What's new

Núi Bà Đen- Nhiệt huyết của tuổi trẻ

Phải nói là tình cờ đến với đại gia đình Phuot.vn. Mình đi "phượt" cũng khá nhiều chung quy lại hình như là đi được từ Quảng Bình cho đến miền đất Mũi Cà Mau phương tiện di chuyển 100% là xe máy. Vui có ,buồn có...cảm xúc lẫn lộn nhưng để lại sau đó là những kỉ niệm không thể nào quên. Đây là bài đầu tiên mình viết..có gì sai sót thì mấy gia đình mình góp ý thêm.

MỤC ĐÍCH của chuyến leo núi Bà Đen lần này của nhóm là khát vọng chinh phục ngọn núi cao nhất của Đông Nam Bộ, làm tròn 1000m :D haha. Thứ 2 là tổ chức sinh nhật cho những bạn sinh nhật trong tháng 9 năm nay.
p/s: MOD xem không đúng box thì move dùm nhé.

THỜI GIAN hoàn thành chuyến đi 2 ngày 1 đêm (cắm trại trên núi).

Let's Go:Chuyến đi khởi hành từ Sài Gòn lúc sáng sớm 6h. Thành viên nhóm bao gồm 7 nam và 5 nữ. Và đây là thành viên nhóm:
3fcec68ea0a1fa12e155c16f016cda46_51363545.394241423527087708727670765896n.jpg

Tự sướng 1 cái nè:
aba10c027c697a98348e2691df016a5f_51363513.156260423527404375362413677007n.jpg

Hành trình leo núi lên khá thuận lợi. Nắng ấm. Con đường nhìn lên núi thật là hùng vĩ biết bao nhiêu:
http://ns7.upanh.com/b2.s35.d2/148422bdb68b18d3910fea90e4b59075_51363717.4.jpg

Chuẩn bị khởi hành theo đường dây điện (chú ý: NÚI BÀ ĐEN có nhiều cách để đi lên đỉnh. Khó khăn nhất là đường MA THIÊN LÃNH)

Cảm nhận 1 chút: Thật sự mà nói vừa đặt chân đến núi với sức trẻ chúng tôi những thanh niên, sinh viên hùng hực ý chí muốn chinh phục ngọn núi hùng vĩ này bất chấp khó khăn. Mặc dầu trước khi đi chúng tôi đã nghe kể về núi Bà Đen ấy vậy mà nhóm của chúng tối vẫn không thèm cầm theo cái thứ sơ yếu nhất là dụng cụ y tế :D. Người ta nói trẻ trâu quả không sai :)). Nhưng đó là điều mà tôi thích nhất ở nhóm DTH của chúng tôi: thích là đi và đi là phải đi ngay và luôn cho nó HOT, để lâu nó nguội. Tôi biết nếu trong những lúc đi như thế này có xảy ra chuyện gì thì thay vì những kỉ niệm những nụ cười trên môi hiện tại sẽ thay bằng 1 kí ức buồn. Đó là điều mà trong chúng tôi không ai muốn. Do đó nhóm cũng có những điều quy định nho nhỏ để đảm bảo an toàn cho những người bạn trong nhóm dù chỉ là "VÁC BALÔ LÊN VÀ ĐI".

Last edited by a moderator:
Chúc mừng bạn và team của mình đã chinh phục được " Bà".
Cho mình hỏi các bạn học chung lớp với nhau hay sao? Nhìn thầy tinh thần của các bạn thật sự rất khâm phục. :)

Không hẳn là chung lớp, chỉ là chung trường thôi. Nhóm gồm nhiều anh chị cũng đã đi làm, cũng có bạn mới sinh viên năm 2. Nhóm được hình thành từ 1 lần đi mùa hè xanh và "đảo chính" thành công :)) cho đội trưởng vs chỉ huy ra đảo...-> từ đó team này ra đời ^^. Chúng tớ đi rất nhiều nơi cùng nhau từ miền trung xa xôi đến tận mũi Cà Mau. Trải nghiệm những chuyến đi và có nhiều kỉ niệm đẹp :X

kaka =)) té ra là kế bên lều...nghe mấy bác nói xấu tụi tớ rồi đấy nhé =)) tính bay qua lấy chai rượu nện vài li vs mấy bác mà thôi..sợ hết mồi=))
CÔng nhận bữa đó mưa to thật :| Không biết do ăn ở hay là sao chứ nhóm của tụi tớ lúc nào đi đâu đó cỡ 5 người trở lên là mưa to gió lớn hết @@ :|

Uhm, tụi mình leo MTL lên đứa nào cũng te tua xơ mướp, lúc đó ko còn sức mà nói chuyện làm quen, giao lưu gì hết, ăn xong là lăn ra ngủ, nửa đêm lạnh quá ngủ ko được dậy chém gió om xòm cho vui chứ có nói xấu chi đâu, haha, đến giờ vẫn ko quên được bữa hành xác hôm ấy :D
Mà sao đi lâu lắc rồi mà giờ mới viết hồi ức thế? :)

uhm, tụi mình leo MTL lên đứa nào cũng te tua xơ mướp, lúc đó ko còn sức mà nói chuyện làm quen, giao lưu gì hết, ăn xong là lăn ra ngủ, nửa đêm lạnh quá ngủ ko được dậy chém gió om xòm cho vui chứ có nói xấu chi đâu, haha, đến giờ vẫn ko quên được bữa hành xác hôm ấy :D
mà sao đi lâu lắc rồi mà giờ mới viết hồi ức thế? :)
Bác hông xem cái #1 à @@? Vô tình mới biết đên phuot.vn nên giờ mới viết đó chứ ^^. Team tụi tớ con gái đông quá, với toàn con gái tiểu thư nên cả đám hông dám cho đi MTL :)). Đi đường dây điện với đường chùa thôi ^^

Chúc mừng chuyến đi thành công với nhiều cảm xúc!
Nhưng e không thích cách nhóm bác thể hiện đánh dấu đã đến nơi nào đó bằng cách sơn hay viết vẽ lên tảng đá!
Hay tại e khó khăn? chúc nhóm bác luôn vui

Chúc mừng chuyến đi thành công với nhiều cảm xúc!
Nhưng e không thích cách nhóm bác thể hiện đánh dấu đã đến nơi nào đó bằng cách sơn hay viết vẽ lên tảng đá!
Hay tại e khó khăn? chúc nhóm bác luôn vui

^^ lấy cục đá cà cà lên cho zui thôi..chứ trời mưa là trôi mất tiêu à bác,tại cũng có nhóm bạn đi ngang qua hú tụi nó xem coi còn không mà nó kêu rêu bám hết cả cục đá rồi ( mấy cái này chỉ có xịt sơn lên thì nó mới in hình cùng thời gian thôi :D ) ^^...với ở đó vô vàn đá (_._") biết cục nào là cục nào đâu..cho mang về luôn cũng dc ^^

Xem hình của các bạn làm mình nhớ đến chuyến đi hồi tháng 6 của tụi mình quá :). Hôm ấy trời đẹp phải biết mà mình còn đuối nữa, huống hồ gì là trời mưa to. Ngưỡng mộ các bạn trẻ quớ :D
Chúc các bạn luôn vui vẻ - mạnh phẻ để tiếp tục con đường ngao du của mình (c)

Hihi chúng ta là đồng môn cả, anh là khóa 05, nhìn tụi em leo mà thán phục. Tuổi trẻ có khác, lúc đi học tui anh cũng đi nhiều nơi lắm bằng xe máy luôn. Hi vọng 1 ngày có thể phượt cùng các em.

82d10e1a6792404782c1704cd4a053f1_51366548.75602423529567708479612851516n.jpg

Mình rất thích bài review của bạn, nhưng lại không like, cũng vì bức ảnh này.

Bạn đến đó, chụp hình cũng đủ chứng minh cho mọi người biết rồi. Đâu cần phải vẽ bậy lên như vậy.

Trên vách đá ở đỉnh núi có rất nhiều dòng chữ viết như vậy, nhìn cực khó chịu.

82d10e1a6792404782c1704cd4a053f1_51366548.75602423529567708479612851516n.jpg

Mình rất thích bài review của bạn, nhưng lại không like, cũng vì bức ảnh này.

Bạn đến đó, chụp hình cũng đủ chứng minh cho mọi người biết rồi. Đâu cần phải vẽ bậy lên như vậy.

Trên vách đá ở đỉnh núi có rất nhiều dòng chữ viết như vậy, nhìn cực khó chịu.

Hihi, cảm ơn góp ý của bạn. Cũng như bạn đã xem kĩ bài viết của mình để cho những góp ý chân thành như vậy. Mình cũng chỉ viết chơi lên thôi, không có ý cho nó tồn tại cùng thời gian, nên 1 tuần sau thì rêu đã phủ kín tảng đá rồi :X. Cái này giống như phấn viết lên đá ý mà ^^. Hihi, nhưng sẽ rút kinh nghiệm lần sau nhiều. À, mà lúc leo phê quá, tớ cũng không để ý là có người viết vẽ bậy lên đá nữa :D chỉ muốn lên đỉnh ngay và luôn thôi :D

xem hình của các bạn làm mình nhớ đến chuyến đi hồi tháng 6 của tụi mình quá :) hôm ấy trời đẹp phải biết mà mình còn đuối nữa.. huống hồ j là trời mưa to.. ngưỡng mộ các bạn trẻ quớ :D
chúc các bạn lun vui vẻ - mạnh phẻ để tiếp tục con đường ngao du của mình (c)

Thật sự lúc đi trời cũng đẹp lắm :D mà cái hội của mình đi thì.....cứ đặt chân lên xe + có 3 người trong hội đi chung là y rằng trời lại mưa...:( hồi bọn tớ đi chơi vào tháng 7 tháng 8 - tháng của mùa hè..mà trời mưa tầm tã :(, chả hiểu sao
..hiihi..cái này mình thật sự ngưỡng mộ mấy chị em phụ nữ thôi..rất là perfect..leo được những dốc đá đứng như vậy ..con gái sài thành bây h ...ít kiên trì như vậy lắm...-> hậu quả của chuyến đi là bạn nào chân cũng sưng to tù vù cả lên...thấy mà zui phết.....1 tháng sau mới trở lại bình thường :D hehe

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,535
190,107
Latest member
Nguyenphuhai
Back