What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Mọi người ơi cho em hỏi,lúc đi nộp xin visa HQ. Lúc đi nộp hồ sơ chung với bạn ( chỉ có 2 người thôi ), thì có cần chứng thực mối quan hệ bạn bè hay không?

bạn nộp ở SG thì phải 2ng đi nộp chung chứ k đc đại diện 1ng đâu nhen (đây là cho bạn bè)

Lội hết 86 trang nhưng em nó vẫn còn lăn tăn vài điều nên phải nhảy vào hỏi các bác ạ, mong các bác chỉ dẫn cho em nó với ạ.
Chuyện là trưa nay thằng Vietjet nó KM ghê quá, em săn được quả 0đ máu quá book luôn tháng 4 năm sau đi, book xong mới thấy đúng một phút huy hoàng rồi dập tắt, cứ lăn tăn mãi chuyện k biết có xin được visa không.
Cập nhật tình hình của em thế này ạ, em là nữ, lương khoảng 8 tr, hộ chiếu chỉ có mỗi 1 dấu của Thái thôi. mấy cái khác thì ok, chỉ có mỗi Sổ tiết kiệm 5k$ thì k có nhưng có người quen hứa cho em mượn 100tr để bỏ tiết kiệm, em muốn hỏi là cmtc thì cần >= 5k$ ~ 130tr hay chỉ 100tr là được rồi ạ, với nếu em bỏ từ ngày 1.12.16 tới 1.2.17 kì han 3 tháng xong em gửi thêm 1 tháng nữa (vì em hứa là tháng 2 sẽ trả lại tiền cho nta) thì coi như có đủ điều kiện 3 tháng k hay nó chỉ tính em mới gửi có 1 tháng thôi ạ.
Với tình hình này các anh chị có kinh nghiệm có nghĩ em có thể pass được k ạ, vì em k thể xin viện trợ từ thầy u thêm ạ, thầy u em mà biết chắc băm vằm em ra mất, con gái con lứa suốt ngày hở ra là đi, vì 2017 em book vé cả đi cam và thái lần 2 rồi, thầy u mà nghe thêm quả HQ chắc tống em ra khỏi nhà luôn quá. À em ở SG ạ?
TRăm sự nhờ cả nhà, em cảm ơn ạ

Mình nộp hồ sơ ở SG đây, mình nộp 20/10, để kể bạn nghe chuyện mình mắt thấy tai nghe nhen (trước đây mng cũng nói nhìu là SG k cần sổ 3 tháng và hôm nay được tận mắt thấy ạ). Có chị kia đi nộp visa cho mẹ chị ấy và chị ấy, khi làm hso đi chung vs 2ng bạn nữa, 2ng đó ok hết mỗi chị này lại ỉ i mang theo giấy xác nhận số dư (k phải stkiem) hơn 300tr thì khi nộp hso, chị nhận hso yêu cầu đi làm sổ tkiem ngay ngày đó luôn. chị đó quay ra đi làm sổ, sổ mở ngày 20/10 luôn, đem vô ngồi chờ thì mình ngồi bên có thấy chỉ làm sổ có 150tr, mình mới hỏi ủa 2ng sao chị làm có 150tr, vậy là chị đó lên hỏi lại chị nhận hso là có đc k thì chị kia nói là ok, miễn sao có 100tr là đc. hehee, cuối cùng họ vẫn nhận hso bình thường và hôm 31, chị đó có nt cho mình nói là có visa rồi. Bạn bè mình ở SG rất nhìu ng sổ mới, đi nộp đều ok hết. Bạn lo thì cứ mở sổ thời hạn là 3 hoặc 6 tháng, đến khi xog thì bạn kết toán sổ trc thời hạn coi như mất lãi thôi.

Tiếp, nếu không muốn phiền lòng phụ huynh và k dư tiền để gửi tkiem thì bạn có thể làm như mình. Tháng 10 mình đi nộp hồ sơ thì tháng 7 mình ra ngân hàng BIDV nói muốn làm dvu CMTC đi du lịch, lúc đó họ sẽ làm dịch vụ cho bạn, hiểu nôm na là: họ cho bạn vay 100tr và xoay vòng số tiền đó để mở sổ tiết kiệm dưới tên bạn, sau đó bạn sẽ đóng tiền lãi xuất cho số tiền 100tr vay đó (đã đc trừ lãi từ STK); vị chi mỗi tháng đóng 300k --> 3 tháng hết 900k và khi đi nộp hồ sơ bạn cần mượn sổ gốc đi đối chứng thì phí mượn sổ gốc là 200k, vậy là total hết 1tr1 cho sổ 3 tháng và có sổ gốc. khỏi lo vụ CMTC nữa nhen ;)

Cho mình hỏi khi tham quan Seoul, Jeju, ngày thứ 2 hàng tuần thì các điểm tham quan hay có lịch đóng cửa ko?
Lúc trước mình đi 1 số nước châu Á, ko để ý, book vé mb ngày về là thứ 2 để rẻ hơn về vào CN. Book xong tới lúc làm plan chi tiết mới phát hiện ra, đa số dịch vụ tham quan đều đóng cửa thứ 2 :( thế là tèo luôn.

Lội hết 86 trang nhưng em nó vẫn còn lăn tăn vài điều nên phải nhảy vào hỏi các bác ạ, mong các bác chỉ dẫn cho em nó với ạ.
Chuyện là trưa nay thằng Vietjet nó KM ghê quá, em săn được quả 0đ máu quá book luôn tháng 4 năm sau đi, book xong mới thấy đúng một phút huy hoàng rồi dập tắt, cứ lăn tăn mãi chuyện k biết có xin được visa không.
Cập nhật tình hình của em thế này ạ, em là nữ, lương khoảng 8 tr, hộ chiếu chỉ có mỗi 1 dấu của Thái thôi. mấy cái khác thì ok, chỉ có mỗi Sổ tiết kiệm 5k$ thì k có nhưng có người quen hứa cho em mượn 100tr để bỏ tiết kiệm, em muốn hỏi là cmtc thì cần >= 5k$ ~ 130tr hay chỉ 100tr là được rồi ạ, với nếu em bỏ từ ngày 1.12.16 tới 1.2.17 kì han 3 tháng xong em gửi thêm 1 tháng nữa (vì em hứa là tháng 2 sẽ trả lại tiền cho nta) thì coi như có đủ điều kiện 3 tháng k hay nó chỉ tính em mới gửi có 1 tháng thôi ạ.
Với tình hình này các anh chị có kinh nghiệm có nghĩ em có thể pass được k ạ, vì em k thể xin viện trợ từ thầy u thêm ạ, thầy u em mà biết chắc băm vằm em ra mất, con gái con lứa suốt ngày hở ra là đi, vì 2017 em book vé cả đi cam và thái lần 2 rồi, thầy u mà nghe thêm quả HQ chắc tống em ra khỏi nhà luôn quá. À em ở SG ạ?
TRăm sự nhờ cả nhà, em cảm ơn ạ

ui mình hôm nay cũng ngồi xem giá cả vé VJ km thế nào, công nhận rẻ thật ấy bạn ^^ gần 3tr/khứ hồi bay từ SGN thôi, muốn bôk ngay lắm mà chưa có ai đi cùng.
cho mình hỏi bạn đi tầm tháng 4 ngày nào vậy, có trùng dịp lễ 30/4 ko? mình cũng dự định đi thời gian đó, nếu có thể mình join cùng đc ko?! :)
trường hợp mình cũng giống bạn, lương tháng tầm cỡ đó. stkiem thì mới đc 1/2 tiền, ko biết là đến tết bỏ thêm vô 1/2 nữa thì có đủ thời gian đủ 3 tháng trước ngày xin visa ko nữa. nhưng vẫn muốn đi lắm :p

đợt rồi tháng 4 mình đi ở hostel Fully Hong ngay gần Changdeok-gung, suối, insadong và nó cũng nằm gần trạm Jongno 3ga, bus từ sân bay về cũng chuyến 6002 (bus stop ngay đầu ngõ vào hostel luôn). Dorm tầm 18.000won/ng, toilet riêng trog phòng luôn mà dorm cũng có 3-4ng ở thôi hà. Bạn check xem thử ok k

cám ơn bạn, chắc là trên booking.com có hostel này bạn hen ^^ cho mình hỏi thêm là nếu đi Jeju thì mình book vé máy bay sao cho rẻ ạ? bạn mình book chỉ có 700k/khứ hồi. nếu bạn có kinh nghiệm share cho mình với nhé. cám ơn bạn nhiều :)

Mình đi 19 về 24 bạn ạ, vì 30/4 đi cam rồi, à mình đi với mấy người nữa trong cty, visa thì hơi lo nhưng thôi ráng thôi vậy :D

Mình đi 19 về 24 bạn ạ, vì 30/4 đi cam rồi, à mình đi với mấy người nữa trong cty, visa thì hơi lo nhưng thôi ráng thôi vậy :D

Tớ cũng như bạn này, vì ham hố vé rẻ nên cũng đau đầu với vụ visa :)))
Cuối cùng cũng xog đấy ạ :d
Bạn chuẩn bị hồ sơ đầy đủ, cái nào chưa chắc thì như mấy bạn trên guide làm dịch vụ ấy, đảm bảo hơn.
Chúc bạn lấy đc visa.

À, có ai đi du lịch Hàn mùa đông mà trải nghiệm vụ đi hái dâu tây tại vườn chưa ạ? cả lễ hội câu cá trên băng nữa ạ.
Có thể cho mình xin kinh nghiệm đc không?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
0123winnet
Back