What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Arex là tàu chạy một mạch từ Seoul Station ra Incheon. Nếu bạn sợ trễ thì chọn ở gần Seoul Station ấy rồi đi chuyến Arex đầu tiên lúc 6h, thời gian đi tầm 45 phút. wifi xài tẹt ga.

Mình ở Hongdea chắc là bắt taxi ra Seoul Station rồi đi cho tiện. Nếu mất 45' thôi thì thoải mái thật

Mình ở Hongdea chắc là bắt taxi ra Seoul Station rồi đi cho tiện. Nếu mất 45' thôi thì thoải mái thật

Bạn ở Hongdae thì đừng bắt taxi vào Seoul Station làm gì cho cực, mất công đi vô rồi lại đi ra lại tốn tiền. Đại khái giống như bạn đang ở Huế muốn đi Hà Nội nhưng lại chạy tọt vô Đà Nẵng để đi =))
Trong trường hợp này bạn đừng đi AREX EXPRESS ( chạy 1 mạch) mà hãy đi ALL STOP TRAIN ( chạy dừng từng stops và đi giống như subway) . Bạn ra Hongik Univ. Station bắt tàu all stop ra Incheon.

Tham khảo link sau để hiểu hợn: http://english.visitkorea.or.kr/enu/TRP/TP_ENG_2_1.jsp

cả nhà ơi, gia đình mình có chuyến bay sớm về Hn từ han, thời gian bay 6:25 am, vậy có cách nào di chuyển từ ksan từ lúc 3 am ko? mình ở myeong dong. Minh cảm ơn

Các bạn ơi cho hỏi, bọn mình tính leo núi Seoraksan vào ngày 31/10 không biết lúc đó còn lá vàng lá đỏ nữa không nhỉ, vì search thông tin thấy peak là 19/10 rùi, ai có kinh nghiệm chỉ dùm với. Thanks các bạn.

cả nhà ơi, gia đình mình có chuyến bay sớm về Hn từ han, thời gian bay 6:25 am, vậy có cách nào di chuyển từ ksan từ lúc 3 am ko? mình ở myeong dong. Minh cảm ơn

với trường hợp của bạn m nghĩ nên ra sbay từ đêm hôm trc rồi ngủ lại trên sbay bằng nhìu hình thức như Christang đã chia sẻ ở vài post trước. Còn k thì thuê taxi hay xe riêng gì đó đi ra sbay lúc 3AM, phí sẽ bị + thêm 20% ngoài giờ b nhé

mọi người ơi, nếu nộp hso đi theo nhóm thì có thể 1ng đại diện lên lấy hẹn được k hay là phải tất cả mng cùng lên lấy hẹn tại đsq HN ạ

mọi người ơi, nếu nộp hso đi theo nhóm thì có thể 1ng đại diện lên lấy hẹn được k hay là phải tất cả mng cùng lên lấy hẹn tại đsq HN ạ

Nộp theo nhóm thì 1 người đến đăng ký lấy số được và giấy hẹn 1 người lấy kết quả cũng dc,khi nộp hồ sơ visa bảo với cán bộ nhận hồ sơ để họ viết vào giấy hẹn

Bạn ơi, về vấn đề này có rất nhiều bạn đã hỏi trong topic rồi, chỉ ở trang trước bạn Kiẽn89 mới vừa hỏi xong. Bạn xem lại các bài post cũ đi. Chứ mỗi cái mỗi hỏi thì mình thấy loạn topic quá. hihi
p/s: Muốn di chuyển từ ks ra ICN 3AM thì chỉ có duy nhất Airport Night Bus là rẻ. Taxi thì khỏi nhắc làm gì nha :v

Các bạn ơi cho hỏi, bọn mình tính leo núi Seoraksan vào ngày 31/10 không biết lúc đó còn lá vàng lá đỏ nữa không nhỉ, vì search thông tin thấy peak là 19/10 rùi, ai có kinh nghiệm chỉ dùm với. Thanks các bạn.

Thông thường thì sau peak 4-5 ngày mới là peak thật sự tầm 24-25/10 đi Seoraksan là bao đẹp nhưng 31/10 thì vẫn còn nhưng sợ vàng chóe héo úa rồi =)) nếu bạn đến sớm hơn Seoul sớm hơn 31/10 thì tranh thủ đi ngay Seỏaksan, còn siêng thì chạy xuống Jeju leo Hallasan :v

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,553
190,117
Latest member
Winston_Ng
Back