What's new

[Chia sẻ] Đồng hồ cho dân Phượt

Re: Đồng hồ cho dân Phượt.

Mình thì mới tậu em này,

Giá mua ở SG - chính hãng: 2.129.000.

Dòng G-shock thì quăng quật thoải mái, cuối tuần này làm quả vượt thác ở Đà Lạt, tháng sau làm cái snorkeling thử xem sao ^^.

Trc có mem bán dòng Pathfinder nhưng giá cao quá (5tr555), thêm 1 số chức năng như đo độ cao, pin năng lượng mặt trời,...cũng khá thú vị nhưng thấy cũng ít xài đến nên cho qua ^^

Ủng hộ đề tài này. Hoan hô các pác đã từng sử dụng cho biết những ưu/khuyết và có cảm nhận về nó để ACE nhà phượt tiện theo dõi và có nhiều kinh nghiệm sắm đồng hồ. Rất mong...

Dùng G Shock này ngày trước em cũng dùng 1 cái. Mua bên Thái. Nhẹ, phím dễ dùng, chức năng cơ bản và trâu bò. Có thương hiệu rồi. Nhưng về sau, cũng giống như bác đang muốn mua thêm em khác, vì nó không đáp ứng được nhiều nhu cầu nên em chuyển sang dùng chuyên dòng Expedition hoặc Pathfinder. Dòng Path của Casio cũng rất ổn. Chỉ có cái cái giá nó hơi chát.

Em cũng có check Casio bên Sing, giá cao hơn VN nên "nhắm mắt đưa chân" luôn, chứ >2tr cho đồng hồ thì em cũng thấy hơi tiếc tiếc.

Đồng hồ phượt thì chỉ có xài G-shock, bình thường thì xài Citizen đi làm cho lịch sự.

Ưu thì có nhẹ, chịu va đập, nước, sình lầy, nói chung là trâu bò, nồi đồng cối đá, dễ sử dụng,...
Nhược:...cũng chưa thấy gì.
Thích dòng Pathfinder - hình như ngưng sx. Giờ có dòng Protrek, rất ưng ý, nhẹ, solar, nhiều chức năng...
VD như em này

Nhưng giá cũng tầm 7tr... Chỉ biết ngắm thôi. Nhưng nếu có hàng sale, thì cưới ngay em này ^^

E đang cũng có nhu cầu tìm một em dùng cho đi Phượt kết hợp đi làm. Giá rổ tầm ~2 củ.
Về yêu cầu: CHống nước, va đập, chống xước. Dây da.
Theo các bác e nên dùng hàng nào thì tốt ah?

E đang cũng có nhu cầu tìm một em dùng cho đi Phượt kết hợp đi làm. Giá rổ tầm ~2 củ.
Về yêu cầu: CHống nước, va đập, chống xước. Dây da.
Theo các bác e nên dùng hàng nào thì tốt ah?

Nếu ưa đi phuot mà dùng dây da e không ổn bác ạ.

Nên dùng dây PVD hay còn gọi là dây cao su, vừa sạch vừa bền.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back