What's new

[Hỏi đáp] Tư vấn lịch trình 12 ngày thu Nhật Bản tháng 11.2018

ôi mình cũng đi 11 ngày và lịch trình gần giống như bạn nhưng mình đi từ 16-26/11 nè b ơi, mà m mua vé kmai mùa thu của VNA round trip 8tr6 thôi á.
Mình cũng thu xếp đi Hiroshima và Miyajima trog 1 ngày rồi đêm đó về thẳng Tokyo.
Lịch trình mình lên như sau, có những điểm mình đi hơi vội ^^

16/11: đến Tokyo, m ở ngay Kyoto station để hsau đi sớm
17/11: kích hoạt JR pass để đi Nagoya - Takayama - Shirokawago, ngủ đêm Nagoya
18/11: Osaka - sau đó quay về Kyoto ngủ đêm
19-20/11: Kyoto, Nara và các vùng lân cận
22/11: Kyoto - Hiroshima - Miyajimi - tối đi tàu Shinkansen về Tokyo
23-25/11: loanh quanh Tokyo
26/11: bay về VN

Bạn mua vé của VNA vào thời điểm nào, mình mua vào tháng 9, vì phải đợi có visa mới dám mua vé, lúc đó Vanilla giá hơi cao rồi ấy

m mua tầm gần cuối tháng 8 đó b, lúc đó cũng gần hết kmai mùa thu vàng của VNA rồi đó, mình cũng liều mua lụi, mai mới đi nộp visa đây

ôi mình cũng đi 11 ngày và lịch trình gần giống như bạn nhưng mình đi từ 16-26/11 nè b ơi, mà m mua vé kmai mùa thu của VNA round trip 8tr6 thôi á.
Mình cũng thu xếp đi Hiroshima và Miyajima trog 1 ngày rồi đêm đó về thẳng Tokyo.
Lịch trình mình lên như sau, có những điểm mình đi hơi vội ^^

16/11: đến Tokyo, m ở ngay Kyoto station để hsau đi sớm
17/11: kích hoạt JR pass để đi Nagoya - Takayama - Shirokawago, ngủ đêm Nagoya
18/11: Osaka - sau đó quay về Kyoto ngủ đêm
19-20/11: Kyoto, Nara và các vùng lân cận
22/11: Kyoto - Hiroshima - Miyajimi - tối đi tàu Shinkansen về Tokyo
23-25/11: loanh quanh Tokyo
26/11: bay về VN

Ôi vé hịn thế =)) mà sao chị ko dành thêm thời gian ở Kyoto nhỉ. Tokyo 3 ngày thấy nhiều ghê. Cơ mà tùy mục đích chị muốn chơi cái gì nữa

m mua tầm gần cuối tháng 8 đó b, lúc đó cũng gần hết kmai mùa thu vàng của VNA rồi đó, mình cũng liều mua lụi, mai mới đi nộp visa đây

Bạn đi nhiều nước chưa? Đi nộp sao rồi :)). Thiệt, mình cũng muốn liều mua mà sợ rớt quá nên thôi.

Bạn đi nhiều nước chưa? Đi nộp sao rồi :)). Thiệt, mình cũng muốn liều mua mà sợ rớt quá nên thôi.

m mới đi TQ (3 lần) vs Hàn (2 lần) có visa Hàn multi, cũng liều mua lụi, mà m cũng có thư mời của bạn nữa hihi. mình mới nộp hqua ở HN nè, đang hồi hộp chờ kqua

Ôi vé hịn thế =)) mà sao chị ko dành thêm thời gian ở Kyoto nhỉ. Tokyo 3 ngày thấy nhiều ghê. Cơ mà tùy mục đích chị muốn chơi cái gì nữa

c ở Kyoto từ tối 18 đến ngày 22 lun đó e ơi, c cũng đag bí lịch ở Tokyo k biết đi đâu đây hehhe, vé thì may mua đc kmai của VNA chứ k lsao mà có giá đó đc ;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,499
190,105
Latest member
aerocitygirls
Back