What's new

[Chia sẻ] Xuôi và ngược Tam Bố - Bắc Bình: 2 chuyến đi của những thằng dở người

Xuôi và ngược Tam Bố - Bắc Bình: 2 chuyến đi của những thằng dở người

Sau loạt bài về cung Tà Năng - Phan Dũng (https://goo.gl/xe4n6Y), Cam - Lào - Thái (https://goo.gl/iy3P5j) và Xuyên Đông Dương về quê ăn Tết (https://goo.gl/bjG2BU) cũng khá được các bạn theo dõi, nay ngứa tay muốn chia sẻ tiếp chuyến đi đầu tiên của mình. Đó là cung Tam Bố - Bắc Bình.
---
Nhắc đến Tam Bố - Bắc Bình, cung offroad khá khủng của miền Nam thì nhiều bạn biết rồi, đặc biệt ngược từ Bắc Bình lên Tam Bố thì phải nói là khủng văn khiếp (c). Nghe tên thì có vẻ hay lắm, "mông thợ" lắm, máu lắm :D. Cơ mà chui vào đấy mới biết thế nào là lễ độ đấy nhé các cụ =))
Có rất nhiều bài viết về cung đường này rồi, chuyến đi của bọn mình cũng từ năm 2014 rồi, nên mình cũng không có ý định giới thiệu hay là khoe khoang gì, chỉ là lúc rảnh rang muốn viết tí chia sẻ với các bạn và sau này cho thằng con nó vào nó đọc xem trình chém gió của bố nó có bằng nó không thôi :D.
Bác nào từng đi rồi thì bỏ qua, bạn nào chưa đi thì cũng đừng nên đọc vì đọc xong lại ngứa chân chui vào đó vừa mệt vừa chả có cái con khỉ gì xong về chửi mình lừa đảo nhé =))
Lên cái hình xấu hoắc tí để câu view cho đỡ trôi bài :D

Re: Xuôi và ngược Tam Bố - Bắc Bình: 2 chuyến đi của những thằng dở người

Chuyến đi bụi đầu tiên của mình kết thúc tốt đẹp! Chủ thớt Quang Tèo cũng ra thông báo về thành công của chuyến đi.

Vậy là hết chuyến đi thứ nhất. Cảm giác thích thú của thằng đầu tiên đi bụi rất khó tả, đi về mà cứ nao nao nhớ rừng, nhớ những lúc mệt mỏi rã rời... Cơ mà vui :D
Chính vì thế bọn tôi còn quay lại đây vài lần và sẽ viết tiếp ở topic này, các bạn chờ nhé :D

Viết tiếp cho lần đi thứ 2:
Đi bụi (hay các bạn trẻ hay gọi là đi phượt) nó như một chất gây nghiện các bạn à, đừng nên thử dù chỉ một lần =))
Tớ cũng thế, thử một lần đâm ra nghiện cmn luôn :D
Đi về mệt mất mấy ngày, ấy thế mà tháng sau đã ý a ý ới rằng thì là đi không, đi không =))
Loanh quanh vài hồi thì 2 thằng mình quyết định quay lại Tam Bố lần nữa. Lần này sẽ đi ngược từ Bắc Bình lên Tam Bố ;)
Rủ thêm được 1 mem "thánh phượt" và 2 cu em mới toanh nữa - lừa được 2 thằng em lần đầu đi bụi mà lại cung offroad khủng nữa chứ, cho chúng mài chớt =))=))=))
Thứ 6, ngày 19/12/2014 cả bọn lên đường nhằm hướng Bàu Trắng thẳng tiến để ngủ đêm ở đó. Mình thì bị đẩy đi Đại hội CBCNV Nhà máy nên đêk trốn sớm được, ngồi nghe báo cáo mà lòng như lửa đốt. Đến hơn 15h sốt ruột quá mình trốn mọe, muốn đến đâu thì đến =)). Hẹn cu em Khanh đã đến và chờ ở cổng nhà máy rồi, thế là 2 anh em lên được hội quân.
16h15' chạy đến cầu Chà Và ở Long Sơn.

Quay lại phía xa xa là Nhà thờ Lớn Long Sơn

Gớm, mới bị lừa sắm con Sony A6000 nên cũng chổng mông chổng tĩ lên ngắm nghía chụp choẹt các thứ, về chả thấy khoe ảnh méo giề =))

17h hai anh em đến đèo Nước Ngọt ở Long Hải, cuối năm đào rừng nở rất nhiều, rất đẹp, mình chụp không thấy hết vẻ đẹp của cả 1 đoạn đường hai bên toàn hoa nở được :(

17h20' chạy đến cầu Sông Ray (đoạn qua Lộc An tí) thấy hoàng hôn đẹp quá cũng loay hoay chụp choẹt các kiểu, cơ mà hồi đó mới chộp nên chả ra cái con khỉ gì, thôi cũng khoe đại =))

em thick cung này quá, khi nào bác đi cho e đú theo với. Cơ mà bác cho em hỏi, xe 2 cầu có off vào được không ợ

em thick cung này quá, khi nào bác đi cho e đú theo với. Cơ mà bác cho em hỏi, xe 2 cầu có off vào được không ợ

Mình nghe nói trước đây có đoàn offroad đi cung này nhưng chuẩn bị khủng lắm, phải che chuyên dụng có tời tiếc các kiểu, đi đoạn dốc 4km mất 4-5 ngày đấy. Xe bình thường không thể đi được, xe máy còn nhọc nữa là :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,458
190,097
Latest member
bonghongvu
Back