What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Myanmar

Myanmar quá tuyệt vời, về gần tháng mà vẫn nhớ cảnh vật ở Bagan, tiếc là ở đó có 2 ngày. Theo e thì nên phân bố tgian như sau: yangon 1 ngày, Bagan 3 ngày hoặc hơn, vì dù các đền có giống nhau nhưng có nhũn góc, những đền ngồi ngắm cảnh rất tuyệt. Mất 1 ngày ngắm bình minh, hoàng hôn hối hả bằng máy ảnh thì giành ra 1 ngày ngồi nơi vắng du khách, ko máy ảnh ngắm mặt tròi và khinh khí cầu, thú vị lắm. Hơn nữa đường đi từ Nyangshwe ra old bagan có đoạn cây lá vàng rụng đẹp lắm, hoặc con đường đi vào cái resort bên đường (amazing...) rất đẹp. Thêm nữa hình như chưa ai đi Mt Popa thì phải? Cực đẹp. Ảnh e để trong p nên chưa post đc cho các bác xem. Ở Inle nên 1 ngày đi hồ là đủ, xì gà thơm, đồ lưu niệm chả mua đc j

Bạn ơi, bạn đi sau ngày 01/03 phải không. Nghe bảo là từ ngày này ở Bagan cấm trèo lên các ngôi đền, trừ 5 ngôi đền. Thế có lên đó ngắm được bình minh, hoàng hôn nữa không nhỉ. Thanks bạn nhé.

Bạn ơi, bạn đi sau ngày 01/03 phải không. Nghe bảo là từ ngày này ở Bagan cấm trèo lên các ngôi đền, trừ 5 ngôi đền. Thế có lên đó ngắm được bình minh, hoàng hôn nữa không nhỉ. Thanks bạn nhé.
Mình ko thấy họ dán thông báo j, đền nào to và có bậc thang thì leo nên. Bổ sung thêm là núi Popa cách Bagaan 50km, 8-10k kyat taxi, ra hỏi trực tiếp lái xe, đừng qua ks nhé các bác

Popa mountaint đây

Cũng đi Burma mới về, mà mình đi hơi gấp rút nên thành ra khi về thấy hơi tiếc vì không có nhiều thời gian hơn để thưởng thức cảnh vật xung quanh.

Mình có 2 sim Myanmar còn 1.3GB data hạn đến 27/5/2016, hơn 500MB data hạn đến 27/6/2016 và sim có hạn đến 27/7/2016.

Bạn nào cần mình gửi tặng nhé. Pm cho mình địa chỉ, mình sẽ gửi CPN.

À trong tài khoản sim không còn kyat nào :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,551
190,117
Latest member
Winston_Ng
Back