What's new

[Chia sẻ] Hàn Quốc (7/10-16/10) Tôi Đến và Đi Bằng Những Cơn Mưa

HÀN QUỐC (7/10-16/10) TÔI ĐẾN VÀ ĐI BẰNG NHỮNG CƠN MƯA

Vốn là người ham đi đây đi đó để mở rộng tầm mắt cũng coi như là xả stress nên tự đặt mục tiêu cho bản thân là mỗi năm phải đi ngoài một lần =)) Đã từng lang thang khắp nẻo đường của Bangkok, Vientain, Singapore, Kuala Lumpur, Siem Reap nhưng chưa lần nào ra khỏi các nước Đông Nam Á nên năm nay tự nhủ phải đi đâu đó Nhật, Trung, Hàn gì đấy cũng được. Nghe ham hố dễ sợ :D :D :D

Ban đầu mình tính đi Nhật vì quá nỗi yêu đất nước này nhưng khi tiến hành làm hồ sơ xin visa thì gặp ngay anh THƯ MỜI -_- Điện thoại hỏi LSQ thì các chị ấy bảo là dù có du lịch cũng phải có thư mời mà thư mời lấy móc đâu ra (NO) làm dịch vụ thì oimeoi giá trên trời nên thôi em đi Hàn cho lành vậy. Tuy nhiên, nhờ ss daugaunhoibo mà mình mới biết là đi Nhật du lịch thì chả cần có thư mời gì cả, cứ làm đủ giấy tờ mà nộp thôi. ( Cái này có web của Nhật check hẳn hỏi) Nên vì thế Nhật ơi, năm sau nhé :) :)

Nói hơi lan man rồi, mình quay lại chủ đề chính. Nhật không được à, vậy thôi đi Hàn nên mình bắt đầu vào việc chuẩn bị từ xin visa cho đến đặt VMB, khách sạn,, lên lịch trình các loại. Ôi ta nói nói cực kỳ là gian khổ =)) mà nhờ thế khi qua đó mới thấy dễ dàng chứ ko là dễ rối lắm.

Vì đây cũng là lần đầu mình viết nên bà con bỏ qua mấy lỗi lặt vặt nha. Hihi

Ngày 3: Jongmyo Shrine - Bukchon - Samcheong-dong - Insadong - Cheonggyecheon

Ngựa bà các kiểu xong ở Square thì cả đám than đói thế nên là lượn sang Insadong mua ít đồ lưu niệm và tranh thủ ăn tối luôn. Vì đi bộ nên lúc đến nơi trời cũng đã chập choạng tối, phố xá bắt đầu lên đèn và lúc này cái se lạnh của khí hậu mùa thu cũng khiến con người ta bất chợt rùng mình.
Một bác đứng viết thư pháp

Cũng như mọi hôm Insadong luôn là nơi dành cho các cô gái Hàn trong trang phục truyền thống đi dạo mỗi đêm

Ai muốn mua hàng lưu niệm nhất định phải đến chỗ này

Tiệm trà Isulloc nổi tiếng của Hàn

Cơm chay thanh đạm của thằng bạn

Người ta nói căng da bụng thì chùm da mắt, đúng thật ăn xong tại Insadong thì tôi bắt đầu buồn ngủ nhưng cả đám cứ dục phải bảo đi Suối Cheonggyecheon ban đêm mới đẹp thế nên đành vừa ngủ vừa đi. Cho đầu con suối thấy đẹp quá tỉnh ngủ luôn và chụp 1 đống ảnh.
Lúc tôi đi thì không trúng dịp Seoul Latern Festival, diễn ra từ ngày 3/11 đến ngày 20/11 nhưng nên mn canh được thì quả thật đẹp vô cùng đấy ạ
Ngoài suối đẹp thì ở xung quanh còn có Seoul Plaza và vô vàn tiệm cafe nhỏ xinh và hàng quán.

Tuy nhiên cũng may sao là ngày cuối cả nhóm có cơ hội ghé ngang sang đây nên cũng chiêm ngưỡng được vẻ đẹp ban ngày của bản, tôi post tại đây luôn để mn tiện theo dõi

Hôm này ở đây hình có chương trình gì ấy, đại khái là kêu gọi người dân recycle

Ban ngày cũng đẹp lắm,tiếc là lá vẫn còn xanh

B viết chi tiết dễ hiểu thật
Phiền b mail cho mình cái lịch trình chi tiết được không? Và nếu được thì có cái bản xác nhận luơng bằng tiếng anh với giấy xin nghỉ phép băngd tiếng anh k b? Mình k biết viết thế nào cho hợp lý nên muốn tham khảo.
Email m là [email protected]
Thank b nhiều

B viết chi tiết dễ hiểu thật
Phiền b mail cho mình cái lịch trình chi tiết được không? Và nếu được thì có cái bản xác nhận luơng bằng tiếng anh với giấy xin nghỉ phép băngd tiếng anh k b? Mình k biết viết thế nào cho hợp lý nên muốn tham khảo.
Email m là [email protected]
Thank b nhiều

Dear @haelee,
Cảm ơn nha, bạn check mail nhé.

Đọc bài của bạn xong chỉ muốn book ngay vé sang HQ thôi. Hihi, cảm ơn bạn vì đã chia sẻ về chuyến đi của mình. ^^

Bài viết rất chi tiết.Thank bạn nhiều :).Nếu có thời gian bạn viết tiếp đi ah.Tháng 6 này mình cũng đi Hàn, book vé máy bay rồi nên cũng háo hức lắm.Hi hi...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,535
190,107
Latest member
Nguyenphuhai
Back