What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Bạn chỉ cách mình xin visa cần chuẩn bị gì với, mình định đi tháng 4 đang xem vé rùi đang có giá cũng rẻ tầm 12 triệu cả vé nội địa đi osaka nữa.

Các bước chuẩn bị hồ sơ thì bạn vào trang của Đại Sứ Quán tại Hà Nội hoặc Lãnh Sự Quán Nhật tại tpHCM xem thì sẽ rõ nhé. Còn mẫu thư xin nghỉ phép thì mình có mẫu đây, bạn đưa email mình gửi cho.

2 chị em nhà mình cũng xin visa sang Nhật tháng 4. Bạn nào định xin tầm đó thì làm nhóm xin cho vui nhé.
Năm ngoái mình đã làm đủ bộ hồ sơ mà ĐSQ ko nhận vì thiếu thư mời, chắc vì đợt đó siêu đông nên họ làm gắt. Năm nay mình thử lại lần nữa coi.

Hi mọi người!
Mình đang có dự định đi japan vào dịp tháng 4 năm này để ngắm hoa anh đào tuy nhiên mình bắt đầu nghiên cứu mục làm visa du lịch tự túc đi nhật bản mà thật sự bùi ngùi bởi vì cảm giác rất khó, nói thật hộ chiếu mình đi nước ngoài đóng dấu cũng nhìu nhưng chỉ là đi nhiều lần 1 nước thôi ah, nên mình không biết visa mình có được chấp nhận không? mà mình định làm qua công ty dịch vụ mà họ lấy đắt quá 250usd,mà giấy tờ vẫn phải chuẩn bị như bình thường, nói thật tài chính mình chẳng nhiều nhưng chỉ đủ tiền đi, còn tiền chứng minh tài chính thì cũng đi vay bố mẹ để làm hic hic nên muốn tích kiệm triệt để mà ngại vụ bị từ chối visa,mình trình bày những thứ mình đang có để các bạn có kinh nhiệm xin visa cho mình xin cái dũng cảm dám vác giấy tờ đi xin visa hay qua dịch vụ để mình liều ah:
- Hộ chiếu : còn 4 trang trắng ( đã có 9 mặt visa sigle và 5 mặt visa nhập cảnh nhiều lần trong 6 tháng của Taiwan, có dấu đi Lào, cambodia, Thái, Philiphin,Sing) Thế thôi ah,chẳng có nước nào thuộc nước giàu có cả.
- Mình chỉ làm nhân viên bình thường nên chỉ có cái xác nhận lương công ty chắc được 8 triệu, thực ra lương bên mình trả tiền mặt nhiều hơn, nhưng do công ty trả tiền bảo hiểm cho mình là mức cơ bản nên họ không dám làm tiền lương thật của mình, mình biết họ làm được cái 8 triệu này lần trước yêu cầu xác nhận để mình đi vay tiền mua ô tô, hic hic
----> nhân đây bạn nào có cái đơn xin nghỉ phép bằng tiếng anh cho mình xin cái mẫu vì nói thật ngôn ngữ mình nói được lại không phải là tiếng anh và tiếng nhật mà là tiếng TRung nên rất sợ đi nộp mà nó hỏi vài câu tiếng anh thì coi như xong.
- Chứng minh tài chính mình sẽ đi mượn làm tài khoản 150 triệu.
- Vé máy bay và khách sạn mình định dùng hình thức booking để lấy xác nhận xong rùi hủy hic hic vì có thể mình sẽ chọn loại vé rẻ nhất để đi.
Còn lại thì mình chẳng có gì nữa, bạn nào có hiểu biết hơn, cho mình xin tư vấn và giúp đỡ ah, nhiều khi khổ nhất cái tính đã nghèo mà còn cố quá sức a, cảm ơn mọi người nhỉu nhỉu.
Bạn xin Visa qua Công ty du lịch nào vậy, có chắc đc VISA không bạn, bạn cho mình một ít thông tin, Nếu bước cuối cùng mà khó quá thì chắc phải thông qua dịch vụ vậy. Miễn không phải đi tour là được. Mình cũng định đi tháng 4 ngắm hoa anh Đào

Chào các bạn,

mình định xin visa đi Nhật cho cả gia đình (VC + 2 con) vậy khi nộp hồ sơ tất cả mọi người phải đến LSQ hay chỉ mình đại diện được rồi?

xin cảm ơn

Chào các bạn,

mình định xin visa đi Nhật cho cả gia đình (VC + 2 con) vậy khi nộp hồ sơ tất cả mọi người phải đến LSQ hay chỉ mình đại diện được rồi?

xin cảm ơn

Việc đại diện xin visa: Về nguyên tắc, đương sự xin visa phải trực tiếp đến cửa tiếp nhận hồ sơ để xin visa, tuy nhiên những trường hợp dưới đây thì người đại diện (nhân viên cùng công ty hoặc người thân v.v.) có thể thay thế đến xin visa.

• Trẻ em dưới 16 tuổi, người già trên 60 tuổi, người có trở ngại về thân thể ♿ không thể đến nộp hồ sơ.
  • Người xin visa nhập cảnh với mục đích thương mại, hội nghị, seminar, đào tạo ngắn hạn.
  • Người đã từng có visa và nhập cảnh Nhật Bản trong vòng 3 năm trở lại tính từ ngày nộp hồ sơ (xét trên hộ chiếu).
  • Nhân viên các công ty du lịch đã đăng ký đại diện xin visa cho khách đoàn du lịch.
Như vậy đối với xin visa du lịch tự túc thì mọi thành viên trong đoàn đều phải có mặt. Ngoài trừ trẻ em dưới 16 tuổi, người già trên 60 tuổi và người đã từng có visa và nhập cảnh Nhật Bản trong vòng 3 năm trở lại tính từ ngày nộp hồ sơ.

Link tham khảo.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back