What's new

[Chia sẻ] Hướng dẫn viên du lịch Đà Nẵng = free ^^

Chào cả nhà. Mình tên Linh, là con trai nha. Hiện là sv trường kiến trúc Đà nẵng . Là người Bắc vào Đà Nẵng học cũng được hơn 4 năm + bản tính thích khám phá nên có thể nói là những địa danh ở khu vực Đà nẵng mình cũng bít khá là nhìêu . Mình mới tham gia diền đàn này và cũng thấy rất thích thú với những bài viết ở đây
Tình cờ đọc trên forum thấy bài của 1 bạn gái ở huế tình nguyện làm hướng dãn viên du lịch miễn phí. Mình chợt nghĩ tại sao mình không làm giống bạn nữ đó nhỉ, để giúp cho tất cả các bạn ở xa muốn thăm quan Đà Nẵng -Hội an - Cù lao chàm - Mỹ Sơn ...... một cách tiết kiệm nhất ^^ Mình rất nhiệt tình và vui tính :D( Vs điều kiện là trước khi đi thông báo cho mình ít nhất là 1 tuần để sắp xếp lịch học ^^)

có thể liên lạc với mình qua số này nha : 0935 334 899 [ xin vui lòng gọi đừng nhắn sms mình ít trả lời sms lắm ]
yahoo: linhnguyen_ds8x
gmail : [email protected]
mong muốn được là quen với tất cả các bạn
AH BẠN NÀO CÓ KẾ HOẠCH ĐI TÂY BẮC THÌ SHARE CHO MÌNH VỚI NHA ^^ MÌNH THÈM ĐI TÂY BẮC LẮM RÙI

Last edited:
Xin hỏi đường bác LINHNGUYEN_DS8X, không dám nhờ dẫn đi ^_^
Chỉ giúp đường đi xuống hải đăng ở Sơn trà, đi như thế nào bằng đường xe máy, dễ, khó đi....? tnks

Xin hỏi đường bác LINHNGUYEN_DS8X, không dám nhờ dẫn đi ^_^
Chỉ giúp đường đi xuống hải đăng ở Sơn trà, đi như thế nào bằng đường xe máy, dễ, khó đi....? tnks

Hải đăng ở Sơn Trà à . Bạn leo lên núi Sơn Trà bằng xe máy cũng được leo hết núi là thấy nó à. Mình cũng đã 1 lần lên đó . Lần ấy leo lên thì họ đang xây dựng nên cũng chỉ đứng ngoài coi chút rồi về. Cũng từ đó mình chưa quay lại không biết dạo này nó sao rồi .Nói chung là không được hoành tráng lắm nhưng lên núi nhìn thì đẹp tuyệt vời , bao quát hết toàn bộ cảnh thành phố luôn. Có gì cứ gọi cho mình mình sẽ tư ấn cho nhé ok

Last edited:
Đợt gần tết mình sẽ transit ở Đà Nẵng nửa ngày,, bạn có thể cố vấn cho là trong nửa ngày đấy có thể đi đâu được không. Và cho mình xin thêm địa chỉ mua chả bò ngon ở Đà Nẵng với nhé. Thank nhiều

Last edited by a moderator:
Nửa ngày thì hơi ít để cảm nhận được cái hay , cái đẹp của ĐN bạn à . Thời gian khôn cho phép thì bạn đến một vài nơi xung quang thành phố như Ngũ Hành Sơn , bãi Bụt, và đi loanh quanh cafe để cám nhận không khí thành phố . Chúc bạn vui vẻ

Last edited by a moderator:
Cho đăng ký một chuyến đà nẵng vào cuối năm 2012 nhé bạn, không biết là 8x đời nào nhỉ, mình 86.
Kế hoạch là đi xuyên việt vào dịp này có thể là đi ngược từ cung tây bắc ra Hà Nội rồi chạy ngược vào SG.
Nếu được bạn có thể kết hợp đi chung với mình vào dịp mùa vàng năm sau.
Ah mà phương tiện của mình là xe độp, cái này hơi khó để kết hợp ah.

hi mình mới về quê ăn tết .có nhiều bạn gọi điện nhờ dẫn tour mà ở xa nên chỉ có thể dẫn các bạn bằng điện thoại được thôi . Mong các bạn thông cảm nha

Cho đăng ký một chuyến đà nẵng vào cuối năm 2012 nhé bạn, không biết là 8x đời nào nhỉ, mình 86.
Kế hoạch là đi xuyên việt vào dịp này có thể là đi ngược từ cung tây bắc ra Hà Nội rồi chạy ngược vào SG.
Nếu được bạn có thể kết hợp đi chung với mình vào dịp mùa vàng năm sau.
Ah mà phương tiện của mình là xe độp, cái này hơi khó để kết hợp ah.
Mình thì cũng thích đi lắm nhưng xe độp thì ko biết có đi dược cùng bạn không . Nếu có chương trìng nào solo bằng xe máy thì ok liền ah

Hải đăng ở Sơn Trà à . Bạn leo lên núi Sơn Trà bằng xe máy cũng được leo hết núi là thấy nó à. Mình cũng đã 1 lần lên đó . Lần ấy leo lên thì họ đang xây dựng nên cũng chỉ đứng ngoài coi chút rồi về. Cũng từ đó mình chưa quay lại không biết dạo này nó sao rồi .Nói chung là không được hoành tráng lắm nhưng lên núi nhìn thì đẹp tuyệt vời , bao quát hết toàn bộ cảnh thành phố luôn. Có gì cứ gọi cho mình mình sẽ tư ấn cho nhé ok

Bạn Linhnguyen có nhầm lẫn không vậy ta?:) Vì Hải đăng Sơn trà theo tôi biết thì nó lại ở tận phía cuối Đông của Sơn trà. Lại sát bờ biển nên chỉ nhìn ra được biển và 1 ít về hướng Bắc chử nhìn về phía Tây Nam có thấy gì đâu mà nói thấy toàn bộ thành phố?

Muốn đi ra nó phải đi hết con đường phía Đông Sơn trà ngay ngã 3 rẽ xuống cây đa ngàn năm rồi chạy thẳng qua 1 đống dốc nữa, tới cái ngã 3 gần sát biển có cái cửa sắt luôn đóng ta cứ mở cửa phi đại vào là tới . Chỗ này mấy lúc anh em PDN kéo nhau ra câu cá với off hoài.

Bạn Linhnguyen có nhầm lẫn không vậy ta?:) Vì Hải đăng Sơn trà theo tôi biết thì nó lại ở tận phía cuối Đông của Sơn trà. Lại sát bờ biển nên chỉ nhìn ra được biển và 1 ít về hướng Bắc chử nhìn về phía Tây Nam có thấy gì đâu mà nói thấy toàn bộ thành phố?

Muốn đi ra nó phải đi hết con đường phía Đông Sơn trà ngay ngã 3 rẽ xuống cây đa ngàn năm rồi chạy thẳng qua 1 đống dốc nữa, tới cái ngã 3 gần sát biển có cái cửa sắt luôn đóng ta cứ mở cửa phi đại vào là tới . Chỗ này mấy lúc anh em PDN kéo nhau ra câu cá với off hoài.

Thực ra là có 2 cái anh à.

Cái anh trên nói là đèn biển, ngay trên đỉnh, ở bàn cờ đi tới nữa.
Cái anh nói ( hội Phượt DN đi câu cá ) mới là Hải Đăng, cái này hơn khó đi, đường dốc, xe nào yếu, đi số 1 e cũng khó.
Em ra đó 2 lần, 1 lần xin rớt họng mới cho vào, lần 2, kinh nghiệm hơn, mang ít đồ rủ nhấm nháp, thế là :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back