What's new

Xuyên Úc bằng xe tự lái, từ Melbourne đến Alice Spring T11+12/2011

]Mình có ý định tập hợp một nhóm khoảng 6 người đi xuyên Úc, bắt đầu từ Melbourne.
Hiện đã có 4 bạn đăng ký
Thời gian: tầm 2 tuần cuối t11 và đầu t12 năm 2011
Phương tiện : thuê xe tự lái cho vui, rẻ và chủ động
Chi phí : ko quá 2000$
Lịch trình sẽ up sau, nhưng nếu muốn có thể tìm hiểu ở topic https://www.phuot.vn/threads/1985-Đi-vòng-quanh-bờ-biển-Úc-vào-tháng-5/page2
Các bạn nào quan tâm thì liên lạc để cùng nhau đặt vé cho rẻ.
Các bạn có kinh nghiệm gì về Úc và thuê xe ở đó xin cho lời khuyên nhé. Cảm ơn nhiều

Last edited by a moderator:
21/04 này mình đến Sydney, se bỏ ra 2 ngày dạo chơi lòng vòng ở Syd. 23/04 bắt đầu cuộc hành trình về Canberra - Mel rồi ngược trở về Syd bằng xe thuê. Ngày 02/05 bay về KL, bác nào muốn tham gia thì đặt gạch nhé.
Hiện nay mình có 3 người, cả 3 đều lái được xe cả :)
Cheers

Hi, tôi là male, quên lái xe rồi, không biết có join được không? Nếu được chủ thớt mở topic mới đi: 21/4-03/5?

hi Del,
Nhóm mình hiện giờ có 2 nữ, 1 nam. Về lái xe k vấn đề gì vì 3 người mình đều lái được xe cả, 2/3 thì quen với tay lái nghịch giống với ở Úc :). Hiện nay mình đang lên kế hoạch cho chuyến đi, sơ bộ như sau:
21/04 - 22/04: lòng vòng ở Sydney tham quan Opera House, Harbour Bridge, Bondi Beach, Cabramatta.. (sẽ sử dụng phương tiện giao thông công cộng)
23/04 - 24/04: Blue Mountain + Hunter Valley.
25/04 - 26/04: Wollongong - Canberra
26/04 - 27/04: Canberra - Eden Bay - Phillips Island.
28/04 - 29/04: Melbourne
29/04: Great Ocean Road.
30/4 - 01/05: Melbourne - Sydney.
02/05: về KL
Nếu bạn muốn join thì pm cho mình nick yahoo hoặc skype để trao đổi thêm nhé

Chào các bạn.
2 năm qua mình bận nhiều chuyến đi khác quá vì đó là cơ hội không thể bỏ qua (toàn những chuyến lớn như Tibet, Trung Đông, Mông Cổ, India, Tân Cương...)
Giờ mình quay trở lại với topic đây :)
Nhưng bây giờ là để rủ bạn cũng đi xe tự lái (roadtrip) nhưng là ở Mỹ.
Hè năm sau đi mình đi Hawaii và roadtrip Bờ Tây (thăm các thắng cảnh thiên nhiên hùng vĩ) = xe caravan khoảng 1 tháng từ giữa tháng 5 đến giữa tháng 6/2015.
Ở Hawaii thì đã có bạn mình, nên không phải lo vụ ở và đi lại loanh quanh, bọn mình plan sẽ bay trực thăng sang đảo đẹp nhất, đi thuyền ra biển câu cá ngừ và và ngắm cá voi
Sang lục địa Mỹ thì bọn mình sẽ thuê hoặc mượn xe tự lái.
Mình muốn rủ 1 bạn zai biết lái xe vì đã có sẵn 3 bạn bên Mỹ rồi.
Bạn nào muốn join thì mail cho mình ([email protected]) hoặc nhắn qua FB theo đ/c https://www.facebook.com/thutam.nguyen.12

Hứa với các bạn là xong chuyến đi Mỹ này mình sẽ khởi động lại chuyến đi Úc :)

Re: Xuyên Úc bằng xe tự lái cuối tháng 11 đầu tháng 12 năm 2011

Nhóm mình(4 người) đã chốt lịch đi Úc từ 7/3 đến 15/3/2015-đến Syney và về từ Golcoast-thuê xe tự lái ở Úc.Riêng mình sẽ bay tiếp sang New Zealand đến khoảng 22-23/3(th/gian cũng thoải mái nên có thể thay đổi vài ngày ).Vé đi Úc đã đặt,vé sang NZ và vé về chưa đặt.Lịch trình có thể bàn bạc thêm.Nếu bạn nào có cùng ý định đi 1 trong 2 nơi hoặc cả 2 thì có thể LH mình qua fb: [email protected] .Thank cả nhà.

Re: Xuyên Úc bằng xe tự lái cuối tháng 11 đầu tháng 12 năm 2011

Nhóm mình(4 người) đã chốt lịch đi Úc từ 7/3 đến 15/3/2015-đến Syney và về từ Golcoast-thuê xe tự lái ở Úc.Riêng mình sẽ bay tiếp sang New Zealand đến khoảng 22-23/3(th/gian cũng thoải mái nên có thể thay đổi vài ngày ).Vé đi Úc đã đặt,vé sang NZ và vé về chưa đặt.Lịch trình có thể bàn bạc thêm.Nếu bạn nào có cùng ý định đi 1 trong 2 nơi hoặc cả 2 thì có thể LH mình qua fb: [email protected] .Thank cả nhà.
Tiéc quá, mình lại plan đi Mỹ rồi

Hi các bạn, mình đã trở lại và sẽ thực hiện plan này trong tháng 10 tới.
Nhưng sẽ có điều chỉnh về điểm đến. Mình sẽ đi trong 23 ngày
Hành trình phác thảo tạm thời như sau:
Gold Coats - GBR - Sydney - Melbourn - Alice Spring - đi W4 xuyên tâm Úc xuống dần đến Adelaide - bay về lại Gold Coats
Mình dự định dành 7 ngày cho Great Bariere Reef phía bờ Đông, 7 ngày cho Sydney, Melbourne và mấy điểm quanh 2 tp này và 8 ngày cho vùng tâm Úc (đi từ Alice Spring dần xuống Adelaide)
Mong các bạn có kinh nghiệm về Úc góp ý cho plan và cho chút kinh nghiệm ạ. Thank

Hi ban Nheva,

Thay topic cua ban ma them qua... Khong biet plan di Uc cua ban co open khong, neu co the thi cho minh join voi. Thoi gian minh khong theo ban toi 23 ngay duoc, Nhung se co gang di cung ban tu nhung ngay dau.
Cam on ban.
Hi các bạn, mình đã trở lại và sẽ thực hiện plan này trong tháng 10 tới.
Nhưng sẽ có điều chỉnh về điểm đến. Mình sẽ đi trong 23 ngày
Hành trình phác thảo tạm thời như sau:
Gold Coats - GBR - Sydney - Melbourn - Alice Spring - đi W4 xuyên tâm Úc xuống dần đến Adelaide - bay về lại Gold Coats
Mình dự định dành 7 ngày cho Great Bariere Reef phía bờ Đông, 7 ngày cho Sydney, Melbourne và mấy điểm quanh 2 tp này và 8 ngày cho vùng tâm Úc (đi từ Alice Spring dần xuống Adelaide)
Mong các bạn có kinh nghiệm về Úc góp ý cho plan và cho chút kinh nghiệm ạ. Thank

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back