What's new

[Chia sẻ] Sài Gòn - Cần Thơ theo đường vòng

Trước Tết vừa rồi nhận được điện thoại của 1 đứa bạn ở Cần Thơ với nội dung rất ngắn gọn: Ê, tao nè, mầy khỏe ko?..qua Tết ngày xx tháng xx mầy có rảnh ko, sắp xếp đi xuống đây ăn đám cưới con tao nhe! Mầy với tao là chổ thân tình quá nên tao mời miệng chứ ko gởi thiệp gì hết! Mình ừ ừ vì chưa biết có rảnh để đi ko nhưng cũng đánh dấu ngày đám cưới của con nó vào lịch....

Còn vài ngày nữa đến ngày trọng đại của con nó thì mình nói với bx: "Em, nghỉ làm 2 ngày đi Cần Thơ ăn đám cưới nhe, sẵn dịp đi 1 vòng luôn". Bx nghe rồi gật gật xong hỏi lại "anh tính đi sao"? Thật ra đi đám cưới chỉ là cái cớ vì lâu rồi ko có về miền Tây nên sẵn dịp này muốn đi luôn, 1 công 2 việc, nên cho bx biết kế hoạch sẽ đi 1 vòng qua Long An, Đồng Tháp, An Giang rồi về Cần Thơ.

Sắp xếp việc làm việc nhà cửa xong thí đúng ngày xách xe lên đường. Đám cưới thì đãi buổi chiều nên cứ việc tung tăng, miễn chiều có mặt tại Cần Thơ là ổn!

Sáng hôm đó khởi hành từ Sài Gòn về Tân An (Long An) rồi quẹo vô QL62 đi về hướng Tân Thạnh (LA)

Phía trước là đường cao tốc Sài Gòn - Trung lương
[/URL][/IMG]

tiếp QL62
[/URL][/IMG]

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,463
190,097
Latest member
bonghongvu