What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Mọi người cho mình hỏi là có ai xin visa và bên LSQ gọi về gia đình để xác nhận không vậy? Mình nộp visa qua đại lý ủy quyền của LSQ và hồ sơ của mình bao gồm hồ sơ của mẹ mình nua. Ng ta gọi đến hỏi thông tin của mẹ. Không biết như vậy có pass ko? Từ ngày mình nộp hs cho đại lý đến nay đã 2 tuần rồi.

Khi nộp hồ sơ bạn có nộp thêm giấy tờ chứng minh quan hệ ko? Mình nộp hồ sơ cho mình và bố mẹ, con cái. Khi nộp họ yêu cầu phải có giấy tờ chứng minh mqh gia đình mặc dù mình và bố mẹ chứng minh tài chính hoàn toàn độc lâp (mỗi người có sổ tk riêng). Trong quá trình xét ko thấy họ gọi hỏi gì. Hnay đã nhận đc visa rồi

Mình chuẩn bị nộp hồ sơ xin visa cho cả gia đình.

Cá nhân mình đã đi Nhật 2 lần dạng du lịch tự túc

Ba mẹ mình là cán bộ hưu trí, hơn 60 tuổi, đã từng đi Sing, Thái

Em gái mình đang đi làm cho cty nước ngoài, cũng đã đi Sing, Thái

Thấy mọi người nói dạo này xét hồ sơ có vẻ khó làm mình cũng lo. Như vậy mình có thể nộp giúp bố mẹ mình và mang sổ HK để chứng minh quan hệ của cả gia đình đúng ko mọi người

h xin visa vẫn ở đsq hay là chỗ trung tâm visa vậy các bác, ngại quá lại phải đi xin visa mà ko biết đi đc ko :(. ở nhật tầm 5 ngày ok ko vì e không có nhiều thời gian. rồi sang hàn 3 hôm nữa

h xin visa vẫn ở đsq hay là chỗ trung tâm visa vậy các bác, ngại quá lại phải đi xin visa mà ko biết đi đc ko :(. ở nhật tầm 5 ngày ok ko vì e không có nhiều thời gian. rồi sang hàn 3 hôm nữa

Nộp hồ sơ visa có thể nộp trực tiếp tại LSQ hoặc nộp qua những đại lý thu hộ được LSQ ủy quyền. Danh sách những đại lý đó thì bạn lên web LSQ là có nhé

Sổ tiết kiệm mỗi người 100 triệu nên nếu 2 người tối thiểu là 200 triệu bạn nhé!
Thêm nưa, nếu không ở chỗ người mới cần có booking khách sạn cho cả hành trình.
Ngoài ra, không biết phần đầu nộp bạn đã liệt kê chưa cần thêm cái ảnh chứng minh mối quan hệ giữa bạn với người mời.
Hồ sơ của bạn tầm tháng 6 nộp được rồi cho có gì cần bổ sung xử lý cho nhanh, đến ngày là lên đường cho yên tâm.

Cảm ơn bác nhiệt tình rep. 120tr là tính cho riêng em thôi, không phải của cả 2 :D. Mà phần c việc với thu nhập không hợp đồng vậy cũng ổn phải không ạ. Ngoài ra không biết ông anh em đi cùng dùng chung người mời được không, nếu được thì cần phải làm giấy tờ ntn vậy ạ ?

Mình nộp hồ sơ cho mình và bố mẹ, con cái. Khi nộp họ yêu cầu phải có giấy tờ chứng minh mqh gia đình mặc dù mình và bố mẹ chứng minh tài chính hoàn toàn độc lâp (mỗi người có sổ tk riêng). Trong quá trình xét ko thấy họ gọi hỏi gì. Hnay đã nhận đc visa rồi

Tức là khi đi nộp hộ thì bạn cầm theo Hộ khẩu/Giấy khai sinh bản gốc để họ nhìn rồi trả lại hay là nộp bản photo cùng với bộ hồ sơ hả bạn? Hồi mình đi Hàn thì chỉ mang bản gốc theo, họ xem rồi trả lại bản gốc ngay cho mình.

bạn mình vừa nộp hồ sơ cho cả gia đình đậu cả nhà, trẻ em và người già >60 tuổi không cần phải có mặt, cm quan hệ mọi người cứ mang giấy khai sinh + cmnd (mang theo hộ khẩu phòng hờ cũng được) , Nhật k cần dịch công chứng + dịch thuật nên mọi người cứ photo rồi mang theo bản gốc cho người ta đối chiếu rồi nộp bản photo cũng được

còn cai multi bây giờ nó xiết hơn trước 1 chút, mình có đọc trên web thì điều kiện để cấp mult thường là đi Nhật ít nhất 3 lần trong 1 năm

Case của mình như sau:
- Nhóm 4 người là anh em trong gia đình thường xuyên đi du lịch cùng nhau.
- Hộ chiếu đã từng đi các nước ĐNA như Thái Sing Malay Indo Philipin, chưa ai đi G7 (phần lớn là đi cùng nhau)
- Sổ tiết kiệm mỗi người khoảng 5000$
- Tất cả đều có việc làm ổn định ở HN, thu nhập trung bình khoảng >10tr.

Nhờ các bạn tư vấn khả năng đậu visa có cao không, có nhất thiết phải có thư mời không, tất nhiên mình định nộp hồ sơ tại ĐSQ Hà Nội. Cảm ơn nhiều.

Mọi người cho mình hỏi, mình có đọc thông báo từ LSQ về vấn đề ủy quyền:

http://www.hcmcgj.vn.emb-japan.go.jp/vn/visa/visa_uythac_nghiepvu.html

Không biết cái này với cái dịch vụ làm Visa có khác nhau gì ko?

Đại lý ủy quyền nó khác với dịch vụ làm visa đấy bạn.

ĐLUQ là đc quyền thu hộ hồ sơ giúp cho LSQ, nôm na là thay vì nộp trực tiếp tại văn phòng lãnh sự thì bạn đến mấy đại lý này nộp để tiết kiệm thời gian cũng như tiện cho những bạn ở xa. Khi nộp cho đại sẽ mất thêm tiền phí. Ví dụ như Saigon Tourist lấy phí là 1.5tr/ hồ sơ ( đã bao gồm phí xin visa). Và khi nộp cho ĐL thì cũng y như nộp cho LSQ, bạn phải hoàn toàn tự chuẩn bị hồ sơ nhé.

Dịch vụ làm visa thì họ sẽ tư vấn này nọ, rồi xin giúp thư mời blabla và tất nhiên tiền phí sẽ rất rất cao.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back