What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Sau 14 ngày chờ đợi cuối cùng cũng dc cấp cho cái visa 1 năm multiple entries. Mừng rơi nước mắt =))

Bạn tự làm hay nhờ dịch vụ vậy, bạn có thể chia sẻ với mình được không?

Mình tự làm b ạ, chuẩn bị đủ giấy tờ như checklist thôi, ko cần dịch thuật :)

Bạn có thư mời không,nó có phỏng vấn gì không bạn, lý do để được multiple của bạn là gì vậy?

Mình tự làm b ạ, chuẩn bị đủ giấy tờ như checklist thôi, ko cần dịch thuật :)
"ko cần dịch thuật" ý bạn là KHÔNG CẦN CÔNG CHỨNG hả,
Mình xem trên we thấy Hộ khẩu - CMND...các thứ đều kêu dịch công chứng hết
Bạn trả lời giúp mình nhé
mình cảm ơn

Đc, cứ vô tư nhé ví thơi gian xét duyệt visa từ 2 đến 4 tuần, nếu ko tin lên thẳng LSQ hỏi còn ko thì email hay số điện thoại. Theo mình thì bạn nên nộp Visa càng sớm càng tốt, vì bạn còn phải book vé máy bay canh giả rẻ nó xuất hiện thì mua book liền sẽ có lợi hơn, rồi khách sạn nữa chi,

Trong trường hợp ko may, LSQ kêu bạn bổ sung giấy tờ khác thì sao ? Hãy tính rộng ra cho mình đc thoải mái.

Thân.

Tks bạn nhé

Chào bạn ! Mình cũng đang dự định xin visa 1 năm nhưng ở phần câu hỏi không biết phải nên điền thông tin như thế nào, bạn có thể hướng dẫn cho mình được không ?
Ở câu 3 : How long do you wish to stay in Australia? ( up to 3 months, up to 6 months, up to 12 months ) .
Câu 4 : Do u intend to enter Australia on more than one occasion ? Yes or no, give detail ( chỗ này mình nên điền yes , và thông tin gì nữa bạn ? Còn câu 3 mình nên điền như thế nào ? Có phải 3 tháng ko vì mình chỉ đi 2 tuần thôi rồi về , sau này sẽ đi tiếp. Hay là mình phải điền luôn là 12 tháng ? Bạn làm ợn hướng dẫn giúp mình, cám ơn bạn nhiều lắm.

Sau 14 ngày chờ đợi cuối cùng cũng dc cấp cho cái visa 1 năm multiple entries. Mừng rơi nước mắt =))

Chào bạn ! Mình cũng đang dự định xin visa 1 năm nhưng ở phần câu hỏi không biết phải nên điền thông tin như thế nào, bạn có thể hướng dẫn cho mình được không ?
Ở câu 3 : How long do you wish to stay in Australia? ( up to 3 months, up to 6 months, up to 12 months ) .
Câu 4 : Do u intend to enter Australia on more than one occasion ? Yes or no, give detail ( chỗ này mình nên điền yes , và thông tin gì nữa bạn ? Còn câu 3 mình nên điền như thế nào ? Có phải 3 tháng ko vì mình chỉ đi 2 tuần thôi rồi về , sau này sẽ đi tiếp. Hay là mình phải điền luôn là 12 tháng ? Bạn làm ơn hướng dẫn giúp mình, cám ơn bạn nhiều lắm.

mình cảm ơn

làm gì có chuyện ko dịch thuật bất cứ 1 giấy tờ nào. Vô lý. Lúc mà bạn nhận hồ sơ nó có ghi rõ là loại giấy tờ nào cần dịch sang tiếng Anh và loại nào ko đó nha. Ngay cả mấy đứa tiếp tân bên ngoài nó cũng nói vơi mình như vậy.

Câu 4 : Do u intend to enter Australia on more than one occasion ? Yes or no, give detail ( chỗ này mình nên điền yes , và thông tin gì nữa bạn ? Còn câu 3 mình nên điền như thế nào ? Có phải 3 tháng ko vì mình chỉ đi 2 tuần thôi rồi về , sau này sẽ đi tiếp. Hay là mình phải điền luôn là 12 tháng ? Bạn làm ơn hướng dẫn giúp mình, cám ơn bạn nhiều lắm.

Xin chào bạn hôm nay trời mưa ở nhà rảnh ko biết làm gì nên vào đây thấy nên trả lời luôn giúp bạn.

Mình mơi đi về nè, lúc nộp hồ sơ mình đánh dấu check là up to 3 months, câu 4 thì check là yes và có nói thêm 1 câu là: "Nếu có cơ hội, thì lần tới tôi sẽ du lịch lâu hơn vào 1 dịp nào đó như là Tết holiday hay dịp nào đó khác" Cái này bạn tự dịch sang tiếng Anh rồi viết vào trong đó nhé. Tùy theo trường hợp của mỗi ng nên sẽ có cách ghi khác. Mình thì lúc nộp hồ sơ mình ghi y như vậy đó.

Như bạn nghĩ là đúng đó cứ vậy mà làm. Bạn đi có 2 tuần chưa chắc đi hết nước của nó đc đâu. Mình cũng đi có 10 ngày nè.

Visa nó cấp cho mình là Visa Multiple luôn nè. Bạn sẽ chỉ đc ở Úc khoảng 3 tháng là tối đa cho 1 lần thôi. Sau đó phải ra khỏi Úc. Rồi vô Úc lại đc ở tối đa là 3 tháng nữa. Cứ vậy cho hết hạn Visa thì thôi.

Úi xời chả ai muốn ở lâu làm gì, còn việc này việc kia nữa ham hố chi ở lại chỉ tốn tiền thêm thôi. Trừ khi bạn có ý định đen tối :]]]

Nhưng mà các bạn yên tâm đi, nếu mà bạn check 6 tháng hay 12 tháng khi nộp hồ sơ nó sẽ gọi điện thoại hỏi bạn đó nha. Tại sao lai muốn ở nước của tui lâu như vậy ? làm gì ở đất nước tui ? Cho nên đừng tham mà check vào mấy cái ô đó. Hãy đọc và hiểu câu hỏi.

Dù sao cũng nên khuyến khích các bạn nên thể hiện sự trung thực khi nộp hồ sơ, sẽ có cơ hội đậu cao. Nếu ko trung thực nó sẽ hỏi qua điện thoại lúc đó ú ớ ko biết nói sao thì hên xui nó cho đậu thì đậu ko thì tự hiểu nha.

Thân.

Bạn có thư mời không,nó có phỏng vấn gì không bạn, lý do để được multiple của bạn là gì vậy?

Mình apply theo diện tự túc, ko thư mời, ko người thân hay bạn bè gì hết :) Mình ko bị phỏng vấn gì cả, còn lý do đc multiple thì mình chịu :D nhưng mình cũng xin multiple mà

mình cảm ơn

Công chứng thì là bắt buộc rồi bạn. Từ cuối tháng 5 mình thấy trên web Đsq Úc đã update về yêu cầu hồ sơ visa tourist, trong đó ko bắt buộc phải dịch thuật những giấy tờ tiếng việt mà trc đây bắt phải dịch thuật công chứng nữa :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back