What's new

Cùng đi Bảo Lộc (Lâm đồng) - (29/04 - 01/05/2017)

Đi Đà Lạt hoài mà chưa một lần ghé Bảo Lộc

Muốn dành hẳn 03 ngày cho Bảo Lộc thôi à, có bạn nào muốn đi cùng không?

Đến giờ số bạn đăng ký cũng hòm hòm, danh sách dập dòm nó cụ thể như sau, các bạn inbox confirm dùm mình nhé
1. Thớt (xuất phát tối thứ 6 hay 7 đều OK)
2. New Ideas Thành (xuất phát tối thứ 7)
3. Chị Vui
4. Anh Tâm (inbox)
5. Heaven Knight
6. Pé nhoc
Các bạn xác nhận có thể xuất phát hôm nào? Để thống nhất đi và các bạn tự đặt vé xe Phương Trang dùm mình, mình sẽ không thu tiền các bạn đâu nha, lên tới rầu thu tiền ăn chơi sau.

Lịch trình cụ thể
Ngày 1
1. Sáng sớm hôm đầu tiên tới nơi là đi thẳng tới chùa Linh Pháp Quy Ẩn, đi sớm hổng là vừa đông mà vừa nóng nhé - cách bến xe Đà Lạt cỡ 45p đi xe honda lận đó và còn đi bộ nữa
2. Xuống núi sẽ thăm đồi trà Tâm Châu, thành phố Bảo Lộc (dòm trời như zậy chắc cũng nắng bể đầu) mong bữa đó mát mẻ. Ở lại thành phố 01 tối sáng hôm sau đi Dambri sớm
Ngày 2.
Khởi hành đi Dambri lúc trời hẵng còn mờ sương nhé, cho trong lành mát mẻ, đồi chè everywhere trên con đường đến đây. À mà tới Dambri chỉ đi thăm thú hổng chơi trò chơi nha, hơi mạo hiểm không phù hợp tiêu chí nghỉ dưỡng hihi
Chiều về ghé chùa Adida xin nghỉ ở đây qua đêm, thanh tịnh, tĩnh, có núi rừng và con thác Tam Hợp uốn lượn, các bạn nhớ đem CMND đầy đủ nha.
Ngày 3.
Dậy sớm, làm gì thì làm, xong rồi về thành phố Bảo Lộc lại, lên xe về Thành phố. Hết lịch trình.

Các bạn chốt ngày đặng thống nhất book vé sớm nghe, không là hết vé

Nam nữ không quan trọng, quan trọng là muốn đi bầy đàn mà vẫn thích một chút không gian cho riêng mình, tận hưởng cuộc sống và bầu không khí trong lành ít ỏi còn lại. Đi phượt, sống chậm :)

Phương tiện đi lại sẽ quyết định sau: có thể bằng xe máy hoặc thuê xe riêng, hoặc đi xe Phương Trang gì đó rồi lên thuê honđa chạy :D

Mà hai người thì mình cũng đi :).

Last edited:
Chào ! các bạn có đến 3 ngày để khám phá Bảo Lộc rất OK ! Đi Phương Trang chi cho tốn tiền ! Nên đi xe gắn máy lên đó có phương tiện để đi ,với lại xe mình tin tưởng hơn ,đở tốn tiền ! Đói ăn, ( Mình đem thức ăn theo đến chổ nào hữu tình cả nhóm ngồi ăn cùng trời mây ) mệt nghỉ chỉ 200km thôi mà , Bụi chút cho vui ! Đi Bảo Lộc theo đường Võ Đắc , Võ Xu ,leo đèo Tà Pứa cho lạ lạ con mắt ! Đi quốc lộ 20 ngày đó chắc đông xe ! Tóm lại các bạn đi xe máy chủ động hơn ! Lên đó mướn xe sẽ bị động về thời gian và giá cả!

em ơi... vậy định tập trung ở đâu em? mấy giờ? những ai xuất phát trễ thì nhóm sẽ đón và gặp nhau ntn? số liên lạc của em là gì là vậy? Gần đi rồi có off ko em?

Chị à, gọi chi hoài không được, mình không off, thống nhất qua forum chị ạ. Chị gọi lại cho em qua số đt em inbox chị á.

Chào ! các bạn có đến 3 ngày để khám phá Bảo Lộc rất OK ! Đi Phương Trang chi cho tốn tiền ! Nên đi xe gắn máy lên đó có phương tiện để đi ,với lại xe mình tin tưởng hơn ,đở tốn tiền ! Đói ăn, ( Mình đem thức ăn theo đến chổ nào hữu tình cả nhóm ngồi ăn cùng trời mây ) mệt nghỉ chỉ 200km thôi mà , Bụi chút cho vui ! Đi Bảo Lộc theo đường Võ Đắc , Võ Xu ,leo đèo Tà Pứa cho lạ lạ con mắt ! Đi quốc lộ 20 ngày đó chắc đông xe ! Tóm lại các bạn đi xe máy chủ động hơn ! Lên đó mướn xe sẽ bị động về thời gian và giá cả!

Cảm ơn "phượt tiên" chỉ dẫn ạ. Cung của "thượng tiên" chỉ nghe máu quá, có điều, trót lỡ chọn phương pháp sướng thân rầu :). Hơn nữa mù đường hiu hiu :(

Câr nhà ạ,
tình hình là cháy vé
Bác Phương Trang full từ 9h ngày 28 tới 10h ngày 30; Bác Thành Bưởi còn chỗ mà 1, là phải tới tận nơi mua lấy liền, 2 là không chắc có ngày về.
Có vẻ trở ngại lớn á, ngày lễ đông mình hoàn toàn hổng muốn đi xế - ôm tẹo nào cả nà :(. Cả nhà có cách nào hay hơn chỉ giùm thớt với ạ ?

Câr nhà ạ,
tình hình là cháy vé
Bác Phương Trang full từ 9h ngày 28 tới 10h ngày 30; Bác Thành Bưởi còn chỗ mà 1, là phải tới tận nơi mua lấy liền, 2 là không chắc có ngày về.
Có vẻ trở ngại lớn á, ngày lễ đông mình hoàn toàn hổng muốn đi xế - ôm tẹo nào cả nà :(. Cả nhà có cách nào hay hơn chỉ giùm thớt với ạ ?

Theo mình nếu ko mua dc vé ô tô thì nên đi xe máy cho chủ động, nhóm đi cũng ko nhiều người lắm, quãng đường cũng ko xa, mình có thể đi xe máy để chủ động hơn trong chuyện đi chơi, đi ban ngày cho dễ đi và an toàn, có thể dừng giữa đường chụp ảnh cảnh đẹp, ko cần gấp gáp về thời gian, đường đi thì đã có google map nên ko lo bị lạc :D

Hay là mình cứ...bất chấp... Đi lead ơi! Chắc sẽ thú vị khi mình làm chủ hành trình thôi! Trích tâm trạng của đứa lâu zồi chỉ chăm cày công việc, ham trốn lễ ko hề nhẹ.hihi

Huhu, huhu, có một xế, một ôm rầu, mở rộng đường cho các bạn khác đăng ký, chốt lại lịch đi ngày 29, ngày 01 về, dành hẳn ngảy 01 cho việc nghỉ ngơi. 03 - 05 cặp (6 - 10 người) là ô kê. Chốt đoàn tới đủ hoặc là ngày 27/04. Ngày 28 sẽ off, ngày 26 lead sẽ thông báo lịch với mọi người. Mại zo nhé

Câr nhà ạ,
tình hình là cháy vé

Chào ! Chắc chắn vấn đề vé xe lên , về Đà Lạt rất căng ! Các bạn off với nhau ,bàn bạc phương án như mình đề nghị ! Cung cũng nhẹ nhàng mà qua Đức Tài ,Đức Linh ,Võ Xu ,Võ Đắc đường đi rất tốt ! Ra đến ngã ba B'Sa là đến chân đèo Bảo Lộc rồi ,chúc các bạn có phương án linh động để hợp đoàn mà đi !

Hay là mình cứ...bất chấp... Đi lead ơi! Chắc sẽ thú vị khi mình làm chủ hành trình thôi! Trích tâm trạng của đứa lâu zồi chỉ chăm cày công việc, ham trốn lễ ko hề nhẹ.hihi

Chào ! Khi đi phải lên lịch ,ăn ,nghỉ như thế nào ,nếu không sẽ bị động mất thời gian rất nhiều đó bạn ! Sẽ ảnh hưởng đến việc đi đây đó !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back