What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Bạn kiểm tra lại visa của bạn có kèm theo tờ giấy nhỏ ( trình diện tại LSQ vào thời gian xxx ) hay không?
Nếu có, bạn phải về và trình diện vào đúng thời gian và ngày ghi trên đó. Mặc dù LSQ cấp cho bạn 30 ngày lưu trú. :D

Dạ hôm lấy visa em cũng có xem rồi và không thấy có ạ. chỉ có tờ thông báo nên mang theo giấy tờ gì thôi ạ.
Cảm ơn anh nhé

Xin chào mọi người.

Cho mình hỏi rằng có bạn nào nộp hồ sơ xin visa du lịch Pháp vào ngày 5/4 tại TLS HCM mà có kết quả chưa ạ?
Mình nộp hồ sơ vào ngày 5/4, đến ngày 11/4 thì TLS gửi email nói LSQ yêu cầu mình bổ sung thêm hai giấy tờ của người bảo lãnh. Sáng ngày 12/4 thì mình đến nộp bổ túc hồ sơ. Sau đó về chờ và cứ kiểm tra trên website của TLS. Rất tiếc là họ kg hề có cập nhật gì mới cho hồ sơ của mình cả. Chỉ hiện dòng chữ " Yêu cầu của Tổng LSQ Pháp tại TPHCM" màu xanh lá thôi, ngoài ra cũng kg hề có dòng chữ đen nói là "LSQ đang giải quyết hồ sơ, xin hãy kiên nhẫn" gì cả.
Mình rất lo kg biết hồ sơ có đc giải quyết đúng hạn kg vì ngày 3/5 là ngày bay rồi. Năm ngoái mình nộp thì hồ sơ đc giải quyết nhanh chóng hơn. Hiz..Hiz. :(

Kg biết có bạn nào giống trường hợp của mình kg ạ? Nếu đã có bạn nào trải qua trường hợp như mình thì xin cho mình lời khuyên nhé. Cảm ơn mọi người.
Chúc mọi người đều đậu visa hết nhé. :)

Cuoi tuan nay hoac dau tuan sau ben nen LSQ de hoi tinh trang visa. LSQ thuong la tra lai ho so sat ngay ban di thoi. Co the tuan sau la ban se co day

hôm nay đã là tròn 1 tháng nộp hồ sơ rồi mà vẫn chưa thấy tung tích, 6 ngày nữa bay, nãy gọi VFS bảo đừng xuất vé vội ôi trời ơi giờ ko xuất vé đến lúc có visa cũng chả có tiền mà bay

Cuoi tuan nay hoac dau tuan sau ben nen LSQ de hoi tinh trang visa. LSQ thuong la tra lai ho so sat ngay ban di thoi. Co the tuan sau la ban se co day

Xin chào bạn DNT, cảm ơn bạn cho những lời khuyên của bạn nhé.
Bạn cho mình hỏi là khi vào hỏi LSQ thì có phải đến ngay phòng mà mọi người hay trình diện passport sau khi đi về kg vậy ạ? Mình đã mua vé máy bay rồi cho nên cũng nóng lòng chờ đợi passport. Hiz. Hy vọng là LSQ sẽ giải quyết hồ sơ kịp.
Cảm ơn bạn nhiều nhé. ?

Xin chào bạn DNT, cảm ơn bạn cho những lời khuyên của bạn nhé.
Bạn cho mình hỏi là khi vào hỏi LSQ thì có phải đến ngay phòng mà mọi người hay trình diện passport sau khi đi về kg vậy ạ? Mình đã mua vé máy bay rồi cho nên cũng nóng lòng chờ đợi passport. Hiz. Hy vọng là LSQ sẽ giải quyết hồ sơ kịp.
Cảm ơn bạn nhiều nhé. ?

Ban vao cong Bao ve noi la muon xin rut PP vi da nop hon 1 thang roi chua thay tra lai. Ho se cho ban vao va chi den phong do. Phong nay moi nguoi len trinh dien khi quay lai VN, ngay xua la phong tiep nhan ho so xin visa luon. Nho mang theo CMND + phieu thu + Checklist tu TLS nhe

Chiều qua mình có lên LSQ, có 1 số tình hình sau:
- mình nộp hồ sơ được 28 ngày chờ đợi, định năn nỉ họ có visa sớm để 30-4 đi Campuchia
- tình hình nếu rút Pasport, họ chỉ cho viết 1 tờ giấy rút PP tạm thời, mai nốt đi nộp lại PP, chỉ ko phải nộp lại toàn bộ hồ sơ đâu.
- mình thấy hồ sơ của mình được viết bút đỏ lên khá nhiều, chị ấy nói "hồ sơ em đã duyệt OK rồi, trước khi em đi chị mới in visa lên được, còn giờ quá tải lắm, đừng hỏi chị, chị ko biết khi nào trả Passport cho em được".

Lịch trình mình đi là cuối tháng 5, tình hình chẳng lẽ mình đợi đến 9 tuần mới cầm được Passport sao .....
Giờ mua vé máy bay cũng quá mạo hiểm vì thật tình ko biết khi nào họ mới trả PP cho mình
Và họ cũng yêu cầu mình ko lên LSQ để làm phiền vụ visa, khi nào có PP sẽ biết ....
Éc ......

Có ai đang gặp tình trạng đau khổ như tui hok ..... :(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

Bạn 020786 ơi bạn nôp ở hn hay hcm vậy. visa bạn xin là visa dài hạn à, ngắn hạn thì sao lâu thế đc nhi :(

Mình xin HCM, lần đầu xin 3 ngày là có visa, lần này là lần 2, dài hơi múc chỉ luôn.
Xin lịch trình đi chơi có 31 ngày ....
Mình cũng tự hỏi bản thân sao số mình hẻo thía này ..... Đợi chờ dài hơi luôn .....

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back