What's new

Cột cờ Lũng Cú - Hà Giang đã khánh thành

Sau nhiều ngày mong đợi, sáng 25/9/2010 tại xã Lũng Cú, tỉnh Hà Giang đã tổ chức lễ khánh thành Cột cờ Quốc gia Lũng Cú. Công trình được khởi công ngày 08-3-2010, với tổng mức đầu tư 20,80 tỷ đồng; Bao gồm các hạng mục: Cột cờ cao 33,15m, trong đó phần thân cao 20,25m phần cán cờ cao 12,90m, đường kính ngoài thân cột 3,8m, có bố trí cầu thang lên đỉnh cột cờ với 135 bậc (ban đầu dự kiến hoàn thành dịp 2-9). Về kín trúc, cột cờ được thiết kế theo hình bát giác, thân cột ốp đá granit, chân cột được gắn 8 bức phù điêu đá xanh, minh hoạ các giai đoạn qua từng thời kỳ lịch sử của đất nước cũng như con người, phong tục tập quán của đồng bào tỉnh Hà Giang; kết hợp với gắn tám mặt trống đồng, ứng với tám mặt của thân cột.
Dịp tới các bạn đến với Hà Giang khi đến chinh phục điểm cực bắc của Tổ Quốc sẽ được ngắm trọn vẹn vẻ đẹp của thiên nhiên cũng như cột cờ Lũng Cú.

Mình vừa đi về tuần trước, nói chung là vẫn đang trong giai đoạn hoàn thành nốt những công đoạn cuối. Khách tham quan vẫn chưa được đi cầu thang lên trên cùng của cột cờ.

Mình thích cái cột cờ cũ hơn, nhìn đẹp bình dị, tươi sáng mà vẫn vững chãi. Hay mình là người hoài niệm nên hay thích những gì cố hữu nhỉ? Haizzz

Mình vừa đi về tuần trước, nói chung là vẫn đang trong giai đoạn hoàn thành nốt những công đoạn cuối. Khách tham quan vẫn chưa được đi cầu thang lên trên cùng của cột cờ.
Mây hôm trước mình đi làm qua công viên thấy mấy bác nhà phượt (Đoán vậy vì thấy trên áo có in đôi bàn chân) đang chụp ảnh ở cột mốc số 0. Ko biết có phải là các bác ko?

Đợt 30/4 vừa rồi em cũng có vinh dự lên Lũng Cú, nhìn thấy cờ Tổ quốc tung bay ngạo nghễ là thấy tự hào dâng trào, đâu còn để ý ba cái lỗi chính tả viết sai

Uploaded with ImageShack.us

Mấy bác đã lên cột cờ Lũng Cú mà không dể ý cái này ah? mất thể diện Quốc gia :(
http://maithanhhaiddk.blogspot.com/2011/05/bia-chu-quyen-tai-cot-co-lung-cu-bi-sai.html ;)
Thể diện nó chỉ ở cái lỗi chính tả thì bác Hồ viết "Nhật ký trong tù" cực mất thể diện. Mình không khuyến khích sai chính tả, nhưng ghét nhất mấy thằng mượn gió bẻ măng hạ nhục quốc thể. Một lỗi mang tính cá nhân (hoặc khu vực) không nên đánh đồng với thể diện quốc gia.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,946
Latest member
Ngvanvuong
Back