What's new

Côn Đảo tháng 8/2017 : bụi toàn tập, xe máy từ Sài Gòn

Trong mùa hè này mình đi Côn Đảo 3 lần rồi, mỗi chuyến đi là một trải nghiệm hoàn toàn khác nhau.
Lần thứ tư này mình rủ các bạn 1 plan Côn Đảo bụi toàn tập : đi xe máy từ Sài gòn xuống Vũng Tàu, mua vé ghế ngồi đi Côn Đảo cả đi và về, ngủ lều tại Côn Đảo.
Mục đích : lặn ngắm san hô + trek hết các đỉnh cao tại Côn Đảo mà 3 chuyến trước mình chưa đi được.

Plan : sẽ đi tàu Côn Đảo 9 hoặc Côn Đảo 10, chạy chiều thứ năm hoặc chiều thứ sáu ( phải xuất phát từ Sài Gòn từ trưa thứ năm hoặc trưa thứ sáu. Đi plan 3 ngày 2 đêm hoặc 2 ngày 1 đêm trên đảo tùy độ máu của các bạn)

Ngày dự tính xuất phát : Ngày 18/8 về ngày 20/8, tùy lịch tàu chạy.

Chi phí : 1 triệu cho plan BỤI này thôi.

Nhận gạch đá từ nay đến 25/7, tối 26/7 off chốt đoàn đóng deposit 1 triệu .

Bạn không tham gia được chuyến đi với các lý do bận công việc, gia đình vv..vv , không trả lại tiền deposit ^^.

Nếu do thời tiết tàu thay đổi lịch chạy thì sẽ bàn bạc lại, nếu bạn không đi dc theo lịch tàu mới thì trả lại deposit cho bạn 100% ( trừ khoản phòng vé trừ lại do trả vé tàu)

Lều + túi ngủ : các bạn tự chuẩn bị
Xe máy xế mang theo, chi phí gởi xe share đều cả nhóm.
Xăng - nhớt : xế ôm tự share

Đã chốt đoàn.

Last edited:
mới đi tour Côn Đảo về, mùa này tàu đi từ VT-CD ngược gió rất sốc => bạn nào sức khoẻ k tốt k nên đi, mệt kinh khủng. Mình sức khoẻ tốt nhưng phải mất nguyên ngày hôm sau mới trở về trạng thái bt được. Chiều từ CD về xuôi gió nên nhẹ nhàng.
Note: hiện tại gần như các nhà nghỉ, khách sạn ở Côn Đảo đều kín phòng, nếu không đặt trước phải tính đến phương án ngủ lều ngoài biển.

mới đi tour Côn Đảo về, mùa này tàu đi từ VT-CD ngược gió rất sốc => bạn nào sức khoẻ k tốt k nên đi, mệt kinh khủng. Mình sức khoẻ tốt nhưng phải mất nguyên ngày hôm sau mới trở về trạng thái bt được. Chiều từ CD về xuôi gió nên nhẹ nhàng.
Note: hiện tại gần như các nhà nghỉ, khách sạn ở Côn Đảo đều kín phòng, nếu không đặt trước phải tính đến phương án ngủ lều ngoài biển.

Kì này tụi mình ngủ lều mà. Côn Đảo đẹp hen. Hình như tuần rồi ngoài đó mưa nhiều.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back