What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Malaysia (Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin du lịch Malaysia (phần 3)

Mình chưa đi được Cameron, nhưng theo cảm nhận của mình thì Genting là chỗ không nhất thiết cần phải đến, cảnh sắc thì không có gì đặc biệt, khu vực trò chơi cũng không đặc sắc và quá đông người, vé vào cổng mắc. Mình cũng chẳng tới đó để chơi bài nên không ghé sòng bài và theo mình nghĩ thì sòng bài không phải tiêu chí để đánh giá. Túm lại, mình thấy không cần phải đến Genting như đã có nhiều bạn từng tư vấn cho mình. Cameron Highland thì chỉ cần gu gồ 1 cái là ... tá hỏa luôn vì nó quá đẹp. Vài dòng gửi bạn hy vọng là đủ thông tin để ra quyết định!
ko biết cameron đi về trong ngày đc ko bạn,và đi bằng gì đến đấy?

@Banglangdo: Bạn ko thể đi Cameron và về trong ngày được, nó cách KL 213km lận và đường đi là đèo dốc. Hơn nữa Cameron rất đáng để bạn trải nghiện ít nhất là một đêm. Có thể đi bằng máy bay, bus, van. Bạn cần tìm thêm thông tin về điểm này, trên P cũng có nhiều topic nói rồi đó.

@Banglangdo: Bạn ko thể đi Cameron và về trong ngày được, nó cách KL 213km lận và đường đi là đèo dốc. Hơn nữa Cameron rất đáng để bạn trải nghiện ít nhất là một đêm. Có thể đi bằng máy bay, bus, van. Bạn cần tìm thêm thông tin về điểm này, trên P cũng có nhiều topic nói rồi đó.

à,mình tìm trên mạng coi qua thì cameron là kiểu như genting nhưng ko có trò chơi gì,chủ yếu đồng quê,đồi chè đúng ko bạn?vậy đến đó chủ yếu là ngắm cảnh?

Hiện tại Sing và Malaysia đang chịu ảnh hưởng của đợt khói mù do đốt nương rẫy từ Indonesia bay qua, nặng nhất là Sing và Johor. Các bạn có kế hoạch đi du lịch Sing và Malaysia vào thời điểm này nên chuẩn bị đem theo khẩu trang, kính mát và thuốc nhỏ mắt (khói mù làm khô mắt khá là khó chịu). Bạn nào bệnh suyễn nhớ đem theo thuốc xịt nha. Và nhớ hạn chế các hoạt động ngoài trời.

Mình cũng share thông tin này luôn, hơi trễ nhưng còn hơn không. Ngày mai, tại Padang Merbok, KL có biểu tình phản đối kết quả bầu cử vừa rồi. Các bạn nên tránh đi vào khu vực này, cũng tránh đứng gần những người mang băng rôn biểu ngữ gì đó nha.

chào cả nhà, cuối tháng này mình cũng đi Malay - Sing và giờ thì đang loạn chưởng đặt khách sạn và vé từ Malay sang Sing, hic. Mình định đặt vé tàu hoả chuyến đêm từ ga Sentral Kuala Lumpur - Woodslan ciq nhưng xem trên web KTMB đặt vé online thì chỉ thấy 2 loại ghế ngồi AFC và ASC, kg thấy vé giường nằm, ai biết có thể cho mình biết cách đặt vé tàu giường nằm sang Sing kg?, Thêm nữa là từ ga Woodsland của Sing đến trung tâm đi bằng phương tiện gì? Làm thủ tục xuất cảnh từ Malay sang Sing ở dưới ga tàu hay trên tàu?

Cảm ơn mọi ng nhiều nhiều :)

Chào cả nhà, mình là thành viên mới của diễn đàn.
6/7 này mình có đi Malaysia , định mua sẵn sim Malaysia tại vn, bạn nào có nhắn cho mình nhé. Cám ơn cả nhà.

Mình còn dư 500RM, bạn nào ở SG sắp đi Mal thì l/h với mình nhé, giá rẻ hơn 200đ nhé.

Thế thì bác nên làm chuyến Langkawi rồi từ đó tiếp tục Cameron Highlands là tuyệt vời. Có đầy đủ hết các tiêu chí của bác đưa ra và chúng gần nhau. Penang theo em không cần đi bác nhé, em tới rồi, cũng bình thường thôi!

Cám ơn bác anhlp. Cậu em tôi sống ở Penang có khuyên là nên đi Penang và Redang, bác có biết gì về 2 nơi này? Tôi thích kiểu núi rừng tự nhiên nên lúc đầu định sang Indo xem núi lửa nhưng sợ gấp gáp quá, nên muốn loanh quanh ở Malay nghỉ ngơi sau 1 chuyến đi dài. Tôi cũng có ý định đi KK leo núi nhưng sợ không kham nổi :(

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back