What's new

Biển Phú Quốc-Sáng Đêm Trăng Rằm-Mê Say Em Ngồi, Em THỔI...13-15/08/2011

Biển Phú Quốc-Sáng Đêm Trăng Rằm-Mê Say Em Ngồi, Em THỔI...13-15/08/2011

Ngồi nhớ lại chuyến Phú Quốc vừa rồi, bỗng nhiên nhớ ngay đến hình ảnh em Wander...mê say ngồi thổi... bong bóng đến gần trăm cái để mọi người chơi game, nên anh mượn tạm hình ảnh này để đặt tiêu đề luôn :)

Mới bốn tháng mà ghé qua PQ đến 3 lần rồi, mỗi lần 1 cảm giác khác nhau, nhưng lần vừa rồi lại làm cho tình yêu của mình dành cho PQ càng mãnh liệt hơn.

Từ từ để nhà mình viết cảm nhận, anh sơ lượt tí qua lịch trình của chuyến đi:

1. Sat, 13/08/11:

08:00: máy bay đáp xuống sân bay PQ, bắt taxi thẳng ra quán bánh canh Phụng nổi tiếng cho cả nhà ăn sáng

09:00: thẩn thơ ngồi cafe bờ biển ở Dinh Cậu, bàn lịch trình chi tiết

10:00: Lên xe 16 chỗ, đi lấy 7 xe máy cho cả đoàn, chờ Stephen-Ha

11:00: Lên đường xuống cảng An Thới

12:00-13:00: Ghé trại nuôi ngọc trai Ngọc Hiền, Cảng An thới, vòng qua chơ mua đồ ăn uống

13:00-14:00: Ghé nhà tù Phú Quốc, sau đó vòng qua cơ sở sản xuất rượu sim Tiến Thu mua 5 lít...kaka

14:30-15:00: Tập trung ở Bãi Khem, lên tàu qua Giếng Tiên

15:00-17:30: Nướng cá, uống rượu, tắm biển

18:00-19:00: Quay về Bãi Khem dựng lều cho buổi tối

19:00-20:00: Chơi với trẻ em ở Bãi Khem, ăn tối

21:00-03:00: Trời...viết tới đây vẫn còn tội nghiêp mình quá...một đêm bấy bá, lên tới đỉnh luôn, bên đống lửa hồng

2. Sun, 14/08/11

09:00-12:00: Chạy về suối tranh, tắm suối, gội đầu, massage :)) ai thiếu tiền bo thì la lên nhé

13:00- 14:00: Check-in resort, ăn trưa, ngủ nghỉ

16:00-18:00: Thăm Vườn Hồ Tiêu, Leo hái cóc, ghé qua nhà thùng sản xuất nước mắm để ướp hương cho người thơm tho

18:30-19:00: Ngắm Hoàng Hôn ở Dinh Cậu

19:00-20:00: Đi chợ đêm Phú Quốc

20:00-01:00: Đi xe công nhông, ra Bãi Sao, lên tàu đi CÂU MỰC...nhớ lại vẫn còn Nhấp Nhấp tay chân, đầu gật gật :))

01-00-01:30: Về resort nghỉ ngơi

3. Mon, 15/08/11

09:00-12:00: Tắm Biển dưới mưa, hên quá trời mưa ở nhà nếu đi thì phải ngồi cạy bùn cho xe roài :))

12:00-15:30: Bắt ghe đánh cá về, mua mực và ghẹ...lại 1 chầu bấy bá trên biển đến nỗi chẳng ai muốn về lại saigon

16:00-18:00: Ra sân bay về lại Saigon

Ôi, vẫn còn nhớ PQ quá...Hẹn ngày trở lại không xa....

Nhà mình tối mai off share ảnh, rồi post hình luôn nha.

Re: Biển Phú Quốc-Sáng Đêm Trăng Rằm-Mê Say Em Ngồi, Em THỔI...13-15/08/2011

Trong lúc Chủ thớt bàn bạc với thổ dân PQ ở quán cà phê thì tụi này bay qua Dinh câu, ( đi kiếm thử có cậu nào bên bển không đó mà)

Từ Dinh Cậu nhìn ra

Nhờ có con Ngọc Hoàng đi cùng nên tụi này được ưu ái , thời tiết đẹp vô cùng

Thời tiết đẹp nên mọi người rủ nhau đi chơi đông hay sao ấy. Nghe đâu là TQ và VN bắt tay nhau làm hòa vụ Biển Đông rùi nên lính thủy được cho đi tham quan thì phải:LL

Mấy anh Lính thủy thoái mái ngắm cảnh thì tụi này được 1 trận cười vỡ bụng với kẻ đầu têu là Janae.
- Trứng ơi lại đây nằm ngắm trời , ngắm Hải Đăng nè, mát lắm.
- Ẹc ẹc. trời nắng chói chang , đưa mặt lên trời mà mát cái gì hả trời?
- E cứ ra đây đi, ...
Trứng tui lồm cồm bò ra, nằm ngả nghiêng , =)) công nhận ngắm hải đăng mát mắt thiệt.
( Dìm hàng chỗ này. chưa lấy hình được)
Rồi lần lượt Amida , Duy cũng bò ra ,

Được 1 trận cười ngã nghiệng. lần sau đi Phượt Trứng sẽ mặc váy lụa...=))

Oh la la cả nhà mình vui quá. Mình nhìn cái hình chủ thới leo cây mà ... hết hồn hehe.
Hai em Cà chua & Dưa leo nhin dễ xương vậy mà Lá mơ với Củ riềng hăm he là bạn riết hehe. Mà sao Amida mang hai em đó về SG được, hình như đâu có được đi bằng máy bay phải không.
Nhà mình post thêm hình đi, nhìn thấy mà mê mẩn luôn hihi. Dù có là phượt... điên hay không thì mình vẫn... mê :L

Được trận cười ngã nghiêng, cả bọn lê la về quán cà phê, chuẩn bị cho hành trình khám phá Phú Quốc
Èng èng , chiếc xe công nhông đến để chở cả bọn đi lấy ngựa để cưỡi.( Chủ thớt tài thiệt, thuê xe máy mà chủ xe cho đánh cả chiếc công nhông đến đón luôn, bái phục bái phục). mà lâu lắm rồi mới đi cái xe Mer bò như thế này, xe chạy không cần đóng cửa. Kaka.

Lần lượt cái em ngựa được đẩy ra giao cho tụi này

Nhận ngựa , chia xế ôm.

( Lần đầu tiên được chở gái hay sáo cái mặt hớn hở quá vậy nè)

Có 6 girl mà có đến 8 boy, 2 boy phải đi chung với nhau. Em Amigo lẻ loi khi ôm của em là Stephen Ha đang từ Cần Thơ chạy qua.

Chủ thớt bảo chạy xe tay ga cho khỏe. Ẹc ẹc khỏe đâu không thấy, tới lúc gặp sự cố rồi mới thấy, hic hic.

Last edited:

Tèng teng, cảm giác làm ôm chủ thơt sướng thiệt, chỉ có việc ngồi hưởng thụ, mắt ngó nghiêng, keke, bắn phá mấy em cho vui

Tập hợp lại bến tàu chờ Stphen Ha tới,

lúc này TMH và ôm của anh í nổi hứng hổng biết tưởng tượng cái gì mà xem ra cái bản mặt gian gian mặt rất là phấn khích.
Anh tặng em chiếc cup của cuộc đời nè. He he

Last edited:

Gần 11h , Stephen Ha đến, tập hợp đủ xế ôm rùi. Lòng phơi phới , Nam Đảo thẳng tiến hehe.
Xe ta bon bon trên dặm đường , ui

"Hic, đường đất đỏ àh, còn đường nào dễ đi hơn không a?" " Không đâu em, No choice". Thui kệ xưa nay đi Phượt toàn bằng ô tô 16 chỗ, máy bay, du thuyền nay chịu cực khổ tí cũng không sao.
Đất đỏ ưh, ta không sợ ,đường đường cũng toàn tay lái lụa , đường trơn, sình lầy ta cũng không ngán đâu nhé. Những con đường đất đỏ dài hun hút, sình lầy bởi cơn mưa tối qua vẫn chưa ráo hết nước...

Nhà tui hăm hở đi , trên đường đi Chủ thớt kể cho Trứng nghe rất nhiều về PQ, những con người chân chất , thật thà và tốt bụng.

Nhà tui ghé vào thăm trại nuôi cấy Ngọc Trai chút xíu( thăm thui chứ đi Phượt làm gì có xiền mà mua Ngọc trai chứ:D

Nói chứ cũng định bụng mua về làm quà cho mama, nhưng lựa rồi đắn đo, chủ thớt bảo đi nên thui, nghĩ cũng tiếc tiếc, cũng đẹp mà...

Last edited:

Thui thì đi tiếp, em ngựa của tui tự dưng trở chứng, khựt khựt khựt..... Hic , giữa đường vắng teo thế này mà hết xăng thì có chết không chứ. Đẩy bộ biết đến bao giờ đây. Mà nhớ rõ ràng lúc vừa mới lấy xe là cả nhà đi đổ xăng hết mà sao kỳ vậy ta??? Nhớ chính xác là đổ 70k cho chiếc xe mới nhận, vậy mà .....

Ẹc , cái xe này lúc nãy ai đi đây, thủ phạm mò tới , Amigo bảo em không có đổ xăng do em thầy kim xăng báo còn đầy bình!.( Trời ơi là trời có ai cho thuê xe mà để đầy bình xăng cho mình hông trời). Giờ sao đây.
Thì đành phải hút đỡ xăng để chuyển sang chứ sao giờ. Hic hic, ống đâu mà hút, cũng chẳng biết chổ nào để hút ( chủ thớt nhé, đòi đi xe tay ga cho khỏe, bi giờ hết xăng không biết đường đâu mà lần)
Lúc này cái khăn rằn có dịp phát huy tác dụng, cả bọn nghĩ sẽ nhúng khăn cho thấm xăng rùi sẽ vắt qua cho xe kia, Cũng được nhưng hơi lâu. Đang ngắm nghía chiếc khăn nào sẽ được nhận nhiệm vụ cao cả đây.
Đang quay qua quay lại, Ngọc Hoàng thương em trai , con gái của người nên đã cử quý nhân đến giúp đỡ

Một chiếc xe máy chạy đến cả bọn bay ra chặn đường, hihi " anh ơi xe tụi em hết xăng rồi không biết làm sao , anh giúp tụi em nhé!"
Lúc này thì tin lời chủ thớt về con người PQ rồi, anh ý rất nhiệt tình, kiếm đồ nghề , chai lọ để hút xăng cho tụi tui

Phi công cũng góp phần

Không biết làm thì đứng chổng mông lên xem:

hôm 13/8 phải nói là vui thật. em rất cảm ơn mọi người trong đoàn nhà mình.
Amida: a nhớ chích ngừa bệnh gì đó cho nó nghen ( em nghe nói mang vào đất liền thường bị ăn không tiêu, sình ruột j đó). hi vọng nó chóng lớn.

hôm 13/8 phải nói là vui thật. em rất cảm ơn mọi người trong đoàn nhà mình.
Amida: a nhớ chích ngừa bệnh gì đó cho nó nghen ( em nghe nói mang vào đất liền thường bị ăn không tiêu, sình ruột j đó). hi vọng nó chóng lớn.
Rất cảm ơn sự quan tâm của em. Đúng là người dân Phú Quốc rất dễ thường và mộc mạc. Trưa nay, anh mới chở 2 chị em nhà nó đi chích care nè. Nhưng đến nới người ta nói phải mua thuốc về xổ giun trước rồi vài ngày sau mới đưa đi chích ngừa được. Ah Sung! Khi nào em vào lại TP mà có chó đực con thì mua giúp anh nha để a gửi 1 cặp về Bến Tre cho Cậu anh luôn. Khi nào em lên Sài Thành sẽ dẫn e đi làm 1 chầu với tụi anh cho vui nha.

Chuyến đi của chúng ta thật là vui phải không các bạn, sao đoàn “phượt dại, phượt khùng” của tụi mình càng ngày càng dzui đến vậy, cám ơn tất cả các bạn, cám ơn phượt, không có mọi người, không có phượt, có lẽ cuộc sống của tôi rất đơn điệu và tẻ nhạt.

Tôi chỉ là một người bình thường, không quá cầu toàn hay hãnh tiến, chỉ yêu thích một cuộc sống tự do và bình dị, nhưng vẫn xác định cho mình cái mục tiêu gọi là “Làm hết mình, sống hết mình và cũng chơi hết mình”, cuộc sống của tôi đôi khi cũng như cánh chim chao đảo bay liệng giữa bầu trời, đôi lúc thì thu mình trong cái vỏ ốc khép kín, có khi cảm thấy rất tự ti và không có lòng tin vào bản thân. Nhưng sự chia sẻ, quan tâm của mọi người đã mang lại cho tôi thật nhiều sự ấm áp, niềm vui và sự tự tin. Tất cả đều vượt quá những gì tôi mong đợi. Các bạn đã làm cho tôi cảm nhận được sự tốt đẹp hơn của cuộc sống này (Câu này có vẻ nói hơi quá một chút, nhưng đó là lời nói xuất phát tự đáy lòng).

Tương lai không thể nói trước được điều gì, chỉ biết gặp được các bạn quả là cơ duyên, chuyện gì đến rồi cũng sẽ đến, dù không biết sau này ra sao nữa, nhưng dù có ra sao cũng chẳng sao, tôi không quan tâm và sẽ tận hưởng tất cả những khoảnh khắc diệu kỳ của hiện tại.

Ngồi ngắm lại khu vườn kỷ niệm, nơi tôi cất giữ những ký ức một thời đã qua, chúng cứ ngày một lớn đầy theo năm tháng, có những câu chuyện khiến tôi mỉm cười hạnh phúc và đương nhiên có cả những câu chuyện mang đến cho tôi cái vị mặn chát như nước của biển, tôi biết tôi không thể có chúng lần thứ 2 ngoài việc đơm thêm vào đó những kỷ niệm khác, nhưng chúng giúp tôi gợi nhớ những năm tháng bình yên tươi đẹp hay những ngày đầy mưa giông nắng gió, giúp tôi biết trân trọng nâng niu những gì mình đang có và tiếp thêm nghị lực, sức mạnh để bước tiếp hành trình mà tôi đã lựa chọn.

Ghép nhặt ký ức của những ngày đã qua để tạo thành một bức tranh hoàn chỉnh, tôi xin được từ từ ghi lại cho mọi người một câu chuyện mà với tôi nó tựa hồ như 1 giấc mơ có lẽ tôi cũng như các bạn sẽ không bao giờ hình dung ra nếu không có phượt.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back