What's new

ẤN ĐỘ 7 ngày - TẾT ÂM 2015 ( 15-22/02/2014)- Xe ô tô và hướng dẫn riêng - AN TOÀN

ẤN ĐỘ 7 ngày - TẾT ÂM 2015 ( 15-22/02/2014)- Xe ô tô và hướng dẫn riêng - AN TOÀN

Chào mọi người,
Mình là nam 87, dân văn phòng định đi Ấn Độ dịp Tết Âm này . Mình cũng đi nhiều nước rồi ( Mỹ, châu Âu, châu Á ..), lần này đi Ấn Độ cũng muốn đi không quá vất vả và chủ yếu là mình ko có thời gian để plan . Mình cũng chỉ đi đc đúng dịp nghỉ Tết chứ cũng ko nấn ná thêm đc nên lịch trình rất cô đọng, sẽ qua được các điểm popular nhất :). Hợp với dân đi làm, ko đc nghỉ nhiều , an toàn cho nữ .

Mình sẽ book Xe ô tô và tài xế riêng chở mình đi qua các thành phố, đến các điểm mình thích. Tài xế sẽ là các guide của riêng mình, nói tiếng Anh tốt.
Mình dự định đi Tam giác vàng của Ấn Độ ( Delhi - Jaipur - Taj Mahal ) Chi phí khoảng 650$ ( chưa kể vé máy bay, vé hiện giờ xem qua khoảng 13 triệu , mình chưa xem có vé giá rẻ hơn hay ko ). Vậy cứ cho cả vé là khoảng 1000-1300$

Mình muốn tìm 1 hoặc 3 người vì thuê xe ô tô và tài xế riêng nên số người như vậy để share phòng và ô tô cho tiện. Chuyến đi của mình dành cho các bạn thích du lịch nhưng ko muốn quá vất vả trong việc plan và muốn đảm bảo AN TOÀN ( với các bạn nữ ) khi đi Ấn Độ. Mình nói tiếng Anh thành thạo, có thể làm phiên dịch cho các bạn nếu các bạn cần.

Mình định book xe và driver/guide ở đây. Lịch trình như link + thêm Varanesi nhé http://www.trinetratoursindia.com/india-golden-triangle-tour.html. Hãng này chuyên kiểu private tour tức là xe cộ hướng dẫn viên riêng, mình thích đi đâu nó chở đi và hướng dẫn. Ksan nó lo. Review trên Tripadvisor đến 90% là Excellent luôn :D.

Welcome cả nam và nữ nhé ( nữ chắc vẫn share phòng với mình nhưng giường đơn thôi, nếu các bạn ko ngại )

Lịch trình dự kiến

Ngày 15/2: Di chuyển
Bay Thai Airway giá vé 709$, khởi hành 10h35 , quá cảnh BKK 7 tiếng, đến 23h00 đến Delhi. Về Ksan nhận phòng
16/2 : Delhi
Ô tô riêng , tài xế kiêm guide đến đón đi Tham quan Delhi : Humayun’s Tomb , the Qutub Minar , Iron Pillar, the Government buildings (1921-1930) and Connaught Place ...
17/2 : Delhi - Jaipur
Ăn sáng xong lên ô tô đến Jaipur ( Pink city) :270km- 5 tiếng lái xe .Chiều tối tham quan Jaipur + ăn uống đường phố.
18/2 : Jaipur
Tham quan Jaipur : Cung điện Hawa Mahal, Pháo đài Amber , City Palace & Observatory
19/2 : Jaipur / Fatehpur Sikri / Agra (245 Kms) (06 tiếng lái xe)
Fatehpur Sikri : kinh đô cũ của Ấn Độ.
Tham quan xong lên xe đi Agra : Agra Fort , The Moonlight Garden ...
20/2 : Taj Mahal
Dậy sớm xem bình minh ở Taj Mahal, vào thăm, chụp ảnh...
Đến trưa lái xe quay về Delhi. Ăn tối kiểu homestay với 1 gia đình Ấn Độ truyền thống.
21/2 : 12h trưa bay từ Delhi - Bangkok - HN . 21h35 có mặt tại Nội Bài.

Last edited:
Re: ẤN ĐỘ 7 ngày - TẾT ÂM 2015 ( 15-22/02/2014)- Xe ô tô và hướng dẫn riêng - AN T

Mình đi Ấn năm 2012 và rất thích quay lại đây vì có quá nhiều thứ để xem. Nhóm mình đi 9 người và có đến 6 nữ, thấy rất ổn, ko có gì đáng ngại về an ninh hết.
Giá tour ở Ấn theo mình khá rẻ. Bọn mình mua private tour trong 16 ngày mà giá có 705 $, ở hotel 3 sao, có ăn sáng, xe maý lạnh, tàu hỏa máy lạnh. Bữa trưa và tối thì tự lo lấy. Nhưng đám lái xe hay đưa vào những nhà hàng dành cho người nước ngoài nên hơi đắt 1 chút.
Bọn mình đi lần lượt từ cực Tây sang cực đông qua 9 thành phố, cảnh sắc, văn hóa, tôn giáo, kiến trúc, thiên nhiên con người rất đa dạng, thú vị.
Hồi đó bọn mình mua vé HN - BKK - Dehli ; Kolkata - BKK - HN, total hết có 300$. Như vậy tổng chi phí cho 18 ngày chỉ mất hơn 1100 $.
Chắc chắn mình sẽ còn quay lại India :)

Re: ẤN ĐỘ 7 ngày - TẾT ÂM 2015 ( 15-22/02/2014)- Xe ô tô và hướng dẫn riêng - AN T

mỗi người tự book vé riêng hay book theo nhóm vậy? mình chưa book vé bao giờ :s cả xin visa nữa

giờ còn nhận thêm ng ko bạn? Nếu đông hơn 4 ng thì mình mua tour đi xe 7 chỗ? Mình đang vào .vn bằng dt nên ko biết pm :(..

Nhóm mình đặt vé máy bay chưa bạn. Đặt hãng nào. ĐI 15 về 21/02 đúng ko nhỉ

Mới gửi tin nhắn cho bạn lam0312, không biết có thể join 1 người nữa không?

Mình vừa đi Ấn về đợt Tết âm. Nói chung là ưng. Mọi thứ đều ổn! 2 năm rồi mình đều đi. Giá cả bên ấy vừa rẻ, phong tục đa dạng, cảnh sắc hấp dẫn, con người thân thiện :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,133
Latest member
ga179blue
Back