What's new

Nhà hàng, Dịch vụ NÊN TRÁNH ở Việt Nam

à cho em thêm 1 cái màu xám:

Hôm rồi vô tình thế nào em vào đúng cái quán "Chim xanh" mà nghe đâu đó bác HoanKiem hay nói đến

Chưa bao giờ em gặp 1 chuyện như vậy... Hôm đó có 1 em bạn người Bình định ra HN lần đầu, mà chỉ có 1 ngày, vậy là ăn phở, rồi vòng Bờ hồ, Lăng Bác, Hồ tây, rồi về uống cafe. Chợt nhớ 1 lần vào cái quán ở cái đường nhỏ nhỏ nên mò lại.
Hai ae gọi 2 ly phê đá, rồi rút bao thuốc ra...

"em cho anh xin bao diêm"
"thuốc anh mua ở đây à?"
"không, của anh"
"không có diêm"
...
...
nhìn em cái xem có phải đùa không
...

em nhìn lại đầy thách thức,

....không đùa rồi.

3 phút sau có 1 cô mang đến bao diêm..

"cảm ơn em"

cô bé "không có diêm" đứng ở cửa cứ thể chiếu tướng em luôn...

một lúc sau thấy em vung vẩy chạy ra quầy tính tiền nói với chị thu ngân "em đã bảo không có diêm mà nó vẫn mang ra, chị xem thế là thế nào...?"... "à hoá ra là nội qui của cái quán này rồi, không mua thuốc thì cũng không có diêm"...

hơ hơ, lần đầu tiên em đi uống cafe được thưởng thức cái món này...chợt nhìn cái biển "chim xanh" phố Khúc hạo mới nhớ bác HK lại rất kết...

hay cái tướng em nó xỉn nhỉ???

.Ngon PBC à.Có đứa bán bún sườn trước bán cửa nhà em đó.Bán vỉa hè éo có khách suốt ngày bị xxx đuổi ,xin xỏ mãi vào được Ngon bán.éo mất tiền thuê chỗ ,bát chồng éo phải rửa bán cho Ngon 8 khìn/bát nó thu của khách 16 khìn.Hơn năm nay xây được nhà ,chồng từ rửa bát nay cưỡi SH , cổ đeo vàng to như xích chó ,trươc cho nó nhờ cửa nhà còn anh anh em em ,giờ nó nhìn mình toàn giọng trên tiền , Nhìn nó làm hàng thì các bác chạy mất dép ,rau osin nhặt xong cho vào rổ nhúng nước cho tươi khỏi rửa làm gì cho mệt,dảm bảo nguyên chất hương đồng gió nội nhé ,thịt sườn à ,đồ tể chặt sẵn cho vào bao tải đến giao ném xuống sàn nhà ký sổ rồi phắn ,dính nguyên tiết canh lòng phèo cho ngọt nước nhá ,.Thiên hạ ăn ầm àm mà nhà nó đồ thừa bao nhiêu đổ hết hết vào cái thùng nhựa co thằng tối đén đèo về cho ỉn nhé. Thôi chửi nó thê thôi ko mai nó lại kéo về vỉa hè nhà mình bán thì bỏ mịa

sao các bác cứ ác cảm với quán ngon ở PBC thế nhi? nhà em cứ khi nào không nghĩ ra được đi ăn cái gì thì lại nghĩ đế n ngon

Cao Sơn;7190 said:
Ngày xưa còn một thằng bố láo là nhà hàng Tam sơn. Hí hí, may mà nó đóng cửa rồi.

-----------------------------

Ngày trước em hay ngồi ở bàn ngoài hiên của Tam Sơn. Nhấm bia Tí ghẻ tươi và ngắm người đi lại trên phố.
Cũng hay gặp nhà văn nhà thơ ớ Tam Sơn lắm.

Bây giờ Tam Sơn thành quán thời trang mất rồi.

-----------------------------

Ngày trước em hay ngồi ở bàn ngoài hiên của Tam Sơn. Nhấm bia Tí ghẻ tươi và ngắm người đi lại trên phố.
Cũng hay gặp nhà văn nhà thơ ớ Tam Sơn lắm.

Bây giờ Tam Sơn thành quán thời trang mất rồi.

Thế thì bác gặp đúng em rồi, em cũng hay như này ở đấy (beer)

Phở Nam Định:
1. Gia truyền đời thứ nhứt
2. Về Nam ĐỊnh chỉ có phở HN, biển hiệu phở gia truyền Nam Định thì chưa tìm thấy
3. Bán phở Nam Định ở Hn phần lớn là tầng lớp thanh niên (khả năng là k có hộ khẩu HN)
4. Phở Nam Đinh tại HN thường là có 1 thùng khá to bằng Inox gò (cỡ thùng phi), có vòi xả phía dưới
5. Rất quan trọng. Bác nào có điều kiện thì kiểm tra: Phở gia truyền Nam Định tại HN thì phần lớn nhập nước cốt phở tại Bình Đà- Làng ninh xương các loại để bán nước cốt theo can cho các hàng phở NĐ. Sau khi biết thì cũng nghỉ lun phở NĐ

E nêu tên phát là cửa hàng ở thái hà gần bể bơi, y chang như trên.

Phở Nam Định:
1. Gia truyền đời thứ nhứt
2. Về Nam ĐỊnh chỉ có phở HN, biển hiệu phở gia truyền Nam Định thì chưa tìm thấy
3. Bán phở Nam Định ở Hn phần lớn là tầng lớp thanh niên (khả năng là k có hộ khẩu HN)
4. Phở Nam Đinh tại HN thường là có 1 thùng khá to bằng Inox gò (cỡ thùng phi), có vòi xả phía dưới
5. Rất quan trọng. Bác nào có điều kiện thì kiểm tra: Phở gia truyền Nam Định tại HN thì phần lớn nhập nước cốt phở tại Bình Đà- Làng ninh xương các loại để bán nước cốt theo can cho các hàng phở NĐ. Sau khi biết thì cũng nghỉ lun phở NĐ

Xác nhận với pác chuối, trước có vụ iem xuông Nam Định để lấy mấy cái "ấn", chiều tối đói đói tự nhiên nhớ ra phở Nam Định nên chạy vào phố tìm lòi mắt không ra quán phở nào.

Chắc mai về mở quán sờ pa ghét ti gia truyền Nam Định cho nó máu (c)

Phở Nam Định:
...thì phần lớn nhập nước cốt phở tại Bình Đà- Làng ninh xương các loại để bán nước cốt theo can cho các hàng phở NĐ. Sau khi biết thì cũng nghỉ lun phở NĐ

Xin nói thêm là nước ninh xương ấy luôn có chuột cống bỏ nguyên con.

Bọn tớ đi dạo đêm, gặp bọn đi bẫy chuột cống ở các cống nước, hố ga trên phố, hỏi chuột cống làm gì thì chúng nó nói là bán lại cho hàng làm nước phở.

Hai năm trước, có lần tớ đi ăn ở Phù Đổng - Thái Hà, hồi nó mới mở.
Quán và đồ ăn thì không nhận xét gì. Chỉ có mấy thằng trông xe thì cực kỳ bố láo. Tớ cũng không quay lại đó từ đó đến giờ. Không biết thay mấy thằng trông xe chưa.

Last edited:
Xin nói thêm là nước ninh xương ấy luôn có chuột cống bỏ nguyên con.
Ái chà, cái này là bí quyết gia truyền cho mấy chú khách truyền cho đấy nhé, sao giờ lại trôi nổi thế này:Dam :Dam

Chuột cạo sạch lông trắn phau xếp thành từng lớp cách nhau bằng vỉ dưới đáy nồi. Đổ đầy nước lên trên và ninh sùng sục. Nước ngọt lắm!!!!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,562
190,124
Latest member
engulam8
Back