What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

trên CIC nói processing time là 20 ngày, chắc sắp có kết quả rồi đấy. Tận 12/4 tớ mới nộp nên chắc là chờ đợi mỏi mòn :(

Có anh/chị/bạn nào có kinh nghiệm nhập cảnh Vancouver cho em/mình hỏi liệu có được mang những sản phẩm từ thịt đóng gói vào Canada ko vậy? Em/mình định mang vài gói bò khô (commercial package) mà không biết có qua được cửa ko :-?

Chào cả nhà, mình cũng apply visa canada đợt này. Sốt ruột quá, may tìm được topic này để hỏi mn. :D
Mình nộp hồ sơ giấy tại VFS Hà Nội. Hôm qua mình vào web cic lập tài khoản và link hồ sơ của mình để kiểm tra, thì thấy status là đã có "final decision" và "Your application was approved". Mà mình vào web của VFS check thì báo hồ sơ vẫn đang processing ở HCM. Như vậy là mình đã được cấp visa chưa vậy mọi người? Mình cảm ơn!

Chào cả nhà, mình cũng apply visa canada đợt này. Sốt ruột quá, may tìm được topic này để hỏi mn. :D
Mình nộp hồ sơ giấy tại VFS Hà Nội. Hôm qua mình vào web cic lập tài khoản và link hồ sơ của mình để kiểm tra, thì thấy status là đã có "final decision" và "Your application was approved". Mà mình vào web của VFS check thì báo hồ sơ vẫn đang processing ở HCM. Như vậy là mình đã được cấp visa chưa vậy mọi người? Mình cảm ơn!

Approve là có visa rồi đó bạn.

Approve là có visa rồi đó bạn.

Cảm ơn bn. Mình vừa check vfs thì status đã chuyển là "Your processed passport has been dispatched from the Canada Visa Office HO CHI MINH, on 19/04/2017 to the Canada Visa Application Centre." Có lẽ mai mình quá lấy :D

Về nguyên tắc là không được mang các sản phẩm thịt/trứng. Nếu bạn mang mà không khai thì may rủi, nếu họ phát hiện ra thì sẽ bị họ giữ lại những đồ đó và có thể bị phạt.
Thêm nữa là thịt bò khô ở Canada bán rất nhiều.
Có anh/chị/bạn nào có kinh nghiệm nhập cảnh Vancouver cho em/mình hỏi liệu có được mang những sản phẩm từ thịt đóng gói vào Canada ko vậy? Em/mình định mang vài gói bò khô (commercial package) mà không biết có qua được cửa ko :-?

Nên khai vì mấy nước trong khối common wealth có chia sẻ thông tin với nhau. Nếu bạn không khai mà họ phát hiện ra thì sẽ bị coi là lừa dối.
Cho mình hỏi trước đây mình đã rớt visa New Zealand 1 lần thì mình có nên khai vào form canada không? Nếu không khai thì họ có biết được không?

Anh chị nào có kinh nghiệm visa giúp em với. Tình hình là thế này:
Em đã được cấp visa Can sau 1 tháng mong mỏi chờ đợi( ngày 20.4 em nhận được tin nhắn ) nhưng passport của em bị nước thấm làm nhòe hình, em đã đi đổi passport mới, giờ không biết em lên dán visa thì có được chấp thuận hay phải apply lại từ đầu? Em mới đi Sing về ( từ 20.4 ) bị hải quan bên đó làm khó dễ nên phải về lo đổi ngay.
Em đang lo quá ạ vì bao nhiêu công ngồi chờ Visa mà giờ lại trục trặc thế này.
Hoang mang quá cơ ạ ???

bạn ơi...bạn nhận visa chưa? mình nộp ngày 23-03.Đến giờ vẫn chưa thấy gì..sốt ruột lắm....
Bạn Minh thanh ơi. Mình nộp online ngày 17.3 và đến 20.4 mình nhận được thư nộp hộ chiếu gốc rồi. Bạn chắc sẽ có trong nay mai thôi. Đợt này hồ sơ Can nhiều thì phải.

Cả nhà ơi mình nộp 1.4 hôm qua 25.4 mình đã có thư đi nộp hộ chiếu gốc rồi, vui lắm cả nhà ơi
Tuy nhiên có chút xíu trục trặc là con gái mình phải bổ sung chữ ký trên passport của Bố vì Bố không đi chung nên chưa được giống Mẹ hihi, nhưng bổ sung rồi thì chắc ok, không bik có sao hong nữa

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,489
190,104
Latest member
tranvouu12
Back