What's new

Thông tin Visa Châu Âu (phần 2)

Status
Not open for further replies.
Sau mấy tháng lặn ngụp chuẩn bị hồ sơ thì mình đã được visa xin ở ĐSQ Pháp. Mình thấy hồ sơ chuẩn bị kỹ lưỡng và tác phong tự tin lúc nộp hồ sơ là yếu tố rất rất quan trọng nên anh chị em cố gắng chuẩn bị tốt nhất có thể. Nên nếu bạn nào cần tư vấn về hồ sơ thì cứ PM mình, mình sẽ gửi tài liệu cho.
Cám ơn các bạn phượt đã giúp mình chuẩn bị tốt hồ sơ (beer).

cả nhà ơi, cho em hỏi tý. Nếu mình nộp hồ sơ visa bị rớt thì bao lâu sau đó mới được nộp lại ah? Bạn em nói là 5 năm, có phải vậy không?
Vả lại, em cũng đang tìm bạn đi Châu Âu chung vào tháng 10 năm nay, các anh chị nào cũng đang alone một mình như em thì chúng ta gộp đi chung cho vui và an toàn ah.

Last edited:
Sau mấy tháng lặn ngụp chuẩn bị hồ sơ thì mình đã được visa xin ở ĐSQ Pháp. Mình thấy hồ sơ chuẩn bị kỹ lưỡng và tác phong tự tin lúc nộp hồ sơ là yếu tố rất rất quan trọng nên anh chị em cố gắng chuẩn bị tốt nhất có thể. Nên nếu bạn nào cần tư vấn về hồ sơ thì cứ PM mình, mình sẽ gửi tài liệu cho.
Cám ơn các bạn phượt đã giúp mình chuẩn bị tốt hồ sơ (beer).
Ko có quy định em ơi,nhưng nếu nộp gần quá khi hồ sơ k có gì thay đổi thì sẽ làm họ nghi ngờ mình muốn ở lại nên xin dồn dập,Năm nếu đc thì sau vài tháng or 1 năm hãy xin lại

Chào cả nhà
Em mới nộp hồ sơ hôm 27 vừa rồi ở ĐSQ Hà Lan. Thực ra em hẹn vào ngày 26 nhưng thiếu giấy tờ như là chứng nhận nghỉ phép với thiếu khách sạn. HỌ yêu cầu trong lịch trình mình ghi những đâu thì phải có đầy đủ số khách sạn ở đó. Thế là em phải book ở tận 16 khách sạn vì lịch trình làm chi tiết quá. Họ hẹn 7-8 ngày thì gọi điện hỏi chứ không thấy phỏng vấn thì phải. Mà nộp hồ sơ thì toàn nộp cho người Việt, không thấy người Hà Lan nào ở bộ phận nhận hồ sơ cả

Mặc dù người VN nhận hồ sơ nhưng xét duyệt hồ sơ sẽ là người Hà Lan đó bạn. Sau 7-8 ngày như họ nói thì bạn check online coi có kết quả không? Nếu không có thì gọi thẳng lên cho họ luôn.

À vụ aplly lại thì hôm mình bị trượt mình có hỏi anh già già răng xỉn nhận hồ sơ là bao h được aplly lại lão ta nói thích thì ngay ngày mai em nộp cũng được , thế mới tài ! Ở đại sứ quán Pháp í các bạn ạ !

Mặc dù người VN nhận hồ sơ nhưng xét duyệt hồ sơ sẽ là người Hà Lan đó bạn. Sau 7-8 ngày như họ nói thì bạn check online coi có kết quả không? Nếu không có thì gọi thẳng lên cho họ luôn.

Check online của ĐSQ Hà Lan ở đâu vậy ạ?
Chắc chị đi bên Pháp đúng ko ạ

ngày 18/07 này em sẽ qua pháp,cô của em cung muốn đi chung luôn,nhưng visa của cô em lại do ý cấp,vậy cho em hỏi trường hợp của cô em visa ý cấp nhưng lại qua pháp được không? visa y của cô em là single entry, type C

Check online của ĐSQ Hà Lan ở đâu vậy ạ?
Chắc chị đi bên Pháp đúng ko ạ

Ở dsq Pháp là vậy đó bạn. Còn các dsq khác thì mình ko rõ, coi bộ Hà Lan không có rồi. Nếu thế, sau 7-8 ngày thì bạn gọi cho họ để hỏi luôn. Tầm tháng 8 mình sẽ nộp ở dsq Hy lạp.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,187
189,947
Latest member
uyen13579
Back