What's new

Anh quốc - chuyến đi tốn nửa sào ruộng

3 năm trước em có chuyến đi qua Anh,giờ xin bốt hầu các bác

Xin giới thiệu em là bần nông,nhà từ quê lại nhập vào Hà nội lên giá tăng chóng mặt,ông già em bán luôn mất sào vườn chia đều cho các anh em,muốn tiêu kiểu gì mặc kệ,,
em chọn Anh,vì trên nhiều màn hình máy tính hay để mấy cục đá to chồng lên nhau trông đẹp đẹp,em hỏi mới biết là sờ tôn hen ở Anh,vậy là đi Anh phát,tài khoản có 1 đống xiền,ko đi cũng phí phải không các bác,em cũng tính đi vài chuyến rồi còn xiền mua lấy 1 chức quan nho nhỏ sang vác cặp đi chiều vác về cho oai với bà con chòm xóm,,,,,

Các bác đừng hỏi em làm thủ tục thế nào,khoản này em dốt,nhưng trong tay có 1 đống xiền thì thiếu nước có người đến cõng mình chạy bộ sang Anh đấy chứ???thật là:

Tay cầm nắm bạc kè kè
Nói quấy nói quá người nghe ầm ầm

Em phải vác bằng lái xe đến sứ quán Anh xin dịch và đóng dấu,có bản này em có thể thuê xe ô tô tự lái bên Anh,tên hãng cho thuê xe là AVIS,tự lái bên tây nó với máu các bác ợ,vả lại em cũng muốn tự đi vi hành xem cái bọn tư bản chúng nó bóc lột dân đen cỡ nào,,mẹ bọn tư bản sắp chết đang giãy lên đành đạch

Dưới cánh máy bay là nội bài,em nhận định những mảnh ruộng của dân ta quá nhỏ,mạnh ai người đó trồng,giống lúa thì loạn xà ngầu,đến mùa gặt thương lái đến mua bỏ tất vào xe chở đi xuất khẩu nhưng điếu thể đặt đc tên cho gạo do lỗn lận lung tung,người Thái đã vượt xa chúng ta về xuất gạo chỉ vì chúng nó có những thằng địa chủ và thằng địa chủ có những cánh đồng rộng chỉ chuyên 1 loại,tỉ như tám thơm là độc vị tám thơm,,, đấy các bác thấy ko, vừa nhấc người lên em đã thấy 1 vấn đề he he he he

Em bay sang malaisia rồi tiếp đến London,sân bay mã lai to rộng sạch đẹp,trong ảnh là 1 khu rừng nhỏ ở trung tâm sân bay,,,thương lắm Nội bài ơi,,,

Last edited by a moderator:

Cho chim ăn chán thì em tiếptục đi bộ,dòng chữ trên vỏ túi khuyến cáo em nên rửa tay,rửa thì rửa,bọn Tư bản luôn luôn rửa tay,động tý là rửa tay,bác sĩ luôn rửa tay trước mũi bệnh nhân,bọn chúng cho rằng rửa tay phòng đc nhiều bệnh,làng nhà em ko có cái thói đó,ăn xong cầm đũa gạt ngang mép là xong,giờ em ko thấy nhiều người vệ sinh mồm kiểu đó nữa,,còn đi ngủ thì xoa 2 bàn chân vào nhau và đập vài nhát là xong,có bận đi bia ôm về em cũng chẳng buồn rửa tay,đi ngủ với mùi mắm tôm thoang thoảng cũng là 1 trải nghiệm tao nhã!!

Đến đây em ko đc phép cho chim ăn nữa,thì lang thang chụp ảnh vậy,lối này trông ra 1 cái đầm rộng thông với biển,rất nhiều con trông giống ngao nằm phơi trên bùn khi thủy triều xuống,bọn chim đổ về đây chắc 1 phần vì bọn ngao này
bọn Anh xây những ngôi nhà gỗ thế này để quan sát chim mà ko làm phiền đến chúng,

Nhìn ra thì thế này

bay đi nào,chọn đất lành mà đậu nhé,,,

Last edited:

Em chụp cái đường bay của chim di cư,em cũng thấy 1 đoàn học sinh và giáo viên vào đây,học sinh chắc sẽ học nhanh hơn qua thực tế,bọn Tây tuyệt đối ko nghĩ đến việc ăn thịt chim trời,từ nhỏ chúng đã đc dạy thế,

nên chim ở đây nhiều vô thiên lủng và rất mất dạy,chúng ẻ lên đầu người là chuyện thường,

hồi đi học em đc dạy nước ta rừng vàng biển bạc,rẽ cá ra mới thấy nước??

bọn tư bản cũng có thể nói thế,

và đằng nào cũng 1 công chém gió,chúng có thể nói thêm:

Rẽ chim ra mới thấy giời!!!!!

Tiện thể đang chém về chim thú,em chém nốt về vườn thú của Tây he he
em vào thăm vườn bách thú,thú Tây,cũng như người Tây, to béo hơn hẳn thú ta,vườn thú Tây sạch khá rộng và các chuồng thú nằm rải rác trên 1 ngọn núi,

Cổng vào vườn thú đây ạ,

Pín em đã hân hạnh đi thăm vườn bách thú ở hà nội cách đây mấy năm,để em bình loạn dần he he
có những bàn thế này cho du khách,các bác có thể mang diệu thịt rồi ngồi đây chén luôn,ở khắp nước Anh em gặp rất nhiều bàn ăn thế này,,,bọn Tư bản thừa ăn mà,

Ở Tây người khí ít nên chỗ nào em cũng thấy văng vắng,chả bù cho làng em cứ sáng tinh mơ là hàng rong,loa thôn,,,,à loa phường,làng em mới lên chức phường tuy nhiên phân trâu vẫn đầy ngõ gạch,thi nhau inh ỏi inh ỏi,em đã nửa đêm lén cắt dây loa nên ngủ ngon đc gần một tháng,bác nào muốn bắt chước em thì nhớ chỉ cắt nửa dây,dùng băng dính cùng màu dây quấn phủ lên,thợ phường ko thể phát hiện ra nên phải thay toàn bộ dây,họp bàn xin kinh phí cãi nhau có khi 2 tháng chưa ngã ngũ (NO)

Ơ , Bác Pín đâu rồi ? Tiếp đi Bác , cứ mắc bệnh "táo" kinh niên thế .
Hẽ hẽ hẽ hẽ kính bác em đây,,dạo này em cầm nhiều tiền vnd quá mà ko mua đô mua vàng đc lên em cười như mếu hẽ hẽ hẽ,,đi phượt giờ cũng đắt đỏ hơn nhiều,may mà em đi chơi đc chuyến Tây chứ giờ thì đô đâu mà đi hẽ hẽ hẽ
thôi em xin tiếp hẽ hẽ
2 con bồ nông này ko thuộc diện quản lý vườn thú,,em chụp đc vài kiểu thì có đứa trẻ con phá đám lên bọn chúng bay ra phía biển mất hút

Bọn thỏ này cũng ko thuộc biên chế vườn thú,bọn chúng sống hoang rất đông trên toàn nước Anh chứ ko riêng chốn này,,chính em hân hạnh kẹp chết 1 con khi đang phóng xe ở đường quê,,bọn chúng cho phép chạy 60 dặm/h tức gần 100km/h ở country road tốc độ ấy có mà phanh giời,,giá ở vn thì em nhặt ngay về nấu giả cầy nhưng ở đây thì chịu,,,

Bọn này sống trong chuồng khỉ,ăn lộc rơi lộc vãi của các đàn anh,,

Bọn công này thì em gần chắc thuộc biên chế ở đây,thế nhưng bọn nó lang thang khắp vườn thú,bay từ cây nọ sang cây kia,lò dò khắp nơi,ko ai quản lý cả

Bọn Dúi này hẳn thuộc vườn thú,nhưng 1 số đã trốn ra đây lập quốc gia riêng,bọn này ngu vì em thấy bọn diều hâu lượn lờ trên đỉnh,bọn này chỉ sơ suất là mất mạng ngay,nhưng tự do nào mà trả có giá,,,

Để xem lũ sư tử biển này,bọn trẻ con hơi khó khăn vì thấp quá

Bọn tư bản khá tử tế,1 câu lạc bộ trẻ em đã làm tường thủy tinh,,bọn trẻ con có thể tự xem hẽ hẽ

Có 1 bác thợ đang tạc tượng bọn chồn,bọn chồn này cũng hoàn toàn tự do,em đã thấy vài con nhẩy nhót trong lùm cây ngay sau bác thợ mà ko chụp kịp,,,nhưng em đã ăn thịt bọn chồn này vài lần ở bên Lệ mật,,ở Lệ mật,ngoài thịt rắn là đặc sản,bác có thể ăn chồn,nhím,cầy ,,đủ cả,bà chủ quán dẫn bọn em đến nhà nơi giấu bọn cầy trong những cũi sắt nhỏ,bọn em chọn mua 1 con thì mụ chủ cho người tóm đuôi lôi ra,mụ ném nửa nải chuối ra sân và con chồn xấu số ăn hết trong nháy mắt trong khi vẫn bị cầm đuôi với 2 chân sau lơ lửng,mụ chủ thanh minh là sắp giết nó lên phải cho nó ăn không "PHẢI TỘI"
Em lạ gì,mụ muốn con chồn nặng hơn để bán thêm tiền,đồ lưu manh

Last edited:
Cuối tuần mới phát hiện ra bài hồi ức dí dỏm này của bác Pín, cảm ơn bác cho tất cả các bài về Anh Quốc phía trên.
Bác ơi bốt tiếp đi.

Last edited by a moderator:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back