What's new

Anh quốc - chuyến đi tốn nửa sào ruộng

3 năm trước em có chuyến đi qua Anh,giờ xin bốt hầu các bác

Xin giới thiệu em là bần nông,nhà từ quê lại nhập vào Hà nội lên giá tăng chóng mặt,ông già em bán luôn mất sào vườn chia đều cho các anh em,muốn tiêu kiểu gì mặc kệ,,
em chọn Anh,vì trên nhiều màn hình máy tính hay để mấy cục đá to chồng lên nhau trông đẹp đẹp,em hỏi mới biết là sờ tôn hen ở Anh,vậy là đi Anh phát,tài khoản có 1 đống xiền,ko đi cũng phí phải không các bác,em cũng tính đi vài chuyến rồi còn xiền mua lấy 1 chức quan nho nhỏ sang vác cặp đi chiều vác về cho oai với bà con chòm xóm,,,,,

Các bác đừng hỏi em làm thủ tục thế nào,khoản này em dốt,nhưng trong tay có 1 đống xiền thì thiếu nước có người đến cõng mình chạy bộ sang Anh đấy chứ???thật là:

Tay cầm nắm bạc kè kè
Nói quấy nói quá người nghe ầm ầm

Em phải vác bằng lái xe đến sứ quán Anh xin dịch và đóng dấu,có bản này em có thể thuê xe ô tô tự lái bên Anh,tên hãng cho thuê xe là AVIS,tự lái bên tây nó với máu các bác ợ,vả lại em cũng muốn tự đi vi hành xem cái bọn tư bản chúng nó bóc lột dân đen cỡ nào,,mẹ bọn tư bản sắp chết đang giãy lên đành đạch

Dưới cánh máy bay là nội bài,em nhận định những mảnh ruộng của dân ta quá nhỏ,mạnh ai người đó trồng,giống lúa thì loạn xà ngầu,đến mùa gặt thương lái đến mua bỏ tất vào xe chở đi xuất khẩu nhưng điếu thể đặt đc tên cho gạo do lỗn lận lung tung,người Thái đã vượt xa chúng ta về xuất gạo chỉ vì chúng nó có những thằng địa chủ và thằng địa chủ có những cánh đồng rộng chỉ chuyên 1 loại,tỉ như tám thơm là độc vị tám thơm,,, đấy các bác thấy ko, vừa nhấc người lên em đã thấy 1 vấn đề he he he he

Em bay sang malaisia rồi tiếp đến London,sân bay mã lai to rộng sạch đẹp,trong ảnh là 1 khu rừng nhỏ ở trung tâm sân bay,,,thương lắm Nội bài ơi,,,

Last edited by a moderator:
Bạn cho mình hỏi chút: Bạn bay của Malay air hay là của Airasia vậy? Bạn chỉ đi London thôi sao? Sao bạn ko đi thêm sang xứ Wales hay lên Scotland? Cũng đẹp đấy bạn ạ, khoái nhất là cái quả chữ trên làn đường dành cho xe bus ở Cadiff, bạn để ý mà xem :D Chữ viết ở Wales khác hẳn tiếng Anh cho dù họ cũng sử dụng ngôn ngữ này. :)

Báo cáo bác em đang kể dần dần, em đi đến tận cuối nước Anh và sang cả Bắc Ailen nữa kia. Để em bốt dần. Em bay băng Malay Air.

Ở trung tâm Luân đôn có 1 hồ nước gần bằng hồ Hoàn kiếm của ta,

Gọi là công viên thánh GIÊM,ôi trời toàn sâm cầm,vịt trời,ngỗng trời,thiên nga,hải âu,le le ,mòng két..thôi thì đủ loại,té ra khắp cả nước Anh cứ có cái hồ nào là đủ loại chim bu tới,ở đây chúng an toàn,,

Em ngắm ko chán bọn chim này,em chụp ảnh chúng và ném cho chúng vài mẩu bánh mì,,,con này là Sâm cầm,nó chạy theo người đòi ăn như chó con, Việt nam ta xưa nó là món ăn tiến vua đấy,nó chuyên ăn sâm lên bổ lắm,1 con này bổ bằng trăm cục ngọc dương dê,em vồ 1 phát là tóm đc ngay nhưng đông người quá,mấy lị em cũng sợ công an bắt,vả lại ko biết nấu nướng ở đâu?

ở Việt nam nhất định cho nó ăn cái đập,,

Bọn Tây thấy em chụp ảnh và cười cứ tưởng em thân thiện với chim chóc lắm,biết đâu mỗi lần em cười là lúc em nghĩ đến món Sâm cầm hầm thuốc bắc,,,,

Hoặc bọn ngỗng này,nó còn định đánh nhau với em,,,bọn này thì đánh tiết canh,cổ cánh thì hầm măng,,,
À tiện thể món Tiết canh là 1 trong những món đc bọn Tây liệt hạng Kinh dị nhất trong ẩm thực,,,
em cũng muốn giữ mạng bọn này để ngắm mà sao trong đầu toàn nghĩ đến món ăn nấu bằng bọn nó???có lẽ do em là bần nông,sao nghĩ đc như bọn Tư bản thừa ăn!!!

Ảnh bọn kim kim này em chụp ở bờ hồ bên Anh,em phải oánh thêm chữ "bên Anh" vì nó trông như thể chụp ở bờ ao làng em vậy,,,

Em lấy cái xe thuê ở sân bay luân đôn,hãng thuê xe là AVIS,giá 35 £ 1 ngày,ở đây thuê ô tô giống như ta thuê xe đạp,bọn nó cũng chả buồn liếc qua cái bằng lái xe dịch của em,giao luôn cho em cái chìa khóa và chỉ em ra cái bãi đậu xe,dễ có hơn trăm cái AVIS đang đậu,em đồ rằng nếu ko đặt trước thì vẫn lấy đc xe như thường,bác có thể thuê ở chỗ này và trả chỗ khác ko vấn đề,,hà hà

Bên này lái ngược với ta,bọn nó nói chính ta mới ngược,em lái tập chậm chậm quanh sân nửa tiếng rồi phóng thẳng ra đại lộ,lái trên đường thì ko vấn đề gì,em lái chậm chậm theo sau 1 xe khác,chỉ khi vào ngã tư em mới bị ăn chửi,sau mới biết là dừng sai phần đường,khi cáu bọn nó thường bóp còi,lắm thằng cáu quá hạ kính xuống quát sang xe em,em tên Pín mà nó cứ gọi em cái gì như OANH OANH???trong 2 ngày đầu em ù cả tai vì nghe còi với hét xì xồ,em hiểu là chúng nó văng kặc !!!
em ko bị lạc đường nhờ cái này,,1 anh bạn cùng làng trốn chui trốn lủi ở đây cho em mượn,nghề chính của anh là trồng Tài mà,1 loại cây gây nghiện

Nó báo cho em cần đi ở làn đường nào,chạy ở tốc độ nào,tìm đường khác nếu đường tắc,có nó Pín em đi đc khắp nơi mà ko phải hỏi thăm,cái đó quá sức em,,

Em vất vả trăm đường để đến đc đây này,1 trong những kỳ quan do con người tạo nên từ thời nảo thời nào,nó vẫn còn là bí mật!!!!

Em ưa chém gió mà đến đây tay đao chùn lại,,,

Vì cho đến giờ,nó vẫn còn là 1 bí mật
Không ai biết họ đã vận chuyển những tảng đá lớn tới đây bằng cách nào hơn 4000 năm trước???

Các nhà khoa học tin rằng thời đó họ chưa phát minh ra bánh xe và ròng rọc,

Những tảng đá to đc đẽo khéo léo để ôm khít lấy nhau,mà thời đó chưa phát minh ra sắt thép???chỉ có đồ đồng,mà dùng đá để đẽo đồng dễ hơn dùng đồng đẽo đá???

Các bác có nhing thấy cái "mộng" ko??em dùng từ của thợ mộc!!!cái núm như núm vú ở tảng đá cao nhất ý,tảng đá trên đỉnh đã rơi ra nên em mới thấy đc cái núm đó,tảng đá đc đặt lên cũng đc đục khoét để đặt đc khít lên nhau,công nghệ hồi đó ko làm đc.,,,,

He he mà kể cả thời nay,mấy tháng trước em đọc báo thấy đường dẫn lên cầu Thanh trì bị sập,Việt nam nên cử chuyên gia sang đây mà học cách làm mộng của thời đồ đồng này????

Em đầu tư hơn 200k mua vé vào cổng,đắt,nhưng mà xắt ra miếng!!!!

Lối đi dẫn vào Stonehenge chui qua đường ô tô ,bọn Anh đang lên kế hoạch làm 1 đường khác vòng tránh xa bãi đá và đóng cửa đường này vì sợ ảnh hưởng đến kỳ quan này,,có lý có lý,,,

Phần lớn khách châu Á đến đây là người Hàn quốc và Nhật bản,họ ko cần phải xin visa khi muốn sang Anh,Mĩ hay EU,,,làm công dân của nước giàu kể cũng sướng,,,,
Nếu Việt nam ta sang đc châu Âu và Mỹ ko cần xin visa thì cái gì sẽ xẩy ra?em đoán trong vòng 1 tháng một nửa thần dân VN ngoan hiền mất hút ko thấy sủi tăm...
Ô hô,,,,, trung ương ơi,Pín em đề nghị có thể dắt thần dân tiến nhanh thêm 1 chút lên thiên đàng xã hội chủ nghĩa có đc ko ạ??chúng ta đang tiến vững ư mà hơi chậm!!nhìn bọn Nhật Hàn em ghen tỵ quá:Dam

Ko phải chúng nó đang nghe điện thoại đâu,khi mua vé bạn đc phát cái radio nhỏ này,nó nói ra rả về stonehenge giống như 1 hướng dẫn viên,em đoán ko có tiếng Việt nên em chối vì ngoài tiếng Việt,tiếng gì em cũng ko hiểu,dăm câu tiếng Anh bằng A của em có mà hiểu vào mắt,(NO)

Có 1 hàng rào bằng dây thừng,khách đc khuyến cáo ko bước qua,đương nhiên Pín em cũng ko ngoại lệ

nếu ở ta thì cái dây này chắc ko ngăn đc bần nông như em,,,

Cục đá này đứng trơ trọi 1 mình,có lẽ nó đã đc hò dô rõ đều để kéo đến đây,rồi ko dùng đc,bà con cổ đại vừa lau mồ hôi vừa chửi cha thằng quan liên tính nhầm làm bố mày kéo hết hơi,,,,

Các bác có nhìn thấy con thỏ ở dưới ko?bọn nó thật khéo chọn nơi sinh sống nhể?

Hay con thỏ này chính là thần giữ đền nơi đây?(NT)Pín em tin rằng thần thánh hay người ngoài hành tinh xây lên Stonehenge,quyết ko phải người trần mắt thịt chưa phát minh ra sắt thép,bánh xe,ròng rọc??

Dù sao đi nữa đến dc chốn này cũng bõ nửa sào ruộng rồi,à mà tiện thể em đi với 1 mỹ nhân nữa chứ ko phải 1 mình,(NO)nhưng cô ta lấy chồng mất rồi nên em ko đưa lên đây,thật đúng là:
NGHÌN VÀNG MUA MỘT NỤ CƯỜI MỸ NHÂN

Hà hà bạn này đi mùa hè nhìn đẹp hơn hẳn so với mùa lạnh! Mà bạn đi 1 mình cũng giỏi đấy chứ. Đúng dân phượt chính hiệu :)
Ah mà bạn xin visa UK là dạng đi học hay thăm thân? UK ko offer visa du lịch cho dân Việt (các bác toàn sang trồng cỏ thì chúng nó sợ là phải :D)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back