Công việc bực bội quá các bác ạ, một ngày làm việc bắt đầu lúc 7g sáng đến 11g30, chiều từ 1g đến không biết mấy giờ, có khi 11g tối không chừng. 1 tuần họp chừng 10 cuộc họp, mỗi cuộc họp chừng 2 đến 3 tiếng, trong đó nghe chửi hết 3/4 thời gian họp. Một ngày nọ, bực bội lắm rồi, con mụ sếp già của em không có chồng các bác ạ, "Con mẻ" rất là soi mói, em đi WC mà cũng hỏi em đi đâu...Thế là em nóng máu lên nói lại "Con đi shitt cô muốn đi chung không?" Thế là bả chửi em là mất nết này nọ... họp kiểm điểm em. Trong lúc họp kiểm điểm em làm cái đơn nghỉ việc để sẵn, lúc vô họp em chìa ra và nói em nghỉ phép trong thời gian đợi giải quyết trước con mắt ngơ ngác pha lẫn tức giận. Lúc em bước ra cửa thì bà ấy hét lên " Nếu cậu bước ra khỏi cửa đó thì đừng quay trở lại nữa"...hô hô buồn cười. Em lấy xe không về nhà mà đi đến quán cà phê quen thuộc làm một cốc cà phê và nghĩ đến dự định sắp tới. Làm Nhà nước nó khốn nạn như vậy đó...

5 by Tuấn Nguyễn Anh, trên Flickr

_MG_0008 by Tuấn Nguyễn Anh, trên Flickr

Có một chuyện rất đáng nhớ đó là đoàn mà em nhậu chung ở bản, là một group một công ty tại TP.HCM sau khi nghe em kể về mục đích chuyến đi của em thì thấy thích thú mà ngỏ ý cho em quá giang từ Hà Giang lên Lũng Cú và Đồng Văn, em thì dự định thuê xe máy di chuyển, vừa tự do vừa thích chụp gì thì chụp. Nhưng một phần là không biết đường xá cầu cống thế nào, hai là các anh ý nhiệt tình quá, thôi thì nhắm mắt đưa chân vậy. Hi Hi, đến giờ vẫn thấy mình hơi ngu và liều vì lỡ bọn buôn người hay buôn nội tạng thì sao, giáp biên giới với Trung Quốc mà lỵ
Một sáng Hà Giang
IMG_0097 by Tuấn Nguyễn Anh, trên Flickr

Đọc bài của bác mà thấy nhớ những ngày lang thang ở đây quá :(. À em cũng có thằng bạn bỏ việc lương cao ngất ngưỡng để lang thang mấy năm nay, hiện nó cũng đang một mình ở Hà Giang, ko biết có gặp bác ko nữa :D

Phong cảnh Hà Giang thì các bạn ai nếu đã đặt chân đến thì đã thấy được vẻ hùng vĩ của nó, từ Hà Giang mình cùng đi với đoàn du lịch từ TP.HCM; hehe dân miền Nam thì tứ hải giai huynh đệ đúng luôn, đi như vậy được cái là đỡ tốn kém tiền xe, nhưng mà đi bằng ô tô nên mất đi cái vẻ thú vị của đi xe máy.

IMG_0257 by Tuấn Nguyễn Anh, trên Flickr

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back