What's new

[Chia sẻ] D'ran - Mùa Hoa Dã quỳ

Tháng 11, những cơn mưa thưa thớt cuối mùa nhường chỗ cho nắng hanh vàng rực rỡ.

Tháng 11, những cơn gió lạnh đầu đông đã ùa về.

Tháng 11, cả vùng cao nguyên chìm ngập trong sắc vàng!

Tháng 11, nhiều người trẻ ở Saigon sốt lên vì một mùa hoa vàng trên vùng đất cao nguyên.

Tháng 11, tôi lại chìm đắm trong dòng ký ức về một loài hoa có tên gọi dã quỳ mà tôi đã một lần chiêm ngưỡng!

Topic đã được gởi đăng bởi BDK

Last edited by a moderator:
Chà, đẹp quá chị ui (c)(c)
Lâu rồi không có dịp gặp, anh chị vẫn thong dong khám phá trên những cung đường mới chứ ạ?
Bữa nào rảnh rang ngồi cafe, hú em với nhen!

Khi nào tụi em đi thì báo chị, chị sẽ hướng dẫn cho. Nhưng cuối tháng này e rằng dã quỳ không còn đẹp nữa.

Đang viết bài Mùa Nước Nổi chưa xong lại đèo bồng viết thêm bài này, thật là xấu hổ. Nhưng hoa đẹp quá. Thật bay bỗng, thật ngất ngây, thôi thì đưa lên để chia sẻ cùng mọi người vì mình biết mọi người cũng đang háo hức vì mùa vàng trên cao nguyên.

Sẽ cố gắng viết nhanh nhanh chút, vì dạo này bận quá.

Chị, có đang ở SG ko, tối T6 này cafe sẵn chỉ đường em với. T7 lên phố núi rồi. Ok thì ntin em nhé 0909633374. Em tên Thanh

Mà ngộ ta, Cẩm Chướng ,Cúc trắng, Corico, Hồng rực rỡ đủ màu sắc, Ly Ly, nhiều nàng hoa kiêu sa đài các mà các bạn không nhớ không thương? chỉ dành tất cả tình cảm cho 1 loài hoa dại, thậm chí còn được tôn vinh,nói đến Dã Quỳ là ai cũng nhớ về xứ thông reo ! ngộ quá ta ,trong số đó có cả thằng tui nầy nữa ,câu hỏi cũng là câu trả lời rồi phải không các bạn !!

Chà, đẹp quá chị ui (c)(c)
Lâu rồi không có dịp gặp, anh chị vẫn thong dong khám phá trên những cung đường mới chứ ạ?
Bữa nào rảnh rang ngồi cafe, hú em với nhen!

Đẹp đến ngẩn ngơ em ạ. Chỉ chỉ được ngắm 1 lần cách đây hơn 20 năm. Năm nào cũng ca cẩm, tiếc rẻ. Năm nay nhất định đi về vào đúng mùa hoa, kẻo rồi hoa cũng không còn nhiều.

Năm nay anh chị ít rảnh rang nên vẫn chưa khám phá cung nào mới, chắc phải đến tết quá. Hy vọng sẽ tìm được những cung đường "máu" em nhỉ!
Khi nào rảnh rỗi mình lại cafe, cùng nói chuyện phượt em nhé.

Nắng giật mình, nắng ngẩn ngơ
Dã quỳ vàng thắm như chưa có mình
Gió nhẹ nhàng thả hương trinh
Ngân rung nhạc khúc quê mình em ơi

Ngơ ngẩn màu hoa dã quỳ vàng
Nắng chiều vàng rợp cả không gian,

Em qua áo cũng vàng xao xuyến
Tôi đứng chôn chân đến võ vàng!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563