What's new
Tôi dùng con HTC HD2 được tám tháng nay, nói chung là tôi đã kiểm nghiệm tại 3 nước nhỏ là Việt Nam, Cambodia và Cháinà thì thấy rằng con HTC HD2 của tôi dùng tốt không khác gì một con GPS chính hiệu của các bác Viện Quy hoạch (vì tôi đi chung với các bác Viện Quy hoạch mà). Nó chỉ sai tọa độ ở phần ngàn giây và nếu say xỉn lắm nó mới sai tới phần trăm giây (so với con GPS kia - đó là tôi khiêm tốn, không dám nói con kia sai tí tẹo nào).
Nó chỉ đường tốt cả ở Rattanakiri, Mondolkiri, Stung Treng, Battambang, Pursat, Kampong Thom (Cambodia), Guangzhou, Shenzhen, Shanghai, Nanjing, Hubei và Hunan (Cháinà) luôn.
Vậy mời các bác làm một con được hai việc luôn đi.
Em cũng dùng KING HD2 đây :D
GPS cực chuẩn luôn :D, nhiều lúc thấy tự hào về cái điện thoại của mình quá

hi bac tran tin
em co dc tang con 60csx nhung chua su dung het dc chuc nang may bac co the giup em quyen sach huong dan bang tieng viet kg? cam on bac neu co em xin lien he de mua ve su dung cho tot vi e rat can . than ai (tieng anh em vit lam )

hi bac tran tin
em co dc tang con 60csx nhung chua su dung het dc chuc nang may bac co the giup em quyen sach huong dan bang tieng viet kg? cam on bac neu co em xin lien he de mua ve su dung cho tot vi e rat can . than ai (tieng anh em vit lam )

_ Xin bạn viết có dấu tiếng Việt, viết hoa đầu câu cho đúng quy định của diễn đàn.

_ Bạn cần hỏi chức năng, hay thao tác gì, xin trao đổi trên diễn đàn cho mọi người biết và góp ý vào. Diễn đàn này để trao đổi thông tin, không có trao đổi sách.

Thân,

Mình mới tìm được link hướng dẫn sử dụng GPS bằng tiếng Việt đưa lên đây để các bạn tham khảo.
Links : www.kiemlamvung1.org.vn/video/HUONGDANSUDUNGGPS.doc

----------------------
Mình cũng đã đọc file đó. Hướng dẫn của Cục Kiểm Lâm 1 gồm 3 máy gần giống nhau về chức năng:
- GPS eTrex legend HCx
- GPSMap 60CSx
- GPSMap 76CSx
Vì là của Cục Kiểm Lâm nên chủ yếu ứng dụng ngành: đo diện tích, chu vi, chiều dài....Mình không thấy phần nạp bản đồ và chức năng dẫn đường.

chào bác trantin84!

Em mới mua con Garmin 60csx. Mấy ngày hôm nay đang ngồi Vọc các kiểu: hướng dẫn sử dụng, up bản đồ, tìm đường, ghi traclog...trên các site Phuot, taybac, gps.... và bắt đầu thực hành.
Mục đích đầu tiên là làm sao khi gắn vào xe máy cho nó chức năng dẫn đường:
1. Cài đặt phần mềm Mapsource Vesion kèm theo 4.00. Sau khi cài đặt có update .
2. Download bản đồ free Garmin Việt Nam - OPEN - 02.2012 về máy. Cài đặt và làm theo đúng hướng dẫn.
3. Mở Mapsource , bật nguồn và làm đúng theo hướng dẫn
Cùng bị lỗi Regitry và sửa như hướng dẫn:
* File cài đặt bị lỗi? Trong trường hợp không thể chạy file Vietnam.exe , sử dụng chương trình WinRAR để mở file Vietnam.exe và giải nén toàn bộ vào thư mục "C:\Garmin\VN Routable Garmin". Sau đó chạy file Viet Nam Routable Garmin.reg có trong thư mục này để thêm thông tin registry. Chạy MapSource và kiểm tra.
4. chạy được Mapsource thì chả được gì.
5. Tức mình cài lại Mapsource thì cài xong, sửa các kiểu, update giờ không vào được" chỉ thấy dòng tiếng anh báo lỗi Registry và báo cài lại".
Nhờ bác phán đoán và chỉ điểm cách xử lí. Hay là do chưa xóa sạch Registry nhỉ! . Với lại mấy bản đồ đó là dùng hệ tọa độ HN72, VN2000 hay WGS 84 mặc định của máy. Em vẫn dùng hệ tọa độ WGS84 trên máy. Xin cảm ơn bác!

Cám ơn các bài viết rất hay!
Sẳn có bạn nào đang dùm GPS 72 thì cho mình xin kinh nghiệm nha! Bài hướng dẫn của Cơ quan kiểm lâm cũng chưa có máy này!

Last edited:
Em đang xài Iphone 4s,xin Anh em nào biết chỉ dùm cài đặt như thế nào vào máy hoặc chỉ chổ cài dặt thì càng tốt.Cám ơn.

Garmin GPS

Kinh Bác Tranin84
Tôi có 1 máy Montana 650T của Garmin mua ở USA ... ,lúc về Việtnam có nhờ người bỏ Bản đồ VN vô xài OK....,sau đó trở lại USA thì không thể xài lại được với Map của USA ??? nó chỉ hiển thị tùm lum .. và không xác định lại toạ độ tại đây ????
Mong quý A&E nào biết chỉ dùm ,để cài đặt lại ...Cảm ơn lia lịa
https://buy.garmin.com/shop/shop.do?pID=75228&ra=true

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back