What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Không có gì bạn, bạn đi công tác khó mà " TRỐN ", còn đi BỤI có thể " TRỐN ", nên bắt buộc phải trình diện sau khi đi về.

Dù là du lịch cũng không phải ai cũng bị yêu cầu trình diện sau khi đi về em ơi, LSQ yêu cầu random thôi hà, chị xin visa Schengen lần đầu cũng ko bị yêu cầu mà.

Mấy người đi tour của cty du lịch bị yêu cầu trình diện sau khi về gần 100% đó.

hôm nay đã là tròn 1 tháng nộp hồ sơ rồi mà vẫn chưa thấy tung tích, 6 ngày nữa bay, nãy gọi VFS bảo đừng xuất vé vội ôi trời ơi giờ ko xuất vé đến lúc có visa cũng chả có tiền mà bay
Bạn Ngan_Phung đã có thông tin gì chưa. Mình vừa nhận được cuộc gọi từ VFS là đã có kết quả. Họ hỏi lại địa chỉ để gửi kết quả. Mình đang hồi hộp quá

Ban vao cong Bao ve noi la muon xin rut PP vi da nop hon 1 thang roi chua thay tra lai. Ho se cho ban vao va chi den phong do. Phong nay moi nguoi len trinh dien khi quay lai VN, ngay xua la phong tiep nhan ho so xin visa luon. Nho mang theo CMND + phieu thu + Checklist tu TLS nhe

Cảm ơn bạn DNT nhiều nhé.

cho mình hỏi mình muốn thăm thân ở đức, đã có thư mời rồi trên thư mời viết ngày sang là 1/6 nhưng bây giờ mình vào coi lịch hẹn ngày của DSQ Đức đã là đầu tháng 7, k còn ngày sớm hơn được nữa, vậy mình tính xin visa du lịch ở DSQ Pháp vì Phap có ngày hẹn tháng 5 kịp để xin visa cho tháng 6, rồi nếu có vía Pháp minh bay sang đức đầu tiên đc k vì có sẵng người nhà đón và sau đó mới qua pháp chơi, vì nếu bay qua phap dau tien thi long ngong k biết đường đi và người thân bên đức cũng bất tiện phải đi đón xa. mn tư vấn giúp mình với.

@lienhuong mình cũng vừa nhận được cuộc gọi của VFS báo đã trả pp, họ bảo t7, cn bên chuyển phát nghỉ nên mai mình lên lấy trực tiếp luôn, hồi hộp quá

@lienhuong mình cũng vừa nhận được cuộc gọi của VFS báo đã trả pp, họ bảo t7, cn bên chuyển phát nghỉ nên mai mình lên lấy trực tiếp luôn, hồi hộp quá
Oài nhận được kết quả thì thông tin lại nha. Mình có khi t2 mới nhận được mất

Minh dang ky di tour Chau Au 25/4, hom nay moi bao rot visa Ha Lan xin o VFS, ben tour noi 27/5 co tour tiep va xin lanh su Phap qua TLS noi minh co the nop lai, do 2 ben khac nhau va tren passport cua minh k bi dong dau rot. Cac ban tu van giup minh co nen apply lai k. Vi dang nao bay gio cung mat 3 trieu tien lam visa roi nen ho cho minh nop free them 1 lan nua, neu k dc thi se hoan tien tour sau khi tru phi visa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back